Thư giãn ngắn: Ôn Cố Tri Tân ( re-post )

Cảm ơn anh rất nhiều! :blush:

2 Likes

Theo anh thì người mới như em có nên học lớp phân tích kỹ thuật không anh? Với phần mềm Amibroker?

2 Likes

Mới thì cái gì cũng nên học, học xong rùi ngồi ngẫm lại cái nào " nhảm " thì … vứt đj. Chớ nếu giờ Anh nói PTTK là chiếc áo đẹp của đội ngũ … thì em lại ko tjn đâu :crazy_face:

3 Likes

Mấy tháng qua em cũng xem và nghiên cứu các video dạy phân tích kỹ thuật trên youtube đó anh, nhưng áp dụng vẫn chưa được. Thất bại phần lớn do không tuân thủ kỷ luật cắt lỗ.
Cảm ơn anh đã chia sẻ nhiệt tình. Em sẽ đọc kỹ các bài viết của anh.

2 Likes

Trước khi oánh nhau phải " ngắm" thắng thì oánh, ngắm ko thắng thì thui, chớ oánh đại rùi thắng thì A ko thắng thì …B xem ra cuối cùng thì chỉ béo thằng chung dan cho thuê vũ khí :pensive:

2 Likes

Ngựa non háu đá, ăn dc 10-15% vài ba ngày cứ tưởng mình ngon… Sai lầm trả giá đắt mới sáng con mắt ra anh ạ :pensive:
Nói như anh là trả giá cho lòng tham và sự mơ hồ của mình. Vậy nên em không chửi bới chí tèo gì hết anh ạ. Cũng may là còn cơ hội làm lại, và không vướng bận gì ai :slight_smile:

3 Likes

Giống giống ai đó ha @Andjku dk :sweat_smile:

2 Likes

Nên tui mới hóng Mỹ Tâm viết bài trên confession nè. Chia sẻ đi để anh em còn rút kinh nghiệm chứ :grin:

2 Likes

Dạo này bà con quan tâm nhiều tới PE, PB, @Andjku dk :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
"Đã khá lâu rồi tôi mới nhìn thấy định giá nhiều doanh nghiệp cơ bản tốt về mức rẻ như hiện nay, những đầu ngành có PE hay thậm chí PB rẻ nhất trong lịch sử”, ông Phúc Bình luận.

Chuyên gia Dragon Capital: ‘Chúng ta đang ở trên mỏ vàng trong 5 năm tới’?

3 Likes

Anh ấy bẩu mỏ vàng nhưng lại ko cho 3 chữ cái :joy:
Cơ mờ đừng dễ dàng tjn và căn cứ theo P/E HIỆN TẠI 😮‍💨
Thị trường tài chính biến động rất nhanh, chỉ cần sai 1 lần đôi khi phải mất vài năm mới " về bờ " đc nếu còn … sống.
Thế nên, Hiện tại phải đang " Ổn " đã hãy nghĩ tới 5 - 10 năm sau :crazy_face:

4 Likes

Yes, let’s live for today :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

Internet

3 Likes

Nếu mấy ảnh mà phím 3 chữ cái x3-5 lần sau 5 năm thì em cũng cam tâm tình nguyện ôm. :laughing:

2 Likes

Chỉ với 1 chữ nếu , người ta có thể bỏ cả Paris vào 1 cái chai :crazy_face:

3 Likes