Vĩ mô- tiền tệ năm 2023

Dễ thở hơn là được rồi. :pouting_cat::v:

Sure :purple_heart: :purple_heart:

Bố nhà ông. T lại xé vé cho cái nữa giờ. Tài chính thì éo biết bày đặt brocker

Mới Hỏi 1 vài câu đéo biết gì đã để cho đất mà múa còn thích cà khịa

Nói thật vs ae trong Pic. Brocker về bản chất nguồn gốc thì trình độ họ cao lắm. Giống bên nước ngoài. Brocker trong 1 ctck phải là ng có trình độ cao nhất. Ở VN thì hoàn toàn ngược lại. Cứ các bạn trẻ thì đẩy ra làm brocker. Đáng lẽ các bạn trẻ ít kinh nghiệm, thiếu kiến thức phải được đưa vào các phòng ban phân tích của cty sau đó mới đẩy ra ngoài làm brocker. VN mình toàn làm ngược hoặc nhiều ae còn muốn là brocker để lùa gà giàu cho nhanh. Tất nhiên mình biết có những người brocker rất giỏi và họ giàu bằng đầu tư tài chính nhưng k nhiều đâu.

1 Likes

Lại mõm dồi. K tính dc tác động của biến cố đến vni thì lên đây chém gió làm gì

bro cũng không nên kỳ thị broker quá thế, người ta có thể gà hoặc không gà, rồi dần trình độ người ta sẽ khác, đấy là cv của người ta, sao lại chửi họ, nếu họ lùa gà thì bằng chứng đâu. bro có thể không thích thì sang pic khác, có thể bỏ qua. Còn nếu muốn bài bản trình độ như nước ngoài thì nó cần một quá trình khá lâu từ trên đó. Cứ bình tĩnh.
ps: ngta đã nói thẳng họ là môi giới rồi, đi kiếm khách. Ai theo được thì theo.

1 Likes

thế ông tính thử tôi xem nào. Rồi công thức nào tính được tác động đến biến cố đến Vni, nói không lại bảo người khác mõm :grin:

Tặng bác 1 vạn tim. Cảm ơn bác nhiều :purple_heart:

1 Likes

K bạn ơi. Tớ đang nói thực trạng chung ở VN mình ấy bạn. Mình k kì thị nghề môi giới và mình cũng k bảo chủ pic lùa gà. Bạn đọc lại bạn sẽ thấy. Mình thấy bạn chủ pic trẻ nhưng có vẻ k ham học hỏi lắm nên mình hơi chợ búa tý. Bạn thấy khó chịu thì mình xin lỗi nhé.

1 Likes

haha, pic khá hay với tôi vì tôi không đủ khả năng để tiếp cận các thông tin mang tính vĩ mô từ trên. Cố gắng duy trì nhé, đừng trách lão make love kia, lão cũng cao thủ đấy, chỉ là chắc bực mình với nạn lùa gà năm ngoái thôi.

1 Likes

trẻ hay máu lửa mà cụ, haha. :smile: :smile: :smile:

dĩ hòa vi quý. sr bác make_love và các bác

1 Likes

Ok. 6-7 tỷ usd bằng khoảng vài chục điểm vni. Vừa qua bank bán 22 tỷ usd bay khoảng 150 điểm

Dễ mà

Bom nợ trái phiếu 10 tỷ usd bằng gần 100 điểm

Cảm ơn bác, em sẽ cố duy trì hy vọng là có nhiều cao thủ hơn trong pic này để ae xôm hơn. Riêng pic này thì em không dùng kiếm khách nhé cả nhà nên cả nhà không cần phòng thủ cứ thoải mái :grin: :grin:

Lo ngại SCB 3 tỷ usd trừ thêm chục điểm

Sợ VTP NVL PDR HPX… chết mất thêm vài chục điểm nữa

Call margin toàn thị trường trừ thêm độ 100