TPB màu Tím chủ đạo!

thường nhóm VHM, VIC kéo tt nó cứ nhùng nhằng
TPB vẫn khỏe

13 Likes

Nhìn ổn áp phết trong nhóm

14 Likes

TPB trong rổ VN30, EPS cao nhất nhì dòng bank, P/E thấp nhất dòng bank. Đứng sau là nhóm Minh Phú Doji vàng bạc, không thiếu tiền và ko thiếu ý tưởng. Lại thêm NC va Tarzan kêu gọi, bên mình cũng mua mã này, 1 mã bank duy nhất trong TK.

1 Likes

TPB, CTG là 2 cái tên NC tham gia

14 Likes

Mình thấy mọi chỉ số của TPB đẹp, qua dc kháng cự như chart kỹ thuật của NC rồi. Trong rổ VN30 ko còn nhiều có dư địa tốt như vậy.

Chỉ số đẹp mà vốn hóa định giá thấp hơn hẳn so với các cổ phiếu cùng ngành kể cả SHB :slight_smile:
TPB mới bán xong 40 tr cp quỹ qua thỏa thuận đấy cụ

15 Likes

Yes, bán xong rồi thì nhóm mua cũng có động lực kéo lên kiếm lãi. Nhưng mình mua TPB là do đánh giá so sánh với các bank khác. Nói chung mỗi bank có cái ngon và câu chuyện, nhưng TPB thì giá đang cực thấp, nên mình chọn. Chờ bác Phú Doji hay nhóm nào kéo về giá trị.

vâng TPB giờ quảng cáo khắp nơi, chỉ số thấp mà kế hoạch tăng trưởng của lãnh đạo khá tham vọng

15 Likes

Bác ơi, bank thì mình định giá được theo phương pháp nào ạ?

Định giá trên PB ah

12 Likes

Dòng bank hôm nay mạnh quá bác. STB còn vào dc k?

Ngon quá anh, em còn cầm nguyên

TPB ko cần PR đâu, mỗi ngày vẫn 5-7tr cổ giao dịch uptrend cho ae tha hồ lướt hay hold.

Mình thấy EPS thuộc cao nhất, PE thấp gần nhất, thế mạnh nổi bật về công nghệ, và đại gia ĐO MINH Phú DOJI vàng bạc sau đít bảo kê nên mình rót.

Lên tàu được chưa mn?

anh Cường có thể gợi ý điểm mua vào TPB đợt này dc k?

Đang cầm MBB, TPB

7 Likes

chính thức tím tận 3 lần

TPB chart uptrend đẹp quá. Trung dài hạn sẽ thay thế CTG TCB để làm chủ VN30 rồi.

Lại rít

11 Likes