Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Thế là ôm đúng người rồi😁…cùng nhau đi khắp thế gian thôi😁

2 Likes

Mọi người đi đâu thì cho mình đi “ké” với nha :grin:

4 Likes

Ôm là chìm nha nha :rofl: :rofl: :rofl:

27 Likes

Em “đi về” anh @An_Danh ạ. Không lát nữa Gió lại nổi lên :slightly_smiling_face: :rofl: :dash:

28 Likes

Mình hễ yêu là dại…chìm cũng vẫn ôm🥰

4 Likes

Trễ rồi. Gửi @Annabel một cái ôm thật ấm áp từ Việt Nam nha. Ngủ ngon và thương nha!

:smiling_face_with_three_hearts: :hugs: :four_leaf_clover:

He said, "One day, you’ll leave this world behind
So live a life you will remember"
My father told me when I was just a child
“These are the nights that never die”

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

32 Likes

Cảm ơn @WINTERBEAR … Câu thơ này mình ghi vào sổ vào 1 đêm mưa từ Gấu.:smiling_face_with_three_hearts:

7 Likes

Nice song :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Nghe The Nights rồi thì nghe The Days luôn đi

3 Likes

Vậy nghe On rainy day lun nè. Chỗ tui đang mưa to phải đi làm nè. Đâu sướng như ai đó :relaxed::relaxed:

3 Likes

Giai điệu nghe như nhạc Hàn vậy :neutral_face:
Ở nhà tui cũng làm việc mà, mưa to đi cẩn thận đấy

2 Likes

haha nó là bản hàn nhưng eng ver mà =))
ở nhà thì nghiên cứu cái gì zậy trời :thinking:

2 Likes

Nhiều chứ, xem thử cuối tuần đi đâu chơi, cf nào đẹp, lễ này đi đâu bla bla. Nhiều mà :rofl:

2 Likes

ok fineeeee… đó là làm việc… cao cả quá :rofl:

2 Likes

Làm việc là cách giải tỏa sau những giờ đi chơi căng thẳng. :roll_eyes:

2 Likes

:sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile: :pray: :pray: :pray:
ok ok làm đi :rofl:

2 Likes

Chúc mọi người trong topic có hai ngày cuối tuần thật hạnh phúc và vui vẻ nhé :grin:

9 Likes

Nếu bác xác định cầm lâu dài thì chắc chắn HTN xứng đáng có 1 suất trong danh mục của bác nhé, tuy nhiên nếu bác có rồi thì không sao nhưng để mua mới ở thời điểm hiện tại thì không an toàn cho lắm vì những rủi ro đến từ thị trường. Nếu bác kiên nhẫn chờ được ở vùng giá 45-46 thì nó sẽ ổn hơn đôi chút :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

Về CII: Nếu bác bắt được CII ở vùng đáy 27.1 thì chúc mừng bác nhé, vùng giá 27 là vùng giá an toàn để có thể nắm giữ rồi. Thứ nhất là do các khoản nợ ngắn hạn của CII đang dần được xử lý (theo chiều hướng tốt) và mình cũng đang chờ đợi BCTC của các quý tới xem CII làm ăn thế nào, thứ hai là vì số lượng cp “đầu cơ” đã không còn nhiều nữa. Với lại quan trọng là bác muốn cầm dài hạn hay ngắn hạn nữa rồi tính tiếp :grinning_face_with_smiling_eyes:

5 Likes

Với thị trường hiện tại mình nghĩ các bạn nên đọc sơ qua các bài báo dưới đây để hiểu thêm được tình hình sắp tới:
Thứ nhất: Tăng lãi suất cho vay - ngân hàng không phải là tội đồ - Tạp chí Kinh tế Sài Gòn
Thứ hai: Kéo dài thí điểm xử lý nợ xấu? - Báo Người lao động
Và cuối cùng: Mô hình VAMC sẽ không thể kéo dài mãi | Thời báo Tài chính Việt Nam

Hiện tại nguồn tiền “dễ” nó không còn nhiều nữa, nên bắt buộc phải đem vào sản xuất kinh doanh để tiền đẻ ra tiền và chắc chắn không thể NẰM YÊNTRÚ ẨN được.

Nên bắt buộc khi lãi suất tăng, các doanh nghiệp phải cân đo đong đếm sao cho hợp lý để có thể xử lý các khoản vay. Nhiều doanh nghiệp sẵn sàng vay tiền “dễ” từ ngân hàng và để không đó, không xây dựng và chấp nhận trở thành nợ nhóm IV-V để sau đó xử lý nợ xấu bằng cách bán lại cho các tổ chức xử lý nợ xấu và M&A doanh nghiệp (sau đó cơ cấu riêng bên ngoài để thu lợi bất chính).

Vì thế cho nên hiện tại các cổ phiếu nhóm ngành bất động sản và các nhóm ngành vay ngân hàng đang gặp phải tình trạng điều chỉnh cũng khá mạnh, nhưng về lâu dài sẽ tốt hơn vì sẽ không còn tình trạng như vậy nữa. Nên các bạn có muốn mua/bán cần phải chú ý một số vấn đề này nhé, chúc các bạn thành công!

3 Likes