VNI nàng đẹp quá. Sóng thần 3 trong 1 KCN- BH- DK

VNI chỉ cần sập nhẹ là PVD có 17.xxx cho anh em thịt chim lái

1 Likes

Chốt tuần mọi người không được vui lắm nhỉ, mọi thứ vẫn chưa được như ý cả nhà nhỉ. Liệu anh chị em có thay đổi quan điểm, view về thị trường không nhỉ.
Mỗi khi VNI rung lắc là lực bán lại tuôn ra nhỉ, anh em chốt tuần tỷ lệ hàng/ tiền thế nào nhỉ?
TT không giảm như chim lợn hù, sau phiên chỉnh liền đó là phiên tăng lấy lại, chốt tuần xanh nhẹ. Nến tuần là 1 nến tăng điểm, tuần thứ 2 liên tiếp phục hồi, VNI đang chuyển thế.
Nhóm ngân hàng có TPB VPB tuần này đã vào thế tăng ngắn hạn, tuần sau kỳ vọng TCB ACB MSB LPB nhóm này sẽ phục hồi break lên điểm VNI cứ từ từ đi lên kiểu này sẽ làm cho người sợ càng sợ, còn ai đủ tự tin vẫn tiếp tục chủ động triển khai hành động theo kế hoạch.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé.

3 Likes

Em hỏi thiệt lòng mà. Mong bác chia sẻ

1 Likes

Sideway thế này thích nhất rồi anh

2 Likes

Anh thích thị trường này, tạo điều kiện thuận lợi cho dòng tiền chủ động dịch chuyển, dòng chưa chạy, mã mid, penny có cơ bản tốt sẽ bùng nổ và dư địa tăng tuyệt vời.
VNI không lên mạnh được vũng như không xuống sâu được vì luôn có nhóm ngân hàng bập bùng biến động theo để giữ, kìm VNI.
Tuần tới VNI còn hay nữa, và dòng tiền dịch chuyển mạnh hơn.

4 Likes

VGC có dáng dấp VPA, dấu chân khổng lồ nhé cụ

Sau 20/9 thì sao anh?

Việt Nam có phải mảnh đất màu mỡ, có vị trí chiến lược quan trọng trong khu vực? Bắc Kinh và Washington đều “ve vãn” các đối tác quan trọng ở châu Á-Thái Bình Dương. 3 nền kinh tế lớn nhất đã đến VN.

• Vừa qua Phó TT Mỹ qua thăm
  • Cùng lúc đón tiếp Bộ trưởng Quốc Phòng Nhật và Bộ trưởng Ngoại Giao Trung Quốc qua VN từ 10/9- 12/9.
  • Chủ tịch Quốc hội VĐH đi Châu Âu sẽ mang lại nhiều lợi ích kinh tế, ngoại giao… Vị thế VN càng lúc càng được nâng tầm.
    Sau tất cả đó là dòng vốn FDI sẽ tiếp tục đổ mạnh vào VN, và các doanh nghiệp xuất khẩu VN cũng có nhiều cơ hội mở rộng thị trường, Kinh tế VN không phụ thuộc nhiều vào TQ. Thật tuyệt vời.
3 Likes

Đám đông vẫn đang lo sợ VNI sẽ có cú chỉnh mạnh sập, nhưng quan điểm anh không sập được, VNI vẫn đang tích lũy đi ngang, có chăng thì tác nhân là nhóm ngân hàng, nhưng không phải lúc này mà chí ít nhóm ngân hàng cần được đẩy nẩy lên tiếp rồi mới lại bật lại nhưng vẫn giao động hình sin thôi.
Càng như vậy thì dòng tiền càng có cơ hội dịch chuyển và chúng ta cũng không quá bận tâm VNI mà cứ chọn hàng chiến thôi.
Tuần tới VNI tích cực.

7 Likes

1 số quan điểm cho rằng, tphcm chuẩn bị mở cửa nền kinh tế. dòng tiền bị rút ra kinh doanh và sẽ ảnh hưởng tới VNINDEX. anh nghĩ sao về quan điểm này?

Rút ra làm ăn gì ngay được, Đã chiến chứng 1 thời gian, ngắn dài đều dễ gây nghiện.
TP có mở thì bà con cũng còn nghe ngóng chán.

2 Likes

Thèm Vú Sữa
( Anh em đã ăn vú sữa bao giờ chưa, biết cách ăn sao cho ngon không?)

