VNI nàng đẹp quá. Sóng thần 3 trong 1 KCN- BH- DK

Con này Chuối kn ở trên rồi, kn mua từ 13 cái đích 28, cứ nắm đi
đầu tư nhé

2 Likes

Tiền sẽ trở lại đúng chỗ, anh em toan tính nhiều, mua bán lung tung sập bẫy.

Cảm ơn anh rất nhiều! Chúc anh Chuối 1 tuần trading thành công :smiley: :smiley: :smiley: khi nào vào Sg em mời anh ly cf nhé :smiley:

1 Likes

vào mới KBC đc k bác ?

VHC phá đỉnh rồi,

Mua mới ok múc.

Phân trở lại, thủy sản, dệt may duy trì, dầu khí nhóm 3 nay trở lại; khu công nghiệp nay rung t+ xong sẽ trở lại và lợi hại hơn, tranh thủ chỉnh múc; nhóm bảo hiểm trong tuần này cũng tiếp tục lên điểm.
Mấy nhóm này chỉnh là cơ hội mua thêm và nắm cho dài hạn.

GVR phục vụ ps.chiều nay long.GVR lại lung linh

h ko mua thì còn lúc nào để mua nữa

Đạp mạnh, anh em dám ăn không?
Rũ tung hàng, phiên nay anh em rụng hàng nhiều.

1 Likes

phiên nay KBC bán như phá mã, k biết có tin gì không sếp ơi

1 Likes

TT này không có gì phải sợ, rung dọa, hãi là rụng rơi, cầm tiền cũng không dám mua

2 Likes

Thấy bán kinh quá, lệnh lớn vào cân mà vẫn không nổi tưởng hôm nay KBC nó sàn đến nới ấy

1 Likes

TT này NDT ko cẩn thận lại đem Bò ra bán mua ễnh ương . KSB giá đẹp quá cụ C

1 Likes

Ksb chac giảm thêm nua ah

1 Likes

Cần 1 nhóm ngành để đẩy VNI lên mạnh

Cả tuần này xanh là miễn bàn lun nè bác :grin: :grin:

Thứ 5 đáo hạn phái sinh cũng xanh luôn hả bạn?

Phiên nay chốt phiên đầu tuần không như mong đợi cả nhà nhỉ, dòng tiền chạy loạn

• Trụ thì nhóm ngân hàng, đuối, nhóm móc cống penny lại đua nhau phi. Nhóm ngân hàng nay có chỉnh, tuy nhiên mức chỉnh không lớn, cho thấy nhóm này vẫn đang giao dịch trong biên độ hẹp, Xu thế chờ break phục hồi ngắn hạn còn nguyên.
  • Nhóm thép vẫn giằng co, chưa có gì mới.
  • Nhóm hàng tăng trưởng, chỉnh rồi lại bật xanh cho thấy dòng tiền vẫn tiếp tục duy trì, trung chỉnh ăn ngay: thủy sản VHC FMC, dệt may TNG MSH, phân đạm DCM DPM, DDV ngoại hàng rồi không đo được, nhóm logistic vẫn tiếp tục duy trì được dòng tiền tốt; nhóm hóa chất, bán lẻ, công nghệ vẫn tiếp tục duy trì được xu thế tăng trưởng tốt.
  • Nhóm KCN và BĐS là 2 nhóm phiên nay bị bán mạnh nhất, phiên nay anh anh em quen mui T0 như phiên trước thì cứ gọi là nát người, mua cao rồi bị ép trả giá thấp, không cưỡng nổi. Lênh bán lớn tung ra liên tục, lực cầu mua cũng không kém. KBC thanh khoản nay cao đột biến. Kỹ thuật thì DIG đã chuyển thế vào kênh chỉnh ngắn hạn, KBC sau phiên bán rũ mạnh này thì cũng chạm tới hỗ trợ 40, kỳ vọng giữ được mốc này, thủng sẽ trở lại mốc 38. Xu thế trung vàn dài hạn của mấy em này nói riêng, cả nhóm nói chung vẫn ổn, thuộc nhóm tăng trưởng mới lên, điều chỉnh NĐT có thể xem xét canh để mua thêm.
  • Trụ: VNM break tuần, chuyển thế tăng trưởng trung hạn, đây là điểm tựa cho VNI.
  • Nhóm DK phiên nay phục hồi tốt.

VNI chốt phiên có chỉnh nhưng vẫn ổn, vẫn giữ 1340, 2 mốc hỗ trợ tiếp theo 1335 và 1295.2. VNI vẫn đang thử sức công phá 1371.x

2 Likes

phiên nay như dự báo ban đầu, 1 phiên tâm lý, dòng tiền thì chạy loạn, NĐT kỳ vọng nhóm ngân hàng, mà nhóm ngân hàng không lên nên mọi người sợ VNI lủng 1340 là quay trở lại 1300, nhưng điều này khó nhé, bởi nhóm ngân hàng hiện cho xu thế phục hồi nhưng yếu ớt, nhưng cũng không thể giảm mạnh vì hiện đang ở cùng đáy của nhịp trước khi VNI về 1225, trung hạn VNI đang cho chỉ, 1 phiên bật ngược là dòng tiền quay xe về đúng ví trí. Quan điểm của Chuối vẫn bảo lưu, VNI còn cửa và tiếp tục phục hồi, ngắn hạn rung lắc, VNI vẫn đang bám dải. Bởi vậy NĐT vẫn cần phải bình tĩnh theo dõi diễn biến thị trường, còn đánh cho chiến lược ôm cuối năm thì mặc tt, hàng họ đã chia sẻ vẫn sẽ tiếp tục lên điểm nhé.

6 Likes