Tin hót TCH, thời tới cản không nổi, sang tuần lại đua lệnh

Phiên ngày mai mà có giá đỏ anh em tranh thủ lên tàu đợi ăn cổ tức 8% cổ phiếu vừa giảm giá vốn, hưởng lãi kép. Sang tuần chắc không còn giá 2x cho anh em lên tàu nữa đâu.

3 Likes

Hôm bác khuyến nghị canh đỏ, dưới 30 gom trước 13/1 để ăn thêm 8% cổ tức em vẫn thấy run, sáng nay đọc tin SSI khuyến nghị TCH là cp cho 2022 em tự tin lên tàu đồng hành cung bác rồi.

Tks bác.

2 Likes

BLĐ TCH mình thấy:

• Cụ Hạ & và chị Hà CEO là thế hệ đầu, hơn 20 năm gắn bó với TCH. Cụ Hạ nắm hơn 40% cp, trước giờ chỉ mua gia tăng, không bán, 2 con trai của Chủ tịch cũng giữ vị trí quan trọng, tâm huyết thể hiện TCH là tất cả của gđ cụ. Còn chị Hà CEO đợt rồi cũng mua thêm 15 triệu cổ, nâng tổng nắm gần 30 triệu cổ. Đợt pht 2:1 họ vẫn bỏ cả trăm tỉ, nghìn tỉ ra mua, cổ tức họ cũng chấp nhận chia bằng cp để CTy có tiền làm dự án mặc dù họ rất cần tiền vì bỏ 1 đống tiền ra mua pht rồi.

• Lãnh đạo TCH rất giỏi, từ KD xe đầu kéo mà tích được tiền hướng sang BĐS, thời gian qua đã gom được quỹ đất vàng hơn 230ha, giá chỉ từ 3 - 6 triệu/m2, trong khi giá đất thương phẩm giờ tối thiểu 50 triệu/m2 rồi. Chưa kể họ tích được hơn 5k tỉ, xây dựng các cty con chuyên về bđs để đang thực hiện dự án bđs lớn như Hoang Huy Sở Dầu, Hoàng Huy Commerce, và các dự án cực lớn sắp tới như Hoàng Huy New City, Hoàng Huy Green River. Ngoài ra, TCH còn xin đầu tư cảng Lạch Huyện 7,8,9 để kết hợp với mảng xe dầu kéo, nếu được chấp thuận đó sẽ mang lại lợi nhuận rất lớn.

• LĐ TCH rất chữ tín, những gì họ hứa với cổ đông luôn thực hiện đúng, các dự án bđs Hoang Huy làm ở Sở Dầu chưa dự án nào không vượt tiến độ => cái này các bạn ở Hải Phòng sẽ nắm rõ. Ngoài ra, cty Doanh thu & Lợi nhuận tăng trưởng tốt, cổ tức công ty trả 15 - 20% đều hàng năm, trong khi thị giá 2x.

=> Vì thế mình không nên nhìn vào giá cổ phiếu mà đánh giá ý chí lđ, những ai đi họp ĐHCĐ gặp cụ Hạ thì cụ rất cởi mở. Mặc dù có thời điểm giá cp TCH giảm từ 4x về 2x và đi ngang 1 thời gian nhưng các bạn xem trên sàn rất nhiều CP cũng có chu kì suy thịnh như vậy. Chứ nói lãnh đạo lật lẹo vụ EOPS như bác Thìn hay của lđ CII hứa không bán NBB trong năm 2021 nữa, xong nđt lẻ họ vào mua lại mang hàng ra bán, hay như anh Quyết hôm nay rất nổi mới phải suy nghĩ thôi.

9 Likes

Chuẩn bác, DN tốt còn tiềm năng tăng trưởng thì NĐT giá trị không ai muốn nhận cổ tức bằng tiền mặt cả, mà bản thân DN họ cũng không muốn chia bằng tiền mặt mà muốn giữ tiền để tái đầu tư. Cũng giống như các bác đầu tư chứng khoán, bác nào mà cứ lãi đồng nào rút đồng đó ra tiêu thì sớm muộn cũng chẳng còn cái gì, nhưng bác nào lãi mẹ đẻ lãi con thì sau 1 thời gian tài khoản tăng rất nhiều.

Nên chỉ có dân T+, chim lợn mới thích cổ tức bằng tiền mặt rồi, thấy nta chia cổ tức thì cứ chửi chia giấy các kiểu…

8 Likes

Hôm nay em đã lên tàu, hi vọng giờ này năm sau lồi mồm như bác chủ top nói, hehe.

2 Likes

TCH sẽ có giá trên 30 trước khi nghỉ tết âm, các ae cứ yên tâm.

