VCI - Siêu cổ phiếu thứ 2

Sau vài lần bị úp bô giờ tự tìm hiểu và đọc nhiều về DN để chơi bác à. Nên cứ tìm hiểu dần, tìm hiểu 1 DN cũng mất vài tháng mà bác. Chứ DN thì rất nhiều, nhưng DN nào mình thực sự hiểu nhất để chơi thì chưa nhiều. Mình F0 nên không kỳ vọng lãi bằng lần như các cao thủ. Chỉ cần hơn gửi bank thời gian đầu là quá ổn rồi bác. Khi nào đủ trình độ nhìn ra những DN tốt hơn cơ hội tốt hơn hy vọng sẽ có lợi tức cao hơn. Đầu tư là lâu dài mà bác, nên mình ko vội :slight_smile:

1 Likes

VIX đang ở đáy, chắc sắp tới dòng chứng điều chỉnh xong là VIX chạy mạnh bác nhỉ? Dòng ck nhỏ còn APS có game mà lình xình quá!

1 Likes

Đấy mấy em như APS AAS… cũng tren 10 hết rồi đấy. Đầu năm VIX 4x VND 2x. Giờ VIX 2x…

1 Likes

Tui nghĩ nếu có duyên mà bác Lộc chịu hợp tác thì trả phí xứng đáng với tầm của bác ấy mình sẽ nhàn hơn nhiều bác ạ. Tùy duyên. Ở VN nầy thì chuyên gia chưa chắc hơn được mấy tay liều ăn nhiều ha ha tuy nhiên đường dài thì họ có nhiều thông tin quý mà mình không bao giờ tiếp cận được. Quan trọng kiếm được người mình tin cậy để trao gửi hi hi. Mình tìm hiều thì cũng được nhưng có những cái tầm nghiệp dư không bao giờ với tới được

1 Likes

Tui cũng chịu bác ạ. Tuy nhiên với tui thì vẫn chỉ mới lỗ xíu VIX thôi, đầu tư thì có thua có thắng coi như là học phí. Bài học của tui là những doanh nghiệp như VIX không nên chơi với họ dù có kiếm được tiền. Họ không đáng để mình trao gửi niềm tin. Người quân tử không hành động kiểu tham lam như vậy. Cho đi thì sẽ nhận được nhiều hơn. Tham thì thâm hi hi

4 Likes

Bác nhận định timing thế nào về mấy con đấy? Em nghĩ là dẫn sóng như VCI, SSI, VND chạy trước, bọn đấy chạy sau?

1 Likes

Tui nghĩ tụi lái VIX thiếu chính nghĩa và đang ở thế kẹt hi hi

2 tuần nưa đại hội, nội dung chú ý nhất là cổ tức 15% và tăng vốn 1:1. Con này thì phải đánh gan theo lái thôi.

2 Likes

Bác tiệm cận với nhà đầu tư nước ngoài rồi đấy ạ
Em được trả lương theo deal mà :))
Chắc bác làm việc với chuyên viên tư vấn quỹ ngoại rồi ạ >

2 Likes

Còn 2 tuần nữa là ngã ngũ. Tây nó chấp lái nên đang vào.

1 Likes

Đồng ý. Nhưng em nghĩ cũng nên lướt tí (% nav nhỏ) cho có cảm giác và cảm nhận về TT.

1 Likes

Bác nói đúng luôn đây, tại sao e ko nhắc đến VIX
Vì cơ cấu cổ đông không có sự đồng lòng và đàng hoàng như chị Phượng anh Hải
Em sẽ nghiên cứu, có thể sẽ chơi vix nhưng chơi theo cách của mình. không để anh em bị đổ bô bác ợ :))
Chứ mấy ai ngồi tư vấn đầu tư vào cổ phiếu tăng trưởng như em. 1 ngày em nhận ko biêt bao lời mời lùa gà mà thôi em xin.
Em tồn tại trong giới đến giờ này phả nhờ uy tin trung thực
Có thể mình tư vấn cổ lên chậm nhưng nó chắc chắn, nó rõ ràng, minh bạch, không khiên anh em phải sống trong sợ hãi

5 Likes

Bác đánh giá tui cao quá, tui chưa bao giờ nghe một chuyên viên tư vấn nào cả. Chưa bao giờ liên lạc một chuyên gia tư vấn nào. Tự làm tự chịu thôi nha bác. Bác là người đầu tiên mà tui muốn hợp tác đó hi hi.

1 Likes

Không biết bác chơi VIX lớn cỡ nào, nếu dự đoán của tui đúng tui mua được con Ford Explorer bác ạ hi hi

Vâng bác. Được bác ấy tư vấn thì còn gì bằng. Bác ấy có chuyên môn tài chính, có kn và có tâm.

1 Likes

Tây nó còn húc thì Ta múc sợ gì. 2 tuần nữa là ngã ngũ. Tôi cầm chính ở TPB IJC cơ. Nhưng VIX cũng dự kiến em Ford ah.

1 Likes

Ngầu hi hi Xin vợ lên đời xe mấy lần mà bả chưa chịu, hy vọng VIX mang lại cho tui cơ hội nầy ha ha

3 Likes

À tui nói tui theo bác theo điều kiện của bác rồi mà. Chừng nào còn uy tín thì còn tất cả, hết uy tín thì ai chơi hi hi

1 Likes

Bác ấy hài hước và ngầu nữa nha hi hi

2 Likes

Em sẽ nghiên cứu để xem có nên chơi với VIX 1 lần ko :)) Chứ nói thật trước bố e có làm quả mua 30 xong nó lên, em bảo bán đi may mà bán được giá 36.
Không thì đúng là leo đọt vơi mấy ông này
Nói chung VIX nó bị cổ đông không đồng lòng lắm thôi nên hơi toang. Chứ ok mà

2 Likes