THUYẾT GIÁO đàn - kiến thức sơ đẳng dành cho F0 đang thua lỗ

, , , , , , , , ,

(bài viết theo tác giả sẽ được xóa tự động sau 24 giờ, trừ khi đã đánh dấu)

3 Likes

Kaka @Upbo có dạy một chiêu này cá mập à: mua ở đuôi con nòng nọc, bán ở đỉnh con nòng nọc.
Cá mập thấy chiêu này thú vị không?

2 Likes

(bài viết theo tác giả sẽ được xóa tự động sau 24 giờ, trừ khi đã đánh dấu)

1 Likes

Có bài viết bị admin báo gắm cờ, không biết cái nào, nên xóa bớt, các bác thông cảm!

Bữa hôm kia, đang ngồi ngâm cứu cái bollinger để chia sẽ các bác, tra thử con FPT thân yêu như thế nào

Thấy con FPT nó báo điểm bán, mình bán luôn, hên thật, hôm qua nó giảm sâu. Tuần tới mình sẽ thay đổi cách giao dịch để phù hợp tình hình mới của thị trường. Sẽ trình bày chi tiết để các bác ngâm cứu xem phù hợp thì áp dụng.

2 Likes

Em có FPT chưa bán, đợi tt ổn rồi bán :grinning_face_with_smiling_eyes:
nó vừa mới vượt đỉnh thôi, chưa thể phân phối hết được, hàng nhỏ lẻ cầm rất ít không đáng kể có khi lên 13x cũng nên :grin:

1 Likes

Tại hôm trước mua lâu rồi giá rẻ, thấy lời nhiều nên bán, đợt có qua KLL hô hào mua FPT ai cũng chê nên thôi. Tình hình sập xình, cp lên rồi xuống, khó tăng nóng, mình sẽ lựa điểm mua lại. Công nghệ giờ là xu hướng. Tính ra bác cũng ngon rồi.

Em bắt đáy đợt 8x nên giá này nó đạp về 10x xây nền mới cũng không lo, hàng FPT còn nhiều chuyện để nói lắm, nó còn chưa thèm thoái vốn FRT cả đống tiền ở đó, đợi nó thoái FRT chắc không còn giá dưới 15x

1 Likes

Sao bác bắt đúng ngay đáy hay vậy, mình mua lúc khoảng hơn 90, lúc nó bật tăng lên.

1 Likes

Hên thôi bác, em nhớ lần đó thị trường bay hơn 40 điểm, bà con chạy loạn bán như phá mả (trước tết thì phải) em vào lụm được LDG, VND, FPT giá rẻ như cho :rofl:, giữ được LDG, FPT còn VND bán non rồi :grinning_face_with_smiling_eyes:

FPT thì em ngắm nó lâu lắm, đợi cả mấy tháng trời từ 9x lên 10x rồi mãi mới về 8x.

1 Likes

Hôm nay khỏe không bác, tình hình bị covid có ổn hơn không? Thấy mấy bác khác than đu đỉnh bánh quy, nghĩ lại bác mua được giá đó quá hay rồi.

1 Likes

Ho xù xụ cả ngày chời ơi ko biết khi nào hết. Lễ mà nằm chỏng chân ở nhà :frowning: . Hàng đó ko đu đâu bác ơi

1 Likes

Bác mua thuốc uống đừng chủ quan, nhớ mua cái đo oxy máu, cách 2 tiếng đo 1 lần.

1 Likes

Một thùng thuốc và máy đo rùi kẹo ngậm siro nữa @@.

1 Likes

Mà tưởng bữa bác cũng gom bánh, thấy giá thấp cũng lâu lâu nó mới lên mà

1 Likes

Bữa đó bận công việc quá nên không canh được, toàn chạy ngoài đường. Chứ ngồi 1 chỗ là cũng mua rồi. Uổng thiệt.

1 Likes

Còn 2k định mua nốt, mới call xong quay lại nó lên vèo vèo

1 Likes

Dự định tuần tới của mình như sau:

• Rổ VN30: trừ những cổ phiếu liên quan tới những tin xấu (dù chỉ là tin đồn)
  • Cổ phiếu vào vùng mua bollinger
  • Giảm liên tục 4 phiên trở lên, ngốc đầu tăng: tăng vol (hơn 30% so với trung bình 5 phiên)+ tăng giá (hơn 1% so với hôm trước)
  • Bán cp nếu gần điểm bán bollinger
  • Không mua đuổi cổ phiếu đang tăng
  • Trung bình giá VNM tới khi có lời

VNM đã giảm được mấy phiên rồi, đang đi vào vùng mua đợi giảm thêm nữa, bật tăng giá tăng vol thì mua thêm (màu tím là bollinger)
1 Likes

Ah kiến thức thì bác ấy để lại, chỉ xoá những cái tin mà bác ấy nghĩ nó nhạy cảm thôi hà.

2 Likes

Xóa liên tục để tạo sự tò mò, bí hiểm đó bác. Hihi, ít bữa cũng viết lại. Tin tức cũ thì xóa để khỏi rối.

1 Likes