Trống Đồng trận pháp: Chặn đứng âm mưu đánh xuống của lũ quỷ ETF

Lỗ thì hỏi ông chủ pic làm sao buôn chứng không lỗ. Chứ lan man sang chuyện khác lại lệch lạc tư duy

2 Likes

Về vĩ mô, nhà nước với tư cách là tạo lập kiêm nhà buôn sơ cấp thị trường bđs thì nên có định hướng về đa dạng hóa sản phẩm để thị trường bđs phù hợp chứ không nên điều hành giật cục nay đóng mai mở không đúng trọng tâm. Còn về ông chủ pic, tôi khuyên ông thế này, ông là trader, là dân buôn chứng thì không nên vì BÁN HÀNG CỦA MÌNH Ế mà đi dìm hàng người khác, hãy quảng cáo thật tốt vào. Chợ chiều rồi, nhanh về nghỉ chờ hôm sau hàng tươi ngon
P/s chả nhẽ giật cái tít CẢNH BÁO ÂM MƯU DÌM GIÁ BĐS ĐỂ BÁN RẺ TÀI SẢN QUỐC GIA CHO NGOẠI BANG

14 Likes

Kẻ học lịch sử không nên quên lời thề bảo vệ từng tấc đất lãnh thổ của cha ông. Mới có dự thảo luật đặc khu dân đã phản đối vì sợ đất đai bị bán rẻ và nước ngoài vào sở hữu hết. Thế mà con cháu cứ coi đất như bùn, cái gì cũng có giá của nó. Còn để thị trường bđs phát triển phù hợp với nhiều nhu cầu theo thu nhập thì phải từ định hướng vĩ mô, chưa đủ trình thì nên dừng chém gió

8 Likes

Chuẩn, giá bdfs phải giảm thì ngu cầu xây dưnggj tăng lên, thúc đẩy các ngành khác phát triển

1 Likes

Bạn hoàn toàn có thể lập pic mà. Bảo vệ quan điểm bdfs neo cao

Ơ đây chúng ta nói chính sách an dân ngành bdfs sản chứ ko nói cổ phiếu bdfs

3 Likes

Nói1 câu cái xh này quá ■■■.Bao giờ ?

Đất có đất lọ đất chai. Ông làm lương 10tr nhưng ông lại muốn ở quận nhất quận Hoàn Kiếm thế giá nhà cũng phải rẻ cho ông mua ah. Ong ko có tiền mua đất ở quê mà sống lên phố làm cái gì để kêu ca. Con cai ông đi học ra trường lương 10 củ năm trước năm sau nhà nước hay xã hội phải bán nhà giá rẻ cho con cái ông ở ah? Sũy nghĩ quá thiển cận

1 Likes

Ấy, sáng ra làm chén chè ngon, hút điếu thuốc Lào, mỉm nụ cười trên môi để giao dịch cho nó phiêu

4 Likes

Thôi nhé, chỉ biện luận, ko sỉa sói xói nhau chuyện bđs nhé

2 Likes

Cái tôi nói rõ, bđs từng phân khúc phát triển phù hợp. Kinh doanh thì phải khác an sinh xã hội.
Giá rẻ thì phải nhìn xem thu hút cái gì.
FDI không hoàn toàn màu hồng, cái bẫy thu nhập trung bình thấp nó không phải điều mà nên hướng tới.
Nhiều tỉnh giờ lại thấy mệt mỏi vì toàn TQ vào và người lao động đang nghèo đi
Đừng kêu gào chung chung bđs phải giảm giá

2 Likes

Các bác lý tưởng quá
Kể từ ngày mở cửa, định hướng kinh tế thị trường, quyền sử dụng đất ( đất đai) trở thành hàng hoá thì e chỉ thấy nó tăng thôi :wink:
May chúng ta còn chính sách hạn điền đấy, không thì như bọn tư bản dãy chết ngay: đi ô tô cả tiếng không hết đất của chủ đất, còn người không tấc đất cắm dùi còn nhan nhản :wink:

Kệ đi bác ơi, theo dõi lâu sẽ thấy, chỉ đơn giản là “trader” là “dân buôn chứng” thôi.
Chưa đủ tâm, đủ tầm như bản thân ảo tưởng hay ekip tung hô đâu :joy: :joy: :joy:

5 Likes

Cái này thì đung, cuộc cách mạng khoa học lần 1 bọn tư bản tích tụ ruộng đất

Hì, chúng ta chỉ nói thuần tuý kéo giá đất xuống, chẳng cần hô hào gì

Hì hì

Kéo được bác ạ. Giờ quay lại đưa hết vào hợp tác xã như ngày xưa bác nhé :wink:

1 Likes

Thôi nhé, tự biện luận nhé

Tớ về face của tớ.

Khà khà

1 Likes

Lên đây chém gió cho vui thôi
Chứ VN hay tự hào nghèo nhưng giỏi, có biết đâu
Đừng tự hào ta nghèo nhưng giỏi
Hãy tự hỏi sao giỏi vẫn nghèo

7 Likes

Bác xem lại lịch sử đấu tranh giành chính quyền sẽ thấy khác biệt, từ các khác biệt đấy sẽ hình thành giai cấp và nhà nước khác biệt… Không thể nói tư bản giãy chết được, tư bản nó tồn tại bao lâu nay và đang định hình làm chủ thế giới, đợi nó giãy chết chắc còn lâu lắm, có chăng trong tư tưởng mấy ông vô sản thôi :joy: :joy: :joy:

4 Likes

Giỏi thì không nghèo :wink:
Nên tự hào kiểu giỏi mà nghèo là kiểu AQ

1 Likes

Hí hí, quên em ko đưa vào ngoặc kép :wink:
Mà ta tập trung vào câu chuyện ck hem sang lĩnh vực khác em sợ lan man thêm

1 Likes

Nay tớ bận ko vào được F. Ai hỏi gì thì vào Facebook hỏi nhé

1 Likes