Vì sao ITA tăng và vì sao nên mua ITA?

Quan sát ITA giao dịch hôm nay, mình cảm tưởng bọn sọc sell đang cố tình mượn hàng Sọc đè giá để ăn chiều xuống. Giờ chỉ cần mọi người bình tĩnh lại, thị trường ổn định thì bọn Sọc Sell sẽ cover hàng không kịp. Nói về tăng thì toàn thị trường cùng tăng như nhau, chẳng có mã nào tăng nóng, tăng nguội cả. Tiền thì đang nhiều, gửi ngân hàng thì lãi suất quá thấp, các bác trả lời được câu hỏi giờ Chốt xong mang tiền đi đâu với tình hình dịch bệnh hiện nay và Chính sách của Chính phủ đối với TTCK trong thời gian tới thì biết phải làm gì.

1 Likes

Tiền nhiều thế này: Hơn 60.000 tỷ đồng được Ngân hàng Nhà nước bơm ra thị trường trong 3 tuần

Nãy mình có xem lại lịch sử mua bán hôm nay của ITA, thì thấy lượng bán lớn từ các NĐT nắm số lượng cố phiếu lớn, trên 100k chiếm chủ đạo, các NĐT cá nhân thì lượng bán không đáng kể, một số NĐT lớn mua vào từ giá 11,75 nhiều. Có thể 1. Mua bằng margin nên thoát sớm 2. Nắm lượng cổ phiếu lớn sợ thị trường điều chỉnh sâu.
Các NĐT cá nhân mua vào phiên này chiếm chủ đạo, vì vậy niềm tin vào ITA đang tốt.

1 Likes

Mình thì ko lo ITA giảm luôn cũng đang đợi nó chạy tới 2x, mà đang tức bị đánh xuống sâu thì chả khác nào chơi lại từ đầu. Mai để xem xét thị trường như nào rồi quyết định vậy.

1 Likes

Chị em nhà họ Đặng sở hữu hai KCN lớn nhất nhì hai miền Nam-Bắc và thuộc đời đầu của VN.
KBC thời kỳ giá 10-15 cũng bị dìm xả như thác lũ giờ giá nhiêu?
ITA hiện đang được hỗ trợ chị Đặng liên tục đăng ký mua vào, lợi nhuận tăng theo quý, mặt bằng chung giá hiện nay mình thấy mua ITA đầu tư là khá tốt. Mục tiêu 18 trước mắt, vượt 18 là về 25.

1 Likes

Ừa hôm qua mình cũng xem kỹ tương quan KBC và ITA rồi. Xem luôn cả biểu đồ ITA. Ở điều kiện bình thường , ko bị tác động từ tin xấu hoặc bị lái giá thì lý ra ITA đang đà tăng tốt. Đùng cái xuống sàn trc các mã khác của mình luôn làm cũng hoang mang thật. Nhưng thôi xem như lấy kinh nghiệm từ cú lắc của tt.

2 Likes

Kính thưa tôi vẫn đứng đây gồng

Kiên trì với kế hoạch và mục tiêu thì thành quả sẽ sớm thôi bác. Giờ để xây dựng một KCN như chị em nhà họ Đặng cần mất bao lâu? Bao nhiêu $$$? Quỹ đất, vị trí có còn được như vậy? Các thủ tục, giấy phép có còn dễ như trước?

1 Likes

Hhh ông chuyển đi, từ đầu tư tăng trưởng ông chuyển nó sang đầu tư giá trị, dưới mệnh giá cứ mua thêm đi :smiley: ITA có sức chống chịu đó, sàn giảm 3 phiên rồi mà ITA giảm chưa tới 7% mà pk? Mãi xuống nữa mình cũng mua thêm.

2 Likes

theo nguồn tin của mình,nhiệt điện kiên lương vào quy hoạch điện 8 rồi nhé…nhưng nó ko thuộc về ita nữa mà đã chuyển giao cho bên khác làm
ita thoát đc cục nợ

1 Likes
  • Còn bác nào vẫn một lòng với ITA không ạ ^^
  • Lịch sử mua bán hôm nay của ITA, thì thấy lượng bán lớn từ các NĐT nắm số lượng cố phiếu lớn, trên 100k chiếm chủ đạo, các NĐT cá nhân thì lượng bán không đáng kể, một số NĐT lớn mua vào từ giá 11,75 nhiều.
  • Các NĐT cá nhân mua vào phiên này chiếm chủ đạo, vì vậy niềm tin vào ITA đang tốt nhé ! :smiling_face_with_three_hearts:

ĐẦU TƯ là gì ? Loại hình ĐẦU TƯ phổ biến năm 2021 ? Các chiến lược ĐẦU TƯ CHỨNG KHOÁN bạn cần biết ! :money_mouth_face:

1 Likes

Nhìn họ ăn hàng ITA ở giá Sàn?!

1 Likes

VNI dằn co, khả năng tạo đáy, sáng nay mình mua 50%, nếu mai giảm hoặc tăng thì mua thêm nữa

1 Likes

Khả năng cao từ giờ tới trưa hoặc đầu giờ chiều TT điều chỉnh xong, khi đó ITA lại trở lại đường đua. Để kéo được Bank thì khó, cần quá nhiều tiền.

1 Likes

Giá cho thuê BĐS khu công nghiệp thì tăng giá mà sao giá cổ phiếu ITA lại giảm nhỉ :smiley:

1 Likes

Dòng vốn FDI đổ vào Việt nam tăng. Việc dự báo bđs kcn tăng là điều dễ hiểu. Hiện tại giá quá hấp dẫn để đầu tư.

2 Likes

ITA mai sẽ vô nhiên liệu.

1 Likes

Họ đè để múc giá rẻ, ai đời trên xới giá sàn mà phải đi mua thoả thuận giá 11.75, chẳng nhẽ họ nhiều $¥€?

1 Likes

Hôm nay chỉ cần hồi về 11.75 là vui rồi hả @Stock hhh

1 Likes

Theo mình đánh giá hôm nay là một phiên giao dịch thành công của ITA khi ngày hôm qua 22/11 dư bán phiên OTC lên đến hơn 5tr cổ phiếu, thì hôm nay vào phiên OTC khối lượng mua vào đã lớn hơn lượng bán ra. Sau 3 ngày giảm điểm ITA hình thành nên mức chống chịu mới quanh giá 11-11.4. Các bạn thấy có đúng không?