Trống đồng trận pháp dịch chuyển càn khôn. Không một võ lâm cao thủ được phép rời khỏi đỉnh núi VN30 trong 48 canh giờ

nuôi con gì và trồng cây gì

Tất cả các nước ở trên bác liệt kê thì công nghệ cơ khí cơ bản (thiết kế, chế tạo, sản xuất máy móc) đều vô cùng phát triển. E nghĩ ta ko chen chân được vào khâu nào như bác liệt kê ở trên thì ít ra cơ khí máy móc cần được chú ý phát triển nhiều hơn. Quan điểm cá nhân ạ :smiley:

1 Likes

Như tụi Nhật, là nước thua trận trong thế chiến 2. Nhưng chỉ cần được nghỉ ngơi cái là nó tăng tốc kinh tế, khoa học, kỹ thuật theo Tây ngay. Duy nhất Văn hóa nó tô rất đậm tinh thần võ sỹ Đạo của người Nhật, nó gắn cả luôn vào văn hóa doanh nghiệp, sản phẩm của nó cũng lấy cảm hứng từ tinh thần Võ sỹ đạo, không bao giờ lùi bước.

Hàn quốc nó chẳng sang Tây làm gì, nó sang mua nguyên bộ sách giáo khoa của Nhật rồi về in cho học sinh học. Hàn đã thành công nhảy vọt, thái tử sam sung giờ sổ mũi cái là nhiều quốc gia thấy đau đầu vì sam sung nó đang cung cấp nhiều sản phẩm có công nghệ nguồn cho nhiều quốc gia

2 Likes

Thì VN đang cần công nghệ luyện kim, nên nhất bét cũng cho Fomosa làm, cho Hòa Phát Dung Quất nhả khói mộng mơ…Vì ta rất cần công nghệ luyện kim…máy bay, oto, xe tăng không thể làm bằng tre, bằng nứa được.

2 Likes

Mải nói chuyện vĩ mô, anh em nào còn cầm cổ phiếu thì có thể tất toán tài khoản nhé, thích thì 1, 2 phiên sau mua lại cũng rẻ hơn được một tí rồi

2 Likes

Cổ lái hay tất cả vậy a

hôm nay bắt đầu đạp hả bác

thì bạn theo dõi, khi thị trường đã mất mốc 1489 thì chẳng giảm là gì, nếu bạn theo dõi thì đúng nhất là sáng nay bạn bạn sớm

em lại cứ tưởng trận pháp của bác chỉ áp dụng trong 48h, cũng may hàng lướt em ra hết rồi :sweat_smile:

TDG của em vẫn ce,tt này mà ntn là đỉnh của chop rồi

Tầm định hướng một ngành nghề để khẳng định vị thế Việt Nam trên trường quốc tế, cái đó chắc nguyên thủ cũng đang đau đầu.

Như mình thì đang cố gắng tạo ra một công cụ phân tích kỹ thuật chứng khoán để được xứng tầm với Ichimoku của Nhật, Swing của Ân độ, Gan của Mỹ, Occilator của Châu âu.

hì hì hì

3 Likes

48h là đừng giao dịch gì cả, sau 48h xem thị trường nó đi theo xu thế nào thì mua bán theo xu thế đó…hây…

1 Likes

lái mấy cổ phiếu đó khổ nhỉ…cố kéo bằng được…mình thấy thương cho lái TDG quá đi…họ cũng giống như mình cách đây 20 năm…nhỡ bị ngược thị trường, nghiến răng nghiến lợi kéo bằng được…hì hì

Mà kéo ngược xu thế thị trường gà không vào mổ vì họ sợ. Trước để lái, mình cho lính lập nhiều pic trên các diễn đàn để PR, cũng có quả được quả mất, nhưng có lần bị chính doanh nghiệp nó úp, nó bán cả công ty cho anh em lái. Khổ chưa từng thấy, đến nhà thèng chủ công ty, thiếu quỳ xuống xin nó mua lại giá rẻ chỉ bằng một nửa giá trung bình, nó nói toẹt luôn, chỉ mua bằng 1/10 giá trung bình, nếu không các chú vào mà làm chủ tịch hội đồng quản trị… :rofl:

3 Likes

Có vẻ mỗi đồng chí này mình thấy hay…Trống đồng đến nay thế giới chưa giải mã được, rất bí ẩn nhé…hì hì…kể cả cái ông heg gì đó công bố công trình nghiên cứu thế kỷ trước ở Tây, những vẫn chưa thấu đáo.

Hãy nhìn trống đồng, phần trên giống đĩa bay quá đi, phần dưới nó như tia sáng mỗi khi đĩa bay hạ cánh…

Đến giờ chúng ta vẫn chưa hiểu, ý nghĩa các hình ảnh trên trống đồng là gì.

Tháp cổ ai cập họ còn giải mã được các đỉnh ứng với các chòm sao…nhưng trống đồng thì chịu…rất nhiều bí ẩn…

Tớ chỉ nhìn trống đồng, thẩm thấu được chút ý nghĩa, đem ra oánh chứng khoán thấy cũng đủ xưng hùng với thiên hạ…hì hì hì

3 Likes

lái ngoài mới sợ bị thế,chủ tịt vác 70 tỷ tiền công ty ra đánh thì lái cứ yên tâm mà đánh.Tiền là tiền của công ty đang gửi ngân hàng mang ra chơi,chết thì chết chủ tịt chứ chết gì mấy thằng gõ lệnh.Game này win win 2 bên bắt tay nhau làm game mà bác.Mấy hôm nữa chắc chuẩn bị ra tin hot,lại chạy khét lẹt cho mà xem

như thế thì được…chứ cam kết mồm là đừng chơi…chứ trước …HN lái lừng lẫy sòng HN, không có bác Còi Tiền ra cứu thì đúng là ôm hận ngàn thu…sau lần đó là chừa rồi, không lái gì nữa…hì hì

bác có thấy hình mấy con kền kền bay xung quanh đĩa bay của trống đồng ko.Nó chuẩn bị nhào vào ăn xác chết của xác ướp trong đĩa bay đấy

đúng đó bác,nó mà giẫy ra thì ăn thịt nó cũng ko ăn thịt được

Nói chung làm ăn kinh tế mà phải nói đến đồ nóng lạnh là trăm đường dở…hì hì hì…Dù chẳng bao giờ sợ mấy món đó…nhưng nhìn thấy thấp thoáng là phải chạy khẩn trương…

1 Likes