VND - mục tiêu 4,000 tỷ lợi nhuận trong năm 2022 liệu có khả thi?

Hi vâng C. E mua ít thôi nhưng e mua nhiều lệnh. Ko allin 1 lệnh. Mai xuống e lại mua tiếp.

1 Likes

Nhiều con Bác ơi. Mỗi dòng chỉ vào 1 hoặc đến 2 con là nhiều. Chứ vào nhiều con 1 dòng làm gì hả Bác lại phải theo dõi nhiều.

2 Likes

Chào mừng em @PhamKieuTrinh lên tàu nhé. Anh giữ cp lăn chốt nên 2 tháng nữa mới có hàng để chốt ^^.

1 Likes

Mấy nay sao thấy tụi Tây nó bán nhiều thế các bro

1 Likes

Tây bán để mua cổ phát hành thêm, vì chưa đến lúc cơ cấu lại danh mục nên mua phát hành thêm thì phải bán một phần đang nắm giữ.

Một số người dùng margin đến ngưỡng cũng sẽ phải bán ra một phần để mua cổ phát hàng thêm.

Qua giai đoạn này họ sẽ ngưng bán thì giá sẽ tăng ngay.

Nếu mua nắm tối thiểu vài tháng thì lúc này mua là phù hợp.

2 Likes

Dạ. Welcome ạ.
Hôm nay có 31.3 rồi.
Giá tốt.

Tiếp tục giải ngân 1 phần vào VND trong phiên hôm nay.
Tuần này rất có thể nhiều người sẽ bán ra để thu tiền nộp tiền mua PHT. Giá sẽ còn đi xuống nữa.
Em sẽ cân nhắc giải ngân full cơ số tại vùng 30±0.5.
Chúc cả nhà thành công.

6 Likes

Theo dõi

1 Likes

hàng em thơm quá

1 Likes

Anh có ẩn ý gì không ạ?

ý a là 30 thì mua

1 Likes

Dạ. Em cũng nhất trí. Đầu giờ chiều nay sẽ có lúc về đó. Dân văn phòng đang đặt lệnh sales off nhiều lắm.

1 Likes

giá đó thơm như múi mít…ôm lâu ăn về đỉnh cũ 70 :four_leaf_clover:

3 Likes

Ngạn ngữ có câu:

“CÓ CHÍ LÀM QUAN. CÓ GAN LÀM GIÀU”

Vậy nếu thấy VND giảm mà sợ, rồi bán tháo, mà quên mất rằng VND có hiệu quả kinh doanh tăng mạnh nhất trong dòng chứng, thì giàu thế quái nào được !

6 Likes

Vào vùng 30±0.5 của em rồi.

2 Likes

Thanh khoản thế này thì có lợi cho CTY CK thôi. Trong đó, VND đang là đầu xỏ.

3 Likes

Nhắc nhở nhẹ mọi người là đừng bán tháo VND hôm nay. Ngày mai sẽ xanh đó, chậm nhất là phiên chiều.

3 Likes

vnd đang có giá thơm, cơ mà vnd sắp tới thì hơn 1ty2 cp rồi loãng quá ko Kiều Trinh.

3 Likes

Dạ ai cũng sợ điều này nhưng em thì không sợ. Chuyện đó tương lai hãy lo bác ạ.

2 Likes

Ngày trước VNM và MWG là những cổ phiếu khủng, vẫn tăng mấy chục lần trong hơn 10 năm liên tiếp vì đó là giai đoạn tăng trưởng của những công ty này.

VND mới bước vào giai đoạn tăng trường thôi mà.

4 Likes