Topic giải đáp cổ phiếu riêng lẻ cho NĐT F0 trên cả TA + FA chi tiết kết hợp! Phần 2

C chào Cường, chào Team! Cho C hỏi lúc này C còn nắm giữ VPB có được không? Kì vọng trung hạn 2 tháng. Tks e.

2 Likes

cho mình hỏi gvr,gas,plx có giữ dc kg ạ

1 Likes

BSR đi ạ

1 Likes

Cho mình hỏi nhận định về TDC. Mình leo đỉnh nên

1 Likes

Góc nhìn TA của BCE đang là điều chỉnh rồi nhé bạn. Khi nào cổ phiếu bứt phá thoát khỏi kênh kẽ trên mới có thể tích cực tăng giá trở lại, hiện tại nên quan sát chờ đợi cơ hội nắm bắt nhé

39 Likes

Chào Bạn, team mình mấy tháng nay không cầm VPB. Nhóm bank nói chung đa phần hay VPB vẫn là hộp darvas box tích lũy cân bằng nhé

36 Likes

Tks Cường.:four_leaf_clover:

2 Likes

a Cường xem giùm e idj, hhv với. Cảm ơn a

1 Likes

DRI vs PVP ad xem giúp với

1 Likes

bác cho em hỏi PXL hàng a Tuấn Mượt chiều mua được không ạ

1 Likes

Với AAA nhé, Ad có một góc nhìn thế này nghen.

1. Về câu chuyện cơ bản của AAA

Quý 3 thì AAA bị ảnh hưởng tiêu cực do chi phí vận tải cao do giá cước tàu tăng mạnh gần đây.
Cụ thể thì đã phản ánh vào kết quả kinh doanh: Lợi nhuận thuần Q3/2021 của AAA giảm 20,5% xuống 62,5 tỷ đồng mặc dù doanh thu thuần tăng 76,8% đạt 3.407 tỷ đồng.

Mặc dù doanh thu tăng khi AAA đã đẩy mạnh doanh thu thương mại, tăng giá bán bình quân cho túi nhựa và ghi nhận bán đất tại KCN An Phát Complex (APC), tuy nhiên cũng không đủ để bù đắp chi phí vận chuyển tăng cao trong kỳ.

Trong bối cảnh giá cước vận chuyển cao như hiện nay, KQKD thực tế của AAA nhiều khả năng sẽ tiếp tục bị ảnh hưởng. HSC dự báo lợi nhuận thuần và doanh thu thuần năm 2021 lần lượt là 410 tỷ đồng (tăng trưởng 56,4%) và 9.681 tỷ đồng (tăng trưởng 30,3%).

Tin tức đáng chú ý gần đây về AAA là kết quả đợt phát hành 470 trái phiếu riêng lẻ với mệnh giá 1 tỷ đồng/trái phiếu, tương đương tổng giá trị phát hành là 470 tỷ đồng nhằm bổ sung vốn cho hoạt động sản xuất kinh doanh.

2. Về bức tranh TA của AAA

Bức tranh tổng quan thì tăng vẫn là xu hướng chính đó anh.

Việc cổ phiếu này giữ được đường trendline ở dưới và vận động quanh Ma50 ngày là tín hiệu tích cực. Lên rồi chỉnh, chỉnh xong rồi lên. Đi kèm với sự ủng hộ về mặt thanh khoản. Và đang có một nhịp chỉnh quanh vùng đỉnh. Uptrend vẫn là con đường ít kháng cự nhất, vạn vật xuôi dòng. Đỉnh của AAA là ở vùng 21, chinh phục mốc này với khối lượng lớn thực sự là bước ngoạt đối với cổ phiếu này đấy, cùng đón xem.

Khi nội lực kinh doanh được cải thiện, dòng tiền thông minh ủng hộ thì nâng cao target cho AAA cũng là chuyện sớm muộn. Tuy nhiên vẫn là câu chuyện tính bằng tháng bằng năm. Nắm vững câu chuyện cơ bản, follow the trend thì sự kỳ vọng là điều có thể.

41 Likes

Chào anh và các bạn trong team, mình đang nắm 3 cổ phiếu của APEC gồm API, IDJ, APS. Cho mình nhận định Chiều nắm giữ trung hạn đến hết quý 4 năm 22 ah. Thank so much :hugs::hugs:

2 Likes

Bạn thân mến .xem cho mình Ctc.pse với .thanks

1 Likes

Để dành cho người đến sau nữa, nên team sẽ đưa ra góc nhìn cho HHV nhé.