Thèm thuồng vú sữa muốn đưa tay

Ngắm ngía ôi to thuộc cơ dầy
Ướn ướn phơi bày ôi thích chạm

Tròn tròn thử gạ đã mê say

Nhiều khi bóp lặn mềm ra đấy

Lắm lúc thèm ăn vị thế này

Thưởng thức mùi ngon bằng chót lưỡi

Tâm hồn sảng khoái tưởng mình bay.

vs2.PNG vs1.PNG vs3.PNG vs4.PNG

3 Likes

Mùa dịch đã ít rồi bác chuối lại đăng toàn sữa thế này

1 Likes

ngọt nước thế nhẩy. tuần tới chắc VNI phi lên núi

Bác đã khi nào thưởng thức quả Vú Sữa chưa? em là em rất thích ăn quả này.

1 Likes

Tuần sau xanh nhẹ nhàng nhé. Chỉ có cửa lên.
Tuần này Nàng VNI mới vượt lên bờ chưa muốn chạy ngay, rung rung nàng ngồi bên bờ nghỉ ngơi tiếp nước, ngồi bờ cũng thấy nàng xinh đẹp, một màu xanh tươi trẻ, tuần sau sẽ chạy nhé bác.vn12.PNG vn11.PNG vn.PNG

2 Likes

Gái thái mà cụ chuối

1 Likes

Anh em đánh chứng giờ sợ điều gì nhỉ?

• Lúc dịch bùng thì anh em sợ dịch sẽ làm thị trường chứng khoán sụt giảm mạnh, một số mạnh mồm hô sập, kết quả tt không sập, vẫn giao dịch bình thường.
  • Lúc toàn xã hội giãn cách, khoanh vùng dịch thì anh em cũng chim lợn cũng hô hào tt sẽ sập, tình hình căng thẳng lắm ồi, kết quả tt không sập, vẫn lên, dòng tiền vẫn giao dịch chủ động.
  • Giờ có tin vui, sống chung với dịch, bỏ giãn cách mởi của, thì anh em lại chim lợn tiền sẽ rút ra khỏi thị trường…
  • Lại thêm nữa hù bà con tuần sau chốt PS, chốt thì sao chứ, tháng nào chẳng có 1 ngày. Hãy coi đó là 1 phiên giao dịch như những phiên gd bt đi.

Nói tóm lại :

• Nếu không muốn làm thì lúc nào cũng tìm cơ thoái lui, khi run sợ thì người ta chẳng dám làm gì hết.
  • Đã run sợ mà lại gặp phải mấy con chim lợn đểu hù thêm vào nữa thì hồn siêu phách lạc, còn dám làm gì, ngồi nhà cũng sợ chết chứ làm được gì.
  • Rồi nữa còn cái kiểu chim lợn: Dịch thế này thì các quỹ sẽ rút vốn khỏi tt VN, FDI cũng rút… đúng là suy nghĩ nông cạn, mỗi VN có dịch còn các nước khác không chẳng, tiền đầu tư này có phải nay thích đổ vào mai không thích thì rút ra ngay được. Người ta đầu tư dài hạn cả chục, vài chục năm, ký tá cả rồi, bỏ sao được mà nói rút là rút. Còn tiền trên TTCK, cũng chỉ là động thái chốt lời tìm cơ hội mới, Rồi đến lúc bìm bịp suốt ngày khối ngoại giải ngân mạnh vào nhóm nọ nhóm kia.
  • Vì sao Phó TT Mỹ lại sang VN lúc dịch bùng vậy, theo ngu ý của em là sang thị sát thực tế và hỗ trợ VN kiểm soát dịch, rồi biến VN thành trung tâm sản xuất vacxin cho cả khu vực, thế giới…Nâng đẩy vị trí của VN trong khu vực, thế giới, qua đó nâng tầm ảnh hưởng của Mỹ tại khu vực này. Vì sao cả Nhật Bản, TQ cùng thời điểm qua VN, rồi chuyến đi thăm Châu Âu của CT QH sẽ mang lại những lợi ích gì. Vì sao đoạn này lại bơm tiền…
    Chốt lại: Đừng có sợ, VNI giữ vững thế trận, ổn định tích lũy và sẽ còn tăng trưởng. Việc cần làm lúc này là chọn hàng yêu và nắm giữ. Tâm lý chiến ổn định.
4 Likes

Chuẩn bị tinh thần ra sân thôi bác ơi. Tuần tới ngon đó. Bác thích bóng hay bưởi đều có. Muốn chiến đấu là phải ra sân, Sợ là việc của người ta bác nhỉ.
b1.PNG b4.PNG b3.PNG b2.PNG

Thị trường lúc này ngon như gái 18 bác nhỉ, càng e ấp, rụt rè càng hứng thú. Phải quyết tâm mới chinh phục được,nghi ngờ và sợ sệt là không có được em nó đâu. :smiley:

1 Likes