Tìm kiếm- Phân tích- Chia sẻ cổ phiếu cuối năm 2022: Đưa nhau về bờ!

, , , , , , ,

Dạ em cảm ơn bác. Theo bác nhịp hồi này kéo dài lâu ko ạ hay chỉ 1, 2 phiên?

2 Likes

Pow dưới 13 là mua từ từ được rồi bác

4 Likes

Chiều nay POW ra tin xấu em cũng chưa dám đu vào

2 Likes

Bác @Oceanfutureman cho em xin nhận định con BSR ạ. Em cám ơn bác

2 Likes

Tin xấu là để lái đạp cho nhỏ lẻ bán hết để gom hàng lại đó bác, cho nên mua từ từ là được rồi bác, mua ít thôi

3 Likes

Bác @Oceanfutureman nhận định giúp e mã CII và NBB với. e cám ơn bác!

3 Likes

Giờ p. CT @justintee kiêm luôn trưởng ban điều hành bộ phận các chàng trai trẻ khỏe đẹp chuyên " chăm sóc- hô hấp- an ủi- vỗ về- âu ếm…" tất cả các bác nữ nơi đảo xa, thiếu oxy, đang buồn chán- tuyệt vọng- mất phương hướng…". Mọi vấn đề gì mà các bác nữ bị được liệt kê ở trên thì cứ gọi 24/7 @justintee …sẽ điều trai đẹp trẻ khỏe…đến tận nơi cho các bác…khi nào ko còn ai nữa thì @justintee sẽ trực tiếp đi.

Tôi quay lại điều hành bộ phận kỹ thuật phân tích như lúc ban đầu.

15 Likes

Em cám ơn bác

2 Likes

:joy: :joy: :joy: kiểu như em điều đào dạ sếp
nói chứ sếp cứ tập trung phân tích, mọi việc còn lại cứ để tụi em lo :relieved:

6 Likes

hehe, cũng đẹp trai nhưng không phải gu của em. :grinning_face_with_smiling_eyes: em thích ngắm anh Bin, anh Jo hơn, ảnh hưởng do thích xem phim hàn

3 Likes

Bác xem giúp em mã ldg và ssi hôm qua em đã mua để trung bình giá xong thì mới đọc trong pic bác sông bà nhận định ma ldg còn xuống 5.5

3 Likes

CiII vào dc chưa Bác

2 Likes

nay khai trương bác Ocean show hàng đê… :grinning_face_with_smiling_eyes:…hàng nóng, hàng hót hay hàng gì cũng được… :joy:

3 Likes

image
image

1. Vùng tạo đáy sideway tích lũy OCB cuối năm 2022 là 12.x-14.x +/-1.5
  2. Target ngắn trung dài hạn OCB trong cuối năm 2022 là 16.x-18.x, 20.x-22.x và 26.x-28.x
  3. Phần mềm tính đáy- đỉnh OCB cuối năm 2022 là 11.8-23.4
  4. Ngắn hạn, theo riêng TA thôi thì OCB chỉnh tích lũy trong vùng 14.0-15.5 +/-1.5 rồi hồi về 19.0-20.5 +/-1.5 rồi chỉnh tiếp
    *** Đánh giá tỉ suất sinh tiềm năng sinh lãi OCB trong 6 tháng cuối năm 2022 là : thấp dưới 40%.

Luy ý: vì từ đây đến cuối năm 2022 chỉ còn khoảng 6 tháng-8 tháng ( trước khi nghỉ tết nguyên đán) nên mọi tính toán phân tích…chỉ tính cho khoảng thời gian này thôi nên có thể giá cp nếu tích cực chỉ tăng đến vùng target trung hạn +/-20% chứ kho tăng đến giá target dài hạn. Còn hiện tại mà giá cp nào mà đang ở vùng target trên trung dài hạn hoặc trên target dài hạn…thì có nguy cơ khả năng chỉnh giảm rất cao. Vì thế, mọi người ai có lãi các cp này thì nên xem xet chốt ( không khuyến khích mua đầu tư trung dài hạn các cp có giá đang ở vùng này , chỉ thích hợp cho các bác dày dạn kinh nghiệm, nhanh tay lẹ mắt, tuận thủ kỷ luật tốt xưa nay hay cao thủ trading ngắn hạn thôi).

20 Likes

Ôm tới gần đỉnh cao nhất úp bô lại lái bác ơi. Kiên nhẫn.

3 Likes

Haha, mình ko có kên Youtube- Titok hay Facebook riêng bác, mình chỉ lên duy nhất F247 trao đổi về CK thôi ( còn thời gian khác mình còn chăm sóc gia đình, công việc nhà cửa vườn và phụ giúp Bx trong kinh doanh nữa…). Lúc rảnh thì mình lên chia sẽ với mọi người kinh nghiệm sau gần 9 năm đầu tư của mình trên TTCKVN và các kiến thức từ cơ bản ở Uni sau hơn 4 năm học và kiến thức thực tế sau gần 9 năm đầu tư và học hỏi cho các bạn F0 và F5-n-F8-n thôi ( gọi là chia sẽ, chứ không dám dùng từ tư vấn hay chỉ bảo gì hết…vì chưa chắc kiến thức, kinh nghiệm và sự nhạy bén, tầm mình hơn người khác…).

28 Likes

Chị vào chưa? Bữa e cũng có cst xong chốt 18 rồi, giờ đang ngồi nhìn

2 Likes

Chị ăn cổ tức, xong chốt 18.5

3 Likes

E cũng cổ tức xong 18.2 :joy:

2 Likes

Nhờ bác Oceanfutureman view giúp Hpg và Mbb, cám ơn bác

2 Likes