Topic giải đáp cổ phiếu riêng lẻ cho NĐT F0 trên cả TA + FA chi tiết kết hợp!

anh cho em xin nhận định về TC6( Than Cọc Sáu) ạ. Cảm ơn anh !

cho mình xin nhận định về cổ phiếu DXG với ạ

7 Likes

NC nay mở room VIP free thế này. Trân trọng thật sự. Tư vấn cả FA và TA, rất đa dạng và có sự tổng hợp tốt.

Cho em xin nhận định NSH với ạ. Em cám ơn nhiều ạ

a Cường cho em hỏi về 2 mã SCR, D2D với ạ

Lần đầu tiên mở ra 1 nơi trên thị trường có phân tích FA + TA chi tiết cho Quý nđt, mong ae ủng hỗ đóng góp ý kiến đa chiều

49 Likes

cám ơn bạn

Anh Cường cho em hỏi BVB vs anh, thanks anh nhiều

Anh cho em xin nhận định về con HLD và PVI. Cảm ơn anh.

Chia sẻ kiểu này hữu ích quá ad ơi

1 Likes

Ad cho nhận đinh về HCM với . cám ơn ad

Mã này FA còn khá mới nên chưa nghiên cứu đọc tổng hợp
Góc nhìn TA :

Trong xu hướng uptrend trung và dài hạn vẫn duy trì
Sau đợt tăng mạnh trước đó, cổ phiếu đã xong nhịp điều chỉnh ngắn và giờ đang tích lũy, nền giá thường có thể kéo dài 3-7 tuần vùng 22-24

Phiên đánh dấu việc break qua 24 thì sẽ xác nhận vào trend tăng ngắn hạn trở lại lúc đó kì vọng các target cao hơn là mốc 28 đỉnh cũ và 33

43 Likes
  1. Phân tích cơ bản FA
    Tăng trưởng doanh thu của BVH trong 3 năm tới trong bối cảnh thâm nhập mạnh mẽ của kênh bancassurance trong lĩnh vực bảo hiểm nhân thọ cũng như cạnh tranh gay gắt trong lĩnh vực phi nhân thọ và lợi suất trái phiếu Chính phủ thấp kéo dài ảnh hưởng tiêu cực đến BVH.
  2. Phân tích TA

Trung hạn và cả ngắn hạn BVH vẫn đang ở giai đoạn sidway down
    Tín hiệu chỉ tích cực trở lại khi break hành động giá qua mốc 63.5
40 Likes

Chọn 1 mã thì APS nhé

1. Phân tích cơ bản FA
    APS cũng như nhóm chứng khoán liên tục có những mùa kinh doanh rất thành công, lợi nhuận 2 quý gần nhất đạt 80 tỷ, trên vốn 390 tỷ cho thấy sự cải thiện liện tục của việc doanh thu kết quả kinh doanh
    Với dự phóng năm 2021 vẫn là năm mùa bội thu của nhóm chứng khoán có thể dự phóng lợi nhuận 4 quý đạt 200 tỷ, vậy EPS tầm 5000 , thận trọng mức P.E tầm 4-5
    Chúng ta có thể nhìn ra nhóm này vẫn còn khá tiềm năng
  2. Phân tích Kỹ thuật TA

APS có mẫu hình tam giác hướng lên, tích lũy hẹp dốc
    Mẫu hình được phá vỡ khi giá vượt vùng 16 và có thể kì vọng target tích cực ở mốc 21
38 Likes
  1. Phân tích cơ bản FA mã này khá nhiều bài trên diễn đàn đã nhắc đến
  2. Phân tích kỹ thuật TA

IJC các bên đang nhận định mẫu hình cốc tay cầm, có vẽ nhìn giống nhưng không thật sự là chuẩn mực của cốc khi phần tay cầm hướng lên có vẽ volume hơi cao
    Tín hiệu xác nhận break vượt 35 vẫn chưa thuyết phục và xác nhận
    Tuy vậy mã này đang thể hiện rất tốt sức mạnh giá trong nhóm bds midcap, cũng đã được Ad gọi tên từ topic trước đó vùng giá 26-27
    Khi giá xác nhận break qua mốc 35 thì chúng ta có thể kì vọng ở mốc 38 và xa hơn
41 Likes

Cho em xin nhận định về CTR với ạ.

bác ad có tâm quá. mong f247 càng ngày sẽ có càng nhiều người có tâm như bác

6 Likes

Cho em xin nhận định mã TDC với a , em cầm lâu dài

Chia sẻ chân thành- đáng ngưỡng mộ cho 1 chú lính chì yêu nghề

SMC e mua giá này dc k ad Cường?