Thời các nước lớn bơm tiền!

Cứ ôm cp bds yên tâm ngủ ngon bác nhỉ😄

Cp X sắp vào pha tăng mạnh, cả mớ tổ chức nhòm ngó sẽ ko có chuyện đè gom như trước nữa, giờ này chuẩn bị mà cướp!

2 Likes

Góc nhìn của bác rất hay! Bds không dẫn sóng vni thì không dòng nào đủ sức. Chênh lệch Ls tiền gửi và ls cho vay đã trở về mốc thấp nhất 8 năm và hiện tại bank đang phải xử lý nợ xấu nên khả năng sẽ chỉ tăng vài chục % do giá quá rẻ rồi sau đó sẽ đóng băng. Bds sẽ đưa Vni lên những tầm cao mới!!! :muscle::muscle::muscle:

1 Likes

Bh bank có nguy cơ vỡ nợ hàng loạt hãng lo bóng. Còn giờ tiệc sắp lên bàn. Ngồi im mà chén thôi khà khà!

1 Likes

Vcb và mbb sắp tiếp nhận oceanbank và cbbank.
Nên dòng bank sắp tới sẽ khá nặng mông đó.
Cứ nhìn stb sáp nhập với phương năm cách đây chục năm là thấy.
1 thời sacom xưng hùng xưng bá khắp miền nam vẫn khốn đốn khi sáp nhập :))

Bơm thế này mà chảy 1% sang VN là thôi xong…

Đô sẽ tăng giá ác liệt… Tập trung vào các ngành thu tiền đô… Đặc biệt tập trung nhóm ngành KCN…hưởng lợi kép:

1. Giá thuê đất KCN tăng vọt.
  2. Đô tăng.

Đô tăng so trước đó thôi. Còn tiền Việt neo giá mới là vấn đề kìa. Ko nhanh thiệt hại lớn!

Trung Quốc bơm thì VN cũng phải bơm gói 2 rồi gói 3, việc này là tất yếu, A7 dự trc rồi, cấm có sai bác Đào ạ

Chờ bác Chính con nhà bà Phủ.
Ae nằm im thở khẽ, đi nhẹ cười duyên nhé!

1 Likes

Chờ đợi là hạnh phúc, là bí mật của lãi kép nên e chờ dc kkk

1 Likes

giàu từ từ.hưởng lãi kép như em gái đôi mươi.cảm ơn bác chủ

Được cô em gái ôm lì
Sau này phi mã lại tì vào em
Kkk

1 Likes

có chết cũng chết bên cạnh người đẹp.thì cảnh giới nào lại.kkk.mak bên cạnh ta có 2 mỹ nữ DIG,CEO thì nguyện đời này sẽ ko tu thành chứng quả.

DN nào có đất ở vị trí trọng yếu thì cứ liều liệu…

Đã thông qua đầu tư công rồ, vành đai 3,4 sớm thôi, cổ X còn phi mạnh.

Ko dám nói bác ak. Sợ bảo hô hào lùa gà, làm giá. -.-

1 Likes

Cb sẵn container, đứng chỗ trũng nhất để hứng thôi

phải bơm mạnh nữa chứ bạn, Việt nam muốn rút kinh nghiệm 2009 thì chỉ có bơm mạnh nhưng hướng dòng tiền vào sản xuất và giảm thuế phí, giữ ls thấp để tránh kiểu vay re gửi bank rồi thành ra công cốc.
BDS chắc chắn sẽ bị siết, không như 2009 được đâu. nên hay cứ đợi đó, BDS chạy trước chính sách một quãng xa giờ là đợi tin chính sách để có thể tiếp nhiên liệu mới hay không.
BDS thật ra đã nóng, và rất nóng. Khi dòng tiền không tạo ra thặng dư mà toàn ôm đất mong lên kiếm lời, nếu không điều chỉnh chính sách thì 2-3 năm tới lại sập mạnh giống GĐ 2009-2012 thôi.

Nóng thì có nhưng bóng thì chưa đâu! Tiền bên ngoài còn nhiều, ko vào đất thì mở mắt cốc cà phê vọt lên x2, x5 liền!