Tưởng muộn nhưng A7 vẫn cho tôi cơ hội làm giàu nhanh lên vài trăm tỷ và sẽ là nhiều nữa

Cho em gia nhập nhóm với. 0989949545

1 Likes

Chúc mừng bạn thành công :slight_smile: Mình chắc già hơn bạn nhưng không nhanh nhạy bằng bạn nên tài khoản còn kém.

1 Likes

Khủng thật, mình thì mgin ít ít thôi nhưng cũng nhờ hít bụi đại ka Anh 7 mà từ 5tr ra 50tr cũng x10 tk hee chỉ có điều tk ko to đc như bạn. Chúc mừng bạn, tết ấm no

3 Likes

a Vịnh đẹp trai lại còn giỏi thế này, chắc thời SV hơi tốn tiền đi chơi với mấy em gái nhỉ :rofl:

1 Likes

0865588969. Anh ơi cho em theo nhóm để học tập thêm mới ạ

1 Likes

Trong cuộc đời này, tôi tiếc nuối nhất là biết đến A7 muộn. Và tôi cũng cực cực kỳ may mắn khi được biết đến A7

3 Likes

E ko có nhóm bác ơi

đỉnh thật sự, chúc mừng bạn

1 Likes

Chúc mừng và ngưỡng mộ chủ Pic. Mong chủ pic chia sẻ cho ae cùng làm giàu với ạ. Xin cảm ơn

2 Likes

Hôm nay tận 2 người inbox hỏi mình tại sao ko mua Vinhomes? Thậm chí trên tivi có ông kêu đếm cua Vinhomes mới là to, nhưng mình lại chê không mua cổ VHM.

Mình xin trả lời vài ý thế này:
Đầu tư chúng ta ăn nhiều nhất ở sự tăng trưởng vốn hóa, chứ ko phải ngồi so sánh thằng nào nhiều đất hơn.
VHM đẹp thì trẻ con ai cũng biết, nên thiên hạ đua nhau mua đẩy vốn hóa lên hơn 360.000ty thì quá to rồi. Vốn hóa to rồi thì phải xét nó ở góc độ khả năng khai thác dự án, và độ hấp thụ sản phẩm đầu ra của thị trường.
Ví dụ dễ hiểu, nếu anh em có 1 miếng đất, bán 1 miếng vài ngày 1 tháng là bán được ngay.
Nhưng nếu ae có 1000 miếng đất cùng 1 chỗ, thì phải thuê rất nhiều người quảng cáo rầm rộ cả tỉnh.
Như Novaland Hồ Tràm suốt ngày cho sale gọi spam khắp Việt Nam để mời gọi đầu tư dự án. Việc tiêu thụ 1 khối lượng hàng quá lớn là điều cực kỳ khó.
Vậy Vinhomes bán tới bao giờ mới thu đủ tiền 360.000ty? Khi mà 1 gói kích thích kinh tế mới 300.000ty, mà tiền thì bao nhiêu là việc chứ đâu phải toàn dân đổ xô đi mua nhà của Vinhomes. Sau này đất tăng, giá nhà Vinhomes tăng thì cổ Vinhomes cũng sẽ có thể x2 được. Nhưng lúc đó thì HDC chắc x10 x20 rồi.

Lý do như sau:

