Trung Dung Chi Đạo - Đau khổ và Hạnh phúc

Chủ Pic đánh giá thế nào DLG và HAG ạ,

1 Likes

Biết bạn đang “bất ổn” nên muốn tạo thêm cho bạn xíu động lực + có thêm “việc để làm” để bớt đi một chút thời gian suy nghĩ về việc “bất ổn”. Nói thì dễ, viết cũng dễ nhưng để làm thì rất khó, mình cũng hiểu đôi chút cảm giác của bạn nên sẵn tiện việc tạo topic này thì kiếm thêm cho lái WTB ít khách lên tàu để lái bận rộn trở lại và tránh được việc “làm biếng” :smiley:

6 Likes

:sob: :sob: :sob:

Cảm ơn anh @An_Danh:smiling_face_with_three_hearts:

27 Likes

Bác xem cổ OGC em với, xu hướng còn đánh lên k bác

1 Likes

bất động sản khu công nghiệp a theo con nào vậy, bật mí ae với được ko ạ

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều !

1 Likes

Thứ nhất là DAG: Lái yếu, có đợt sóng nhựa ngắn hạn nhưng giá cp không bứt ra khỏi giá 14 được. Có thể hôm nay trần nhưng qua ngày mai lại sàn cũng không biết được nên với thị trường hiện tại thì không phù hợp cho những cp như này.

Thứ hai là DLG: Cũng như thế, bản chất con này sử dụng tuyệt chiêu “ve sầu thoát xác” rất nhiều và mục đích tham gia thị trường chứng khoán của đội lái này chỉ nhằm để kinh doanh cp. Tuy nhiên khi có sóng penny và sóng bds thì cũng có thể lướt lát DLG được chứ hiện tại thì khá khó.

5 Likes

PVC vòng 2 dầu khí ổn đấy người Anh Em…

1 Likes

Thứ nhất là BCG: Cùng có tên Bamboo nhưng không liên quan tới hst anh QC nha, bác nào đợt đó bán BCG vì cùng tên thì khá “tội” cho họ. Về bản chất thì BCG là một doanh nghiệp tốt, đội lái đánh cũng khá vững khi đi theo đúng các quy luật của “ngành”. Với cách đánh khá tốt của đội lái BCG thì khả năng sắp tới BCG sẽ có mặt ở vùng giá 3x sớm thôi :slight_smile:

Thứ hai là HQC: HQC là một cái tên khá đình đám ở giai đoạn này, tuy nhiên cách đánh của đội này là cách đánh của dân đầu cơ, lên xuống hay thoát hàng thì đều không nắm trước được. Có sóng thì có thể trade đôi chút nhưng hết sóng thì rất khó ăn.

Thứ ba là DRH: Vòng đời thứ nhất của DRH đã gần như hoàn tất giai đoạn một và đang trong quá trình tích lũy để bắt đầu giai đoạn thứ 2, tuy nhiên cần phải xem xét đoạn tích lũy của DRH nó sẽ kết thúc khi nào vì lượng cp được thoát ở giai đoạn 1 cũng khá lớn nên giai đoạn tích lũy của nó cũng sẽ khá lâu.

Thứ tư là CEO: CEO thì mình không dám nhận xét :sweat_smile:

4 Likes

Cho e xin lời khuyên về đội CMS với ạ

1 Likes

Với trend #bandacobaohiemchua đang được hô hào thì giá PVI được đẩy lên cũng kha khá. PVI về lâu dài vẫn là cổ phiếu tốt, để ôm dài hạn thì vẫn ổn nhưng đội “hô hào” PVI thì mình không đánh giá cao cho lắm :slight_smile:

3 Likes

SKG khoẻ quábanj Ẩn Danh, về tàu thôi!!

1 Likes

SKG thị trường lấp Gap mà vẫn khoẻ

1 Likes

SKG đóng cửa hôm nay vượt 23 là khoẻ!!!

1 Likes

SKG có giá 23.1

1 Likes

SKG đáy là quanh vùng giá 22, vượt được 23, xong qua 25 thì lên vùng 28-35 Test vùng 35 sẽ tiến về đỉnh cũ 4X, khi vượt được đỉnh cũ 4X thì đoạn trên thoáng, có thể nghĩ đến 5X - 6X - 7X - 8X - 9x …

3 Likes

Thứ nhất là TTF: TTF thì thật sự “Tín” như bác Chủ tịch, sau khi xong giai đoạn “tích lũy” dài hạn và cơ cấu xong các khoản nợ thì dự án Natuzzi của TTF có thành công hay không, và tương lai của ngành gỗ như thế nào. Nếu mọi thứ thành công thì khả năng TTF sẽ lên mốc 2x sớm thôi.

Thứ hai là APH: Đội lái APH đánh khá “chua” nha, ý chí của đội lái này là đánh và chốt trong ngắn hạn, hầu như nhà đầu tư hoặc đầu cơ mua vào cp này đều chỉ biết “ngậm bồ hòn” nên nếu mua được ở vùng giá dưới thì ok chứ hiện tại chưa có điểm để mua đâu :smiley:

Thứ ba là DAH: Mình có nhận xét ở trên nha, bạn xem nhé.

Thứ tư là HNG Đội này thì mình không đủ tầm để nhận xét :slight_smile:

5 Likes

Bác nhận định thế nào về 2 em QCG, DPS ạ.

1 Likes

Về SGT thì mọi thứ về nội tại doanh nghiệp mình không rõ nó như thế nào, mọi thứ còn nằm trên giấy nhiều quá. Còn về cp thì mình thấy hiện tại đội lái SGT đã thoát đa số cp rồi và hiện tại vẫn chưa có dấu hiệu là sẽ vào tiền.

3 Likes

Về PTC thì đây là một doanh nghiệp khá xịn nha, nội tại và tiềm năng của nó về lâu dài rất tốt tuy nhiên số lượng CPLH ít quá.

Các bạn chú ý doanh nghiệp nào với số lượng CPLH dưới 30tr thì nếu không tìm hiểu kỹ hoặc có thông tin nào chắc chắn thì cẩn thận. Nếu các bạn mua được ở vùng giá tốt thì có thể xem xét chứ nếu mà mua vì fomo, mua vì thấy nó kéo xanh tím liên tục thì chắc chắn các bạn sẽ làm mồi cho cá mập. Với số lượng cplh quá thấp thì họ muốn vẽ và tạo tranh kiểu nào cũng được hết đó, số phận của mình không tự quyết định được mà lái quyết định hết mọi thứ thì thôi đem tiền qua đưa cho họ luôn cho rồi :slight_smile:

8 Likes