Theo dấu chân Cá Mập

ngọa long phượng xồ hôm nay tung cánh :grimacing: :grimacing: :grimacing:

1 Likes

Chọn hàng kinh điển :grin:

bác J đẳng cấp :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Vnd vix chạy nào

hinh như phân bổ vốn bị sai, con tăng nhiều thì vào ít, con tăng ít vào cũng nhiều nhiều mới ghê

1 Likes

tưởng ngày trước a có chỉ cách đi vốn rồi mà nhỉ :sweat_smile:

con trụ đi vốn 70%. 20% 10% mà nhỉ
:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Likes

image
:joy: :joy: :joy:

Bác thống nói lại dùm em cách đi vốn với

1 Likes

cách đi vốn cực quan trọng. con nào cần ALL IN con nào mua lấy vị thế. nhiều khi đi vốn sai thì coi như sóng đó ăn căng lắm 10%/tk. thế nên khi nhận định đc nghàn tốt rồi. phân bổ vốn sao so con trụ ít cũng phải chiếm 60%. khi con trụ nó tăng. thì mấy con nhỏ kia nếu có sai thì cắt thì mình mất ít tiền. con trụ nó mà x2 thì tài khoản x1.5, mà con tru fullmagin nữa thì tài khoản x2-x3

VNI về 1.225 rồi :grin::grin::grin:

1 Likes

ví dụ bác có 1ty tiền vốn. bác nhận định đc 3 ngành là có cửa ăn, và trong 3 ngành đó bác chọn ngành nào bác tin tưởng nhất lấy 1 nghàn đi vốn khoảng 700 củ. còn những con còn lại chia ra làm 200 củ vào 100. giả sử con 100 với con 200 kia mà vào sai thì có thể cắt lỗ 5-7%. thì bác mất ít tiền. tuy nhiên con trụ của bác. bác phải vào điểm đẹp nhất. giá thấp nhất thì bác mới đi vốn 700 :sunglasses: e đi vôn suyên suốt như vậy tuy e có lướt nát nhưng. đó chỉ là những số vốn ko quá lớn. chứ trụ của e vẫn nguyên từ tháng 3 :hugs:

1 Likes

Thanh khoản thấp nhất nửa tháng

ngon rùi, cạn vol, mai mốt là bung thôi cụ nhỉ ?

1 Likes

Muốn đi vốn chuẩn thì phải nắm rõ TA, bảng điện (sau khi đã chọn đúng mã bằng pp FA)
Cái này phải có kinh nghiệm hoặc được chỉ bảo tận tình.

Với lại phải hiểu cách đánh của mỗi cp. Ko cổ nào giống cổ nào cả cho nên cách đi lệnh cũng thiên biến vạn hoá!

3 Likes

Vùng 1.230 mà lực bán yếu quá :grin:

1 Likes

bác J nói chuẩn đấy. cách đi vốn mỗi ng có 1 tính cách khác nhau và kinh nghiệm nữa. có thể cách của e là nó chỉ hợp với tính cách của e thôi. có những ng thích nhảy nhót thì ko thể đi vốn như e đc :sweat_smile:

1 Likes

Chuẩn rồi, nên xd một pp phù hợp với tính cách, hoàn cảnh của bản thân.

PP của người khác chỉ mang tính tham khảo!

2 Likes

Có người chờ VNI giảm để mua: thế nhưng mua cp nào lại ko biết :grin:

Mà có khi VNi giảm nhưng cp mình muốn mua lại tăng mới nhục chứ :grin:

1 Likes

Kkk sắp về 1.225 như dự tính!