• HDC vốn hóa còn nhỏ, 8000 tỷ, so với Novaland hay Vinhomes thì HDC giống như 1 cậu bé 12 tuổi đang dậy thì. Dễ tăng trưởng. Còn nhiều dư địa.
  • HDC gồm nhiều dự án nhỏ tới to gối đầu, sẽ tăng trưởng liên tục, các bác xem hình.
  • HDC có đất chủ yếu ở tp Vũng Tàu, vùng đất rất hiếm, 3 mặt giáp biển, thoáng mát. Đất rất khó mở rộng.
  • Nhu cầu rất lớn, 4 tỉnh thành lân cận gồm HCM, Bình Dương, Đồng Nai và Bà Rịa Vũng Tàu là 4 tỉnh top đầu kinh tế cả nước, vùng kinh tế Đông Nam Bộ năng động nhất cả nước. Các tỉnh này nhiều đại gia thì khi cần mua đất ven biển, họ tới tp Vũng Tàu là dễ hiểu, vì tp Vũng Tàu đi hơn 1h là tới rồi. Tp Vũng Tàu luôn đông đúc khách du lịch quanh năm, những người có nhu cầu khai thác du lịch họ cũng dễ chọn tp Vũng Tàu để đầu tư.
  • Sắp tới đầu tư cao tốc Biên Hòa Vũng Tàu, và nhiều dự án phục vụ cảng Cái Mép, các dự án sân bay… sẽ là cú hích cực lớn cho bđs tp Vũng Tàu. Nếu đất x2 thì cổ đông sẽ lãi không thêm 70.000ty.
  • Chỉ riêng doanh thu các dự án đang bán là đã vượt vốn hóa 8000 tỷ rồi: Đại Dương giai đoạn 1, Ngọc Tước 2. Công ty mỗi lần mở bán chưa cần quảng cáo khách đã tới đặt hàng nườm nượp, cháy hàng, với biên lãi gộp thường gần 60 tới tận 80%. Chi phí vận hành quản lý dn và bán hàng vô cùng thấp, biên lãi ròng xấp xỉ gần bằng lãi gộp, cổ đông được hưởng lợi lớn, ko như nhiều dn có bộ máy cồng kềnh tốn kém. Mua HDC chỉ ngồi chơi là auto giàu.
  • Cứ có tiền về, còn chưa hạch toán lãi nhưng công ty mua ngay dự án mới, chỉ trong 2 quý gần đây, cổ đông đã lại thấy mua thêm dự án Long Điền và bãi biển cạnh Hải Đăng Kê Gà rồi. Quy trình tích lũy tài sản rất tốt như vậy, ai cũng thấy 1 chiều hướng là không ngừng đi lên.
    Như vậy có thể nói là khả năng triển khai các dự án gối đầu rất tốt + chênh lệch cung cầu bđs tại tp Vũng Tàu sẽ giúp cho bđs được hấp thụ vô cùng tốt. Việc HDC thu được vài chục ngàn tỷ dễ hơn rất nhiều so với việc VHM thu 1 lần vốn hóa. Vì thế doanh nghiệp có chiến lược rõ ràng, lãnh đạo minh bạch, vốn hóa còn nhỏ hấp dẫn, và vị thế hiếm có như HDC mới là mục tiêu đáng săn lùng của ae săn siêu cổ phiếu.
    Chúc ae đầu tư thành công.
12 Likes

Xuất sắc, tks e chia sẻ

1 Likes

Tuyệt vời!

1 Likes

chúc mừng em Vịnh

1 Likes

:v

Em Vịnh chia sẻ em mua CP HDC và L14 từ giá nào mà tk từ 2,8 tỉ lên thành 50 tỉ quá khâm phục em. Anh cũng trading 2 năm qua mà không ăn thua.

anh Vinh, cho em xin phép hỏi là Anh 7 hiện giờ đang đánh 3 con CEO, DIG và L14, ngoài 3 con này còn mã cp nào mà Anh 7 đang đánh nữa không ạ ( em mới chơi khoảng 06 tháng thôi ạ )

E chúc thầy A7 luôn mạnh khỏe . Và mong thầy luôn là ngọn Hải đăng soi sáng dẫn lỗi cho ace nhà đầu tư tỏa sáng .

Ủa? Anh Hiếu ? Vậy thì em cũng mong anh Hiếu chia sẻ đi ạ!

Anh ơi, viết bài đi, khai phá thêm tư duy cho chúng em với ạ!

2 Likes

anh Vịnh cho em hỏi cái này với ạ, khi anh dùng margin 7-30% thì đến 90 ngày có đáo hạn trả cho cty chứng khoán ko anh ? hay anh gia hạn cả năm vậy ạ ?