Ướt đẫmm!

Dòng tiền đã trở lại với thị trường, nếu duy trì được mức thanh khoản này thị trường có thể bức phá các mốc cao hơn. Chắc là đợi thêm thông tin tốt từ tăng trưởng Q3 thôi chứ đoạn này hơi trống thông tin, BĐS chứng tăng một đoạn sẽ phân hóa qua các nhóm có kỳ vọng mạnh mẽ hơn các bác nhỉ

2 Likes

định giá chung hiện tại thị trường cũng khá rẻ nên cũng không ngại lắm. Danh mục cổ phiếu cần quan tâm tập trung vào các yếu tố chính: Doanh nghiệp đầu ngành, có lợi thế cạnh tranh tốt, hưởng lợi trong chu kỳ hồi phục; Có các câu chuyện tăng trưởng riêng như tăng công suất, cải thiện biên lợi nhuận, hưởng lợi từ các chính sách mới; Doanh nghiệp có nền tảng tài chính vững mạnh; Đang ở mức định giá hấp dẫn trong trung dài hạn.

3 Likes

đợt này tập trung lọc cổ ngon nhỉ. Các bác hay lọc theo bộ lọc nào? Năm nay tăng trưởng tập trung đánh CANSLIM, Minervini nhỉ?

4 Likes

hợp lý rồi bác, em nghĩ câu chuyện tăng trưởng vẫn là chủ đạo nên theo những nhóm gắn liền với kinh tế phục hồi, đầu cơ thì BĐS với chứng khoán theo dòng tiền cũng ổn

3 Likes

thị trường nay kéo tiếp kìa, ác nhỉ cho FOMO sướng

sau cơn mưa trời sẽ sáng

2 Likes

bão đi qua trời sáng nhưng ko có gì còn lại hết bác:((

1 Likes

tích cực lên chứ bác:((

1 Likes

bữa giờ không nghe cắt lỗ nữa nhỉ, VNIndex chuẩn bị vượt 1300 rồi

quay đầu nữa r bác.

mốc 1300 ko dễ để break

cần thêm nhiều dòng tiền hơn nữa và cả dịch chuyển sang mấy ngành khác dùm chứ bank gồng hết nổi

hj vọng tờ giờ tới cuối năm

mình kì vọng chứng ạ

đừng sideway nữa cho em vào hàng

xem index trụ trên 1300 được bao nhiêu phút :slight_smile:

khó chịuuuuuu