HHV cũng đã từng nằm trong danh mục theo dõi của team, hưởng lợi từ câu chuyện đầu tư công và bức tranh TA đáng để quan sát.

1. Về câu chuyện cơ bản với HHV

HHV thuộc lĩnh vực đầu tư hạ tầng giao thông. Chỉ số kinh doanh từ đầu năm 2021 cũng khá tích cực trong bối cảnh dịch bệnh. 9 tháng đầu năm, HHV đã hoàn thành kế hoạch kinh doanh ĐHĐCĐ thông qua với 1.285 tỷ doanh thu và 216 tỷ lợi nhuận.

Gần đây nhất thì HHV đã thông báo nâng mục tiêu doanh thu cả năm 2021 lên 2.000 tỷ đồng (tăng 65% so với kế hoạch đã được ĐHĐCĐ thông qua) và nâng mục tiêu lợi nhuận sau thuế lên 283 tỷ đồng (tăng 76% so với kế hoạch gốc).

Về cơ cấu tài chính, doanh nghiệp này có quy mô nợ phải trả trên báo cáo tài chính hợp nhất là 25.722 tỷ đồng, lớn gấp 3,4 lần so với vốn chủ sở hữu của công ty. Nợ phải trả của HHV chủ yếu là dư nợ dài hạn tại các tổ chức tín dụng (là các ngân hàng tài trợ vốn cho dự án BOT) và được đảm bảo bằng tài sản là giá trị các dự án hạ tầng theo hình thức hợp đồng BOT.

Triển vọng gì cho HHV?
(1) Nhu cầu đầu tư công, đặc biệt là cơ sở hạ tầng đường bộ tại Việt Nam vẫn còn rất lớn. Tổng mức đầu tư công được Quốc hội phê duyệt cho giai đoạn 2021-2025 là 2,87 triệu tỷ đồng, tăng 44% so với giai đoạn 2016-2020 là 2 triệu tỷ đồng, đặc biệt là đầu tư cơ sở hạ tầng đường bộ.

(2) Năng lực thi công tốt đã được chứng minh từ các dự án trong quá khứ và các dự án trong tương lai tạo cơ hội tăng trưởng cho HHV. Một vài dự án đáng chú ý như: cao tốc Cam Lâm – Vĩnh Hảo, cao tốc Trung Lương – Mỹ Thuận, cao tốc Đồng Đăng - Trà Lĩnh…

Câu chuyện thoái vốn ở HHV gần đây cũng đáng chú ý, cụ thể:

2. Về bức tranh TA của HHV

Một cổ phiếu dù tốt hay xấu đến mấy, thì câu chuyện cơ bản vẫn được được phản ảnh dưới bức tranh TA. Câu hỏi quan trọng vẫn là dòng tiền thông minh (smart money) đang trú ẩn ở đâu?

Tổng quan thì HHV vẫn đang trong xu hướng sideway, gần đây cho thấy dấu hiệu của dòng tiền với thanh khoản đột biến và dồi dào. Có một nền giá khá cứng được tích lũy ở dưới và với sự ủng hộ của thanh khoản đã break khỏi xu hướng trước đó để tăng trong ngắn hạn.

Thị trường chung rung lắc khá mạnh nhưng HHV cũng vẫn giữ được đường MA20 và vận động trong BB. Các đường MA hướng lên ủng hộ tích cực cho bức tranh này. Hỗ trợ cứng của HHV ở vùng 23x. Cổ này đang vận động theo con đường ít kháng cự nhất.

Chi tiết thêm thì có thể nhắn tin trao đổi cùng team để có vị thế an toàn và lợi nhuận cao nhất nhé.

41 Likes

Nhờ Ad view giúp em mã CTG nhé! Hôm nay em nó tăng mạnh sau thời gian ngủ đông, có điểm vào tốt chưa ad?

1 Likes

Ngành Hàng không dài hạn có ăn không ad? Ad view dùm VJC hay HVN ngon hơn?

1 Likes

SSI mục tiêu bao nhiêu Ad Cường ơi. Nhắn anh Hưng, anh Nam bơm xăng thay nhớt chạy cho mượt mượt giúp mình nha :))

2 Likes

Ad ơi phân tích giúp em con TVC xem có hồi phục được ko hay phải cắt lỗ, em mua ở 27 lận

2 Likes

Ad cho mình hỏi CRE giữ được không? Ngắn hạn kiếm bánh chưng bánh tét khả quan ko ad?

1 Likes

Ad nhận định con DBC thế nào? Có dư địa tăng ngắn hạn không? Mình kiếm cái váy đi chơi Tết với bác bên trên :V. Thanks Team

1 Likes