Thời Bơm Tiền, Hạ Lãi Suất là thời của Midcap & Penny! Nhà nhà SHORT, người người cầm tiền & lại đang gào lên mong CKVN sập!

Thứ 2 này các anh short tranh nhau cover

Chính phủ giao Ngân hàng Nhà nước Việt Nam xem xét chỉ đạo, hướng dẫn giãn nợ gốc, lãi vay cho các doanh nghiệp BĐS khó khăn (doanh nghiệp, dự án BĐS phục vụ tiêu dùng, sản xuất, công nghiệp, du lịch, nghỉ dưỡng), chỉ đạo, hướng dẫn các tổ chức tín dụng tạo điều kiện cho các doanh nghiệp, người mua nhà và nhà đầu tư được tiếp cận nguồn vốn tín dụng. Phối hợp với Bộ Xây dựng, Bộ Tài chính, Bộ Kế hoạch và Đầu tư nghiên cứu để xuất và tổ chức triển khai thực hiện gói tín dụng khoảng 110.000 tỉ đồng để cho các dự án nhà ở xã hội, nhà ở công nhân vay theo phương thức tái cấp vốn.

Dễ năm nay chân con sóng tăng mạnh nhất thời đại, penny lại vượt hết mệnh… Để đạt điều kiện nâng hạng ko cổ nào dưới mệnh giá

1 Likes

Khả năng rất cao bác ơi
Năm nay ttckvn bắt đầu up từ đáy

Chuẩn bị trend hạ lãi suất

2 Likes

mai ối thằng đua trần. Mình đã ngồi sẵn trong mâm cỗ chờ ủn đít lên. Người khôn phải đi trước chứ đừng đợi sự thật xảy ra

2 Likes

Đội quân nhỏ lẻ VN lại tấn công TTCKVN vì họ nhàm chán với các thể loại tin xấu …hơn nữa, TTTCKVN giờ tin tốt hạ ls, bơm tiền lại ập đến

1 Likes

Phải mua thôi. ĐẤT LÊN RỒI DÂN TÌNH HĂNG HÁI PHÁT TIỀN ĐI MUA ĐẤT KINH DOANH ĐẦU TƯ

3 Likes

Kỳ vọng các anh tài làm bđs chuyển sang làm NXH & phân khúc bình dân, phân khúc tầm trung kết hợp với sinh sống sx, kinh doanh góp phần phát triển kinh tế thật chứ không thuần đầu cơ.

1 Likes

Năm 2012 2013 cũng nói thế xây được chục cái chung cư nhà ở xã hội xong đâu lại vào đấy. Ai giờ làm ăn được tý cũng đều múc miếng đất hoặc mua cái nhà ở cho sang mà mong nhà giảm thì hơi bị KHOAI TÂY CHIÊN

1 Likes

Dân nghèo mà cứ vác tiền vay NH đi làm toàn dự án “cao cấp”, thổi giá triệu triệu đô…vẽ tranh Picasso…

không hiểu các đại gia bđs đang nghĩ gì ? Hay tiền, lòng tham làm hoa mắt!

Thủ Thiêm hoang vắng sau hơn 20 năm định hình thành thủ đô tài chính ĐNÁ là vì thế.

Các thành phốmới phát triển của VN mà cứ đi đầucơ, thổi giá thì thay vì thành thành phố thông minh , phồn thịnh …sẽ biến thành thành phố ma hết vì nhà hoang, không có dân ở thật!

Phải có dân ở thật, sinh sống thì kinh tế mớiphát triển phồn thịnh được

1 Likes

Chung cư, đất dự án, biệt thự song lập đơn lập mà mua thì quá gà. Phải mua đất ven đô hoặc quy hoạch thành thành phố vệ tinh nơi dân dọn đến đường ô tô vào tận nhà tận đất. Sau có tiền cất đất cho thuê. Rồi mình đi thuê chỗ khác ở. Đó là lấy tiền lấy đất phục vụ cho mình

2 Likes

Đất tương lai đẹp mới là của ta. Còn hiện tại đẹp mà tương lai xấu thì mình ăn bô của thằng bán cho mình. Những người mua Vin OP2 chắc hiểu điều này. Mua căn biệt thự song lập đơn lập đẹp lắm. Ôm cả năm đéo tăng nổi 10% lại còn giảm 30 40%. Đéo hiểu tại sao gào thét chửi bới. Mà đéo hiểu do mình ngu. Đẹp rồi thì còn đầu tư gì nữa. Thua em múc PSH 1 tháng lãi gần 40% vẫn chê ít chưa chốt nè
haha

3 Likes

Ý Hay đó bác

Bà con cũng chú ý cổ phiếu CK nhé

Khi thị trường uptrend thì cổ phiếu CK NO.1

bác phải like cho em nhiều vào nhé. EM đang phấn đấu thành cao thủ

2 Likes

Ok! Hihi

Mai ngày chiêm tinh kết hợp mùng 1 theo ngày âm đó. Đánh phái sinh ko short chỉ long là ăn to.

2 Likes

Quan sát lại 3 lần em cho ngày chiêm tinh trước nhé GIA CÁT DỰ chứng 30/1. Có xem chiêm tinh. Tính ngày dao động. Luận gió đông

2 Likes

Hihi…mấy vụ này mình mù tịt xưa giờ.
Mà xứmình ở lại càng không có mấy thứ này

Bác bói dùm cổ phiếu nào x10 lần dùm mình để mình tham chiến? Hihi

Diễn đàn ảo kkk.
Thỉnh thoảng lên chém cho vui, ngày xưa t cũng như bạn nhưng giờ chỉ lên F chém gió cho vui, quan điểm thị trường và cổ cánh chỉ để lại cho mình mình.
Có khi bạn lại tốt số hơn t kakaka

2 Likes