2 Likes

Nay tạm thời coi như mất vị thế tạm thời. Chứ nay cũng tốn

Lực kéo mà bị cắn trộm. Nhưng cắn thì chỉ được 1 hôm thôi

Có thể có 2 nguyên nhân:

1. Do sàn Hose đơ thật, nên lệnh mua/bán bị nghẽn cái này khách quan nên gọi là đen
  2. Nếu không phải do bị ảnh hưởng của Hose mà có đội đè thì ngắn hạn mất vị thế, nhưng dài hạn thì lại quá tốt, vừa rũ được T0, vừa thể hiện có tay to đè thô thiển gom vậy thì hàng rất ngon.

Hàng đầu cơ tăng nóng giá cao thì có người vẫn lao vào mua không 1 chút phân vân, còn hang đầu tư giá trị tăng trưởng ngon thật thì căn ke. Tự tin lên các bác, dưới 30 có tiền múc mạnh gom thêm, không có tiền ngồi im chờ ngày hái quả ngọt.

TCH - CTCP đầu tư dịch vụ tài chính Hoàng Huy: TCH có quỹ đất chiến lược tại Hải Phòng, với tổng diện tích gần 230 ha gồm những dự án ra mắt quy mô lớn, triển vọng của công ty trong thời gian tới có thể thay đổi đáng kể do giá bất động sản ở Hải Phòng nhìn chung đang rất tích cực. Ngay trong năm 2022, hoạt động IPO của công ty con CRV giúp doanh nghiệp đủ nguồn lực triển khai các dự án và mua thêm các quỹ đất mới. Mặt khác, dự kiến TCH sẽ triển khai các hoạt động phát hành nhằm tăng vốn chuẩn bị cho việc triển khai các dự án sắp tới.

5 Likes

Hôm nay coi như lấy thêm 1 bước đà dài để chạy xa hơn với tốc độ nhanh hơn thôi bạn. Cơm chưa ăn thì gạo còn đó, mình đầu tư giá trị thì không ảnh hưởng gì đâu chỉ có dân T+ hôm nay là sốt sình sịch thôi.

Tôi đầu tư CK hơn 10 năm nay, những cái này đều đã trải nghiệm, mỗi lần thị trường có tin xấu hoặc VNI chỉnh là dân T+ nháo nhào như ong vỡ tổ, mất ăn mất ngủ. Còn đầu tư giá trị doanh nghiệp thì mặc kệ, DN vẫn tăng trưởng thì đêm kê cao gối ngủ ngon, nó chỉnh giá tốt có tiền thì gom thêm, không thì ngồi im. 6 tháng - 1 năm sau mở ra giá trị tài khoản tăng bất ngờ.

Chứ nhảy ra nhảy vào nhiều loạn cào cào, vừa tốn phí, tốt thời gian mà sai 1 nhịp có khi lại mất hết lời của các nhịp trước. Chạy theo vòng xoắn ốc tạo lập vs các anh lái có hết hơi, họ không làm thế thì lấy đâu ra phí thuế mà sống.

Nên với TCH anh em mua dưới 30 thì đóng hòm để đó thôi, 6 tháng - 1 năm sau mở ra sẽ có bất ngờ lớn.

8 Likes

Em để ý bác trong topic này rất khác so vời nhiều bác chủ pic khác.

Phong cách bác rất chắc chắc, điềm đạm, lịch sự không thô tục, không hô hào như nhiều pic em vào chửi nhau như dân ngoài chợ.

Hơn nữa, bác chỉ khuyến nghị mua trong vùng giá nhất định chứ không mua bằng bất cứ giá nào như nhiều pic khác.

Bác còn chia sẻ rất nhiều kinh nghiệm đầu tư rất hay cho những người F0 như em.

Tks bác, hi vọng theo bác các pic khác sau này.

3 Likes

Các cty CK trước không ưa bác Hạ lắm, đợt này thay đổi viết bài PR TCH xịn luôn, tự doanh sắp tới có khi lại thi nhau vào khen ngon vì bđs làm gì còn mã nào ngon thật mà giá chưa tăng đâu.

2 Likes

bác nói đúng quá, comment nào cũng chất như nước cất. Tôi ngày trước cũng đánh sóng, dòng tiền, qua 2 năm rồi thực sự hiệu suất không cao hơn Việt Nam-Index là mấy mà tinh thần quá mệt mỏi.

Chứng khoán là kênh đầu tư thụ động, nên chọn doanh nghiệp cơ bản tốt và để cho nó thời gian lớn lên. Đồng tiền tự nó sinh ra nó. Chứ các bác ngày nào cũng vào đọc chart, đoán thị trường, ngày nào cũng tìm mã để vào ra có thấy nó mệt mỏi ko, có thoả mãn cái máu đỏ đen cờ bạc ko? Chưa nói còn ảnh hưởng xấu đến nguồn thu nhập chính, vui buồn thất thường làm phiền lòng gia đình, vợ con.

