Trường Phái Nguyên Lý Chu Kì Thiên Kiến: Công Cụ N6* Các Trường Hợp Ứng Dụng Thực Tế

Cảm ơn bác chủ nhé.lót dép ngồi hóng Pic chia sẻ tiếp theo của bác chủ ạ.

1 Likes

Cảm ơn bạn, hiện tại nếu bạn và các bạn khác trong quá trình ứng dụng công cụ này có gì khó hiểu thì gửi lên đây mình sẻ giải đáp, hoặc ai dùng nó có hiệu suất như thế nào thì cũng hãy chia sẻ lên nhé. Mình nhắc lại đây là một công cụ tính điểm tạo đỉnh đáy chứ chưa phải một Chén Thánh mua bán hoàn chỉnh, do nó không tính về chiều dài của sóng sau tạo đáy nên để mua bán theo cần một khả năng đánh giá xu hướng tổng và tình hình vĩ mô kinh tế nữa. Cảm ơn các bạn.

3 Likes

TUyệt vời. Cảm ơn chủ pic

1 Likes

k có chi, cảm ơn bạn

1 Likes

Phương pháp này thi thoảng tôi có dùng từ 2 năm, nói chung cũng được, nên kết hợp thêm các chỉ báo khác :clinking_glasses::coffee::sun_with_face::partying_face:

2 Likes

cảm ơn bạn đã xác nhận độ hiệu quả, nhưng có gì chứng minh bạn đã biết đến nó lâu rồi không bạn? :blush:

2 Likes

a cho e hỏi nếu mua ngay chỗ nến 1 mazabuzu thì những bar sau nó đi ngang hoăc lên không bao nhiêu thì rớt , vậy có cách nào mua trước cây nến đó không ? mong a chỉ dạy học hỏi nhiều từ a

1 Likes

Chào em, công cụ này không nên dùng bằng cách mua ngay bar marubozu như vậy. Cách dùng khuyến nghị là sau khi em xác định xu hướng sắp tới là tăng nhưng cổ phiếu đang giảm chưa tạo đáy thì em dùng ZiD6 để tính ra đáy của nó để vào hàng(vào mua cổ phiếu từ bar số 6 trở đi trong sóng giảm), còn trong trend tăng mà mua theo bar marubozu thì khả năng cao là mua gần đỉnh vì chỉ còn 5 bar nữa là tạo đỉnh rồi.

1 Likes

mua ngay bar số 6 xanh dương này thì sẽ mua trước khi bar tăng mạnh sau đó xuất hiện

5 Likes

Dạ vâng e hiểu rồi ạ , cám ơn a đã chỉ dạy e sẽ nghiên cứu thêm

1 Likes

k có chi, cảm ơn em

.

1 Likes

lời tiên tri từ 28/5

bác chủ cho hỏi, nếu áp dụng vào GIL thì chỉ cây 10/8 là thoả mãn phải k, nếu vậy thì các cây sau xuống tiếp (như cây 18/8) thì tính sao? chắc trường hợp này k áp dụng được thiên kiến rùi

áp dụng được chứ, ngày 10/8 là N1 và 17/8 là N6, giá biên dưới tạo 29.4 cách mức đáy chỉ 2k là 27. Như vậy đây là trường hợp có độ lệch chứ không phải k tạo đáy, tin chắc những ngày tới GIL sẽ còn tăng nhiều. Với đây chỉ là một chút quy luật vận động chứ chưa phải Thiên Kiến đâu, có dịp thì bài sau sẽ nói về Thiên Kiến

1 Likes
1 Likes

bit coin