Tin sốc ! A7 chuyển sang Lào đánh chứng

Haha… mày thế nào chứ tao ở nhà cười vui vẻ nhé.

1 Likes

1 Likes

4.100₫ gửi bank 20 năm được gần 110.000₫ tương ứng với lãi suất bình quân khoảng 17,5%/năm cộng dồn lãi vào gốc. Ô nào nói gửi bank an toàn? Lãi huy động hấp dẫn, hút tiền về. Ae tự có tư duy tính toán để tự trả lời nhé :blush::blush::blush:

2 Likes

@nguyenvanphuoc nhục không em, giờ bị điên rồi phải không em

1 Likes

Thế là đc 26,8 lần trong 20 năm. Ấm thế còn gì. Gửi 1 tỷ 20 năm sau đc 1 triệu usd ngang với hiệu suất đầu tư của Ô Bốc Phét à

Ông không tính lạm phát à. 10 năm trước 1 cân thịt bao nhiêu giờ bao nhiêu?

1 Likes

Đấy, coi như ô gửi 1 cái nhà rồi 20 năm sau ô cầm 1tr$ đi ăn 3 bát phở :grin:

Ô nói thế nào. Năm 2009 tôi bỏ ra hơn 1 tỷ mua con Corola nhập. Hiện tại mua 1 con xe Corola mới giá chưa tới 1 tỷ. Ô giải thích trường hợp này ntn?

Nếu tôi mang 1 tỷ đó gtk thì nay tôi sẽ có 13,4 tỷ như ô tính. Tôi mua đc con 15 con Corola có phải ko?

Ngành nào vậy? nói ra cho anh em cùng mổ sẻ xem nào trong não có gì?

Bán hay mua liên quan gì đến bọn anh mà chú phải giải thích. Không thích Dig thì bú fame bám đít bọn anh làm gì; ngứa lắm. :smiley::smiley::smiley::smiley::smiley::smiley::smiley:

bank là dao cùn cứa cổ nhé càng ôm càng chết, lũ chủ nỏ xả cả núi giây cho mà ngồi khen, đung là thằng đầu đất bank x lần tài khoản quá hài hước. Não no chỉ để chưa đậu hủ nhỉ ngươi anh em

1 Likes

Xe nó là tiêu sản, ko phải tài sản. Cũng như cầm tiền sẽ mất giá nên ô mới mua đc nhiều hơn (ko tính mấy ô kiểu chơi đồ cổ nhé :blush:)

Với hiệu suất đấy thì chỉ đc 8 con thôi, nếu đc 15 con thì xe mất giá hơn đấy

Ví dụ tiếp. Cũng năm 2009 nếu tôi ko mua con xe thì tôi sẽ mua đc 0,7 lô đất trung tâm phân lô (giá lúc đó 1,5 tỷ). Giờ giá lô đất đó 4 tỷ. Còn gửi tiết kiệm giờ rút ra tôi mua đc 3 lô đất như thế. Ô giải thích thế nào? Gửi tk hay mua đất (còn mua cổ đất thì thôi, ko phải tính)

năm đó đỉnh sjs bạn mua thì giờ vẫn chưa về bờ.

1 Likes

Cái đó tôi chưa dám tính. Đang tranh luận với ô kia về tỷ suất đầu tư 20 năm đc 26,8 lần vẫn chê ít

đầu tư là phải mua lúc thị trường kém sôi động và nằm chờ, ko phải lúc nào mua cũng được gọi là đầu tư.
Chống lạm phát cũng thế , người ta dư tiền nhàn rỗi người ta mua ts chờ khi biến động lạm phát xảy ra thì ts nó tăng giá. không phải bắt đầu lạm phát rồi mới đi mua, lúc đó chống lạm phát cho thằng khác.

2 Likes

Đất nhà tôi 2004 là 20tr giờ gần 2,5 tỷ. Ô tính xem thế nào :blush:

Nhiều người không hiểu. Gửi bank 40 với 50 năm nhân bao nhiêu lần tài sản. Mấy ông đó không tính tiền lạm phát làm tăng giá hàng hoá các thứ à.

1 Likes