TCH là 1 dn vừa có cơ bản tốt, câu chuyện tương lai tươi sáng, dòng tiền lớn đã tham gia. Tất cả các yếu tố đã hội tụ, các bác còn chờ gì nữa? Hay còn đợi mọi thứ rõ ràng?

Nên nhớ, cái gì các bác nhìn thấy được đều phải trả giá bằng tiền. Mua mù mờ, bán sự thật. Vậy thôi.

3 Likes

Các bác ổn định tâm lý lại. Sự cố cuối giờ chỉ làm chậm lại 2 phiên thôi chứ thời tới cản thế nào được. Chỉnh đỏ như vầy mới là cơ hội để ai chưa có hàng lên tàu chứ đầu tư cứ đu xanh với đu trần có ngày nhìn lên ko thấy đỉnh vì đang đu ngay đỉnh rồi.

2 Likes

Chuẩn đó bác ơi, tin chính thức của TCH còn chưa ra mà không chỉ SSI đã quan tâm khuyến nghị, mà thấy các room khác đã bắt đầu quan tâm đến TCH, như Room của họ APEC gần 500 member cũng đang bàn về TCH, mặc dù vẫn đang còn nghi ngờ.

Nhưng điều đó thể hiện có 1 dòng tiền lớn đang chờ đợi tín hiệu từ TCH, chỉ cần 1 phát súng như ra tin đã nhận xong quỹ đất 230ha tại Thủy Nguyên hoặc IPO CRV là sẽ có đội quân rất đông kéo vào.

Nên phiên hôm qua là đen cho các bác T+ hoặc có hàng sẵn nhưng là đỏ cho các bác chưa có hàng hoặc muốn gom thêm. Sau cú úp đi vào lòng đất của FLC, dự là trong 1 vài phiên tới sẽ có lượng lớn tiền rút ra từ các cổ phiếu đầu cơ tăng nóng thời gian qua và TCH là sự lựa chọn hoàn hảo và an toàn không thể bỏ qua.

5 Likes

Hi vọng nay có giá đỏ để em lên tàu cùng các bác.

3 Likes

Xác định đầu tư thì lên tàu muộn nhất là ngày mai để nhận 8% cổ tức bằng cp. DN tiềm năng tăng giá thì cổ tức bằng cổ phiếu cực giá trị.

Như HHS đợt giá 10 - 11 chia 17% cổ tức bằng cp, nhiều bác cứ sợ chia giấy các kiểu, vậy giờ giá 12 - 13, cuối năm 2x thì mới ăn dày.

5 Likes

Hôm nay là ngày cuối cùng để nhận cổ tức. Tt sáng đỏ chút sau đó trả điểm vì hôm qua hoảng loạn chưa phản ánh đúng cung cầu. Hôm nay giá đỏ là mua được, ăn thì ăn nhiều, mua đỏ lỗ cứ đúng nguyên tắc thì cắt để quản trị thôi

2 Likes

Họ nhà FLC không khác gì rác, mang hết cổ phiếu cty ra giao dịch, nghị quyết thì thay đổi liên xoành soạch, cổ đông chóng hết mặt, hàng cờ bạc vậy nên tránh.

3 Likes

Qúa kinh các bác ạ, FLC tổng 700 triệu cp, mà phiên qua + buổi sáng nay giao dịch ~ 220 triệu cổ = 31% vốn hóa rồi.

Chủ tịch chỉ nhăm nhe giao dịch cp để chuộc lợi, mà FLC đất nhiều dự án khủng, đất nhiều mà quanh năm lãi chả đâu vào đâu, chủ tịch thì mang hết cp ra bán? Các bác nghĩ đây mới chính là rút ruột, rửa tiền nè.

Nhiều bác cứ kêu cụ HẠ lập CRV ra là rút ruột sang sân sau, chả hiểu các bác nghĩ gì, cổ phiếu thì cụ Hạ & blđ chỉ mua vào, pht 2:1 ngta cũng bỏ tiền túi ra mua, cổ tức cũng nhận bằng cp, trong khi Doanh thu với Lợi nhuận tăng trưởng ầm ầm, cổ tức thì gấp mấy lần gửi Bank, mà CRV vẫn là cty con của TCH, bác nào giỏi chỉ hộ em xem rút ruột từ thằng mẹ sang thằng con như nào phát, trong khi ln thằng con được hợp nhất cho thằng mẹ.

Nta cơ cấu DN theo hướng phát triển bđs theo mô hình của VINGROUP, tạo thương hiệu và dễ huy động vốn & mở rộng quỹ đất là rất tốt.

Mà phiên sáng nay TCH giao dịch khá tốt, dòng tiền vào, cầu khá lớn, tích lũy chặt quanh vùng 28 - 29 cả chục phiên rồi, vượt 30 chỉ tính bằng ngày 1 ngày 2 thôi, đó là đen hôm qua Hose bị đơ không thì nay lại ngon.

5 Likes