VNI nàng đẹp quá. Sóng thần 3 trong 1 KCN- BH- DK

VNI chút nữa sẽ trùng xuống. Nên NĐT mua húng hầm dòng, nhầm mã là sẽ nhận về kết quả không tốt trong phiên. Tuần mới dòng tiền tiếp tục phân hóa, nhưng nhóm chưa chạy, mới vào uptrend tiếp tục lên điểm

1 Likes

BIC MIG anh em mạnh dạn vào hàng nhé

2 Likes

BIC tager bnhieu bác ?

1 Likes

VNi xanh vượt 1350đ rồi Bác, tiền lại đổ vào mã trụ bank thép

Yeah, em có sẵn MIG rồi đây anh Chuối ơi :smiley:

Nay có anh em nào thích chứng thì vào VND VDS nhé.

Theo bác nhé :blush:

Uhm mình vẫn yêu dòng chứng.

1 Likes

VNINDEX đóng nến trên 1350 thì full cổ được chưa các bác :smiley:

1 Likes

Nay quỹ RV, không có gì nhé cả nhà, quăng lệnh đầu phiên ATC, anh em cuống chạy theo là mất hàng, có cầu chuẩn bị nuốt lại hàng thôi.
Cân hết, tranh thủ thả câu nhặt dê

vừa bán xong

Chốt tuần thế đã đủ làm cho NĐT ổn định tâm lý hơn chưa.
Nay đã vượt qua ngưỡng 1350 rồi nhé, Tuần chốt ps, RV xong, vượt ngưỡng tâm lý 1350 tốt như dự báo.
Nhóm ngân hàng theo yêu cầu buộc phải xanh thì nhiều mã đã xanh vừa để nuôi hy vọng về 1 nhịp phục hồi quay đầu, vừa giúp kéo VNI qua ngưỡng cản tâm lý. Tuần tới được kỹ vọng VNI giao dịch sôi động hơn và nhóm ngân hàng sẽ có 1 phiên bật khá mạnh, NĐT lại có cảm giác lâng lâng, mơ mộng lại ùa về, kỳ vọng nhóm ngân hàng trở lại mạnh mẽ.======>>> Nhắc lại cả nhà, chỉ là 1 tuần phục hồi mà thôi, nhóm này không có cửa tăng mạnh đoạn này, nên NĐT kẹp hàng cứ chuẩn bị sẵn sàng nhé.
VNI tuần mơi tiếp tục thử thách tại mốc 1371.x lò dò bò qua 1360-1365.
Đoạn này đừng có hô sập, mà cũng đừng mơ VNI up mạnh, thực tế thôi, VNI tiếp tục phục hồi, từng bước từng bước.
Tuần tới cũng là tuần NĐT dễ mất cảnh giác nhất, có thể tâm lý chiến hưng phấn sẽ khiến NĐT thay đổi chiến lược đầu tư, nóng vội vào hàng, nhầm nhóm ngành là t+ về rung lắc là lại tèo.
TT thuận nhóm uptrend tiếp tục củng cố xu thế.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé.

7 Likes

mạnh dạn đặt cửa thứ 2 tuần sau VNI Xanh

Tuần mới có kịch bản hay, và nếu NĐT hưng phấn sẽ dễ bị quật

2 Likes

lại liên quan đến các em trụ hả bác hay BĐS vậy ạ.

1 Likes

VNI cứ lừ lừ, lầm lũi đi lên kiểu sên bò, nhưng mỗi quả rung là 1 đòn làm NĐT hoảng sợ, trung cuộc thì vẫn đi lên, liên tục như vậy khiến NĐT bị tổn thương nhiều lắm, và NĐT nào càng hiếu chiến, càng muốn đánh nhanh thắng nhanh càng dễ bị tổn thương T+, ngoại trừ 2 tuần nay NĐT có tham chiến móc cống mua xong hàng về có quà, tuần mới thì nhóm móc cống đã hết điểm mua, húng cũng dễ sập. Dòng tiền xoay chuyển nhanh lắm.

4 Likes

Có những lúc cho NĐT cảm giác VNI sẽ vượt 1400 đơn giản.
Những người chim lợn VNI sập 1200 chẳng còn thấy ai.

1 Likes

Ồ. Bác nhắc thì em mới để ý đấy ạ. Thị trường sẽ đi theo hướng ta ít ngờ tới nhất phải không ạ.
Cảm ơn bác

1 Likes

Thì vừa rồi nhiều room, nhiều nơi cứ hô VNI sập, rồi hô bán, anh em tâm không tĩnh vội bán cắt đứng ngoài, bán xong thấy hàng nó đâu có giảm, chỉnh rồi lại lên, ngay kể cả nhóm ngân hàng cứ loanh quanh rồi lại phục hồi.
Nhóm ngân hàng vẫn đang được kỳ vọng có nhịp phục hồi cho anh em thoát, nếu thuận lợi 2 tuần cuối tháng 9 cửa phục hồi 5-7% của nhóm này là có thật.

3 Likes

Tình hình margin căng, tuần sau chắc chỉnh tý không bác chuối

2 Likes