VNI: Vĩ Mô Tháng 6(?)

hì câu hỏi rất hay, xí chút mình có việc, lát mình phản hồi nhé bạn

1 Likes

đồng ý là idj cụ cảnh báo tạo đỉnh khu