VC7 - "Địa chấn" mang tên AEON MALL - Hành trình siêu cổ 2023 2025 - Muôn đời thịnh vượng!

Hôm tới đi họp sẽ hỏi? 240 Tỷ đem đi đầu tư khu A chưa thấy thu về mà các Sếp lại huy động thêm 480 tỏi hợp tác đầu tư Khu E. Vậy cho hỏi các Sếp định đưa LÃI về cả cục à? Làm thế thì tiền để đâu cho hết???

1 Likes

Năm nay lãi sự kiến 87 tỷ nhưng tôi đoán sẽ vượt 300% số này. Ln sẽ book dần nhiều năm

1 Likes

Chuẩn đấy bác
Giống kiểu DTD. Đột nhiên công bố lãi 198 tỷ. Giá 10k lên 3x luôn.

104 căn chuẩn bị bàn giao, hạch toán DT, LN…
Sẽ công bố DT, LN… vượt 200 300% kế hoạch?

Kế hoạch đặt ra hơi khiêm tốn! Chắc là chỉ bổ khoảng 15% Lợi nhuận BĐS hý vọng là cuối năm sẽ bổ thêm 15% nữa để lợi nhuận tăng vượt 100% kế hoạch, Số còn lại cho năm 2023 và quý 1/2024 - Sang quý 2,3,4/2024 thì lấy lợi nhuận từ khu E và đến hết 2025. Thế đã. Có làm được như thế ko AE?

2 Likes

Đại hội năm nay sẽ rất Vui và Nóng đây
Dự án lên quá đẹp.
Vụ Nâng IUC lên 51% cũng đã được đưa ra, mình tin a Đức .

1 Likes

Đấy mới là VĐ chính! Đầu tư nó phải được thể hiện ở con số, đọc được! Chứ mang đi 1 cục theo thời gian ko biết 1 cục đó ntn thì cổ đông nào chịu nổi???

Đọc tài liệu mới thấy BLĐ VC7 2024 2025 sẽ rất Khủng.
Mà để đạt được điều này thì 2023 sẽ là năm Bản lề, quyết định sự thành bại.

4 Likes

Hay quá Bác ơi

Và Huế 2025 là TO Trực thuộc Trung Ương rồi nhé

2 Likes

Hình như UIC là công ty gia đình, vợ chủ tịch BGI là chủ tịch của UIC phải k bác?

2 Likes

chuẩn bác
khi thoái vốn thì 2 Vợ chồng a Đức chị Thu sở hữu 99% IUC
sau đó VC7 mua dần IUC, giờ thì VC7 sở hữu 39,5% rồi
Còn khoảng 11% của 750 tỷ nữa ~ 85 tỷ thì VC7 thừa khả năng để mua nhé
năm trước chưa có DT từ BĐS mà đã mua từ 32% lên 39%, năm nay DT BĐS thoải mái mua

1 Likes

Điểm trừ duy nhất của VC7 là vấn đề này đó bác. Vì IUC là 100% nhà a Đức. A ấy dùng VC7 huy động vốn trên sàn của cổ đông xong làm dự án thì chung với IUC trong đó IUC chiếm phần lớn lợi ích và lợi nhuận tuồn về IUC thì cổ đông VC7 ăn cám. Thêm nữa VC7 muốn gia tăng sở hữu IUC lên 51% nhưng giá bán chắc gì đã là 10k/cp mà định giá gấp mấy lần thì sao nhỉ?

1 Likes

Đúng rồi B, mình nghĩ ko ổn lém. Có hàng nên bán, chưa có ko nên mua. Đợi nó rõ ràng thì mua bạn ạ!

1 Likes

Bạn lấy thông tin IUC 100% nhà a Đức ở đâu vậy :joy:

Đợi rõ ràng thì lúc đó mua lại mình bán cho nhé! Chắc lúc đó giá quanh nhân 3 hiện tại thôi

E đu 35k nè. Bác mua lại em bán cho. Con này ko dưới 150K đâu. :stuck_out_tongue_winking_eye:

Mình tưởng đu giá 25 đã là đỉnh lắm rồi. Bạn còn đỉnh của đỉnh nữa. Thôi nằm im chờ ngày về bờ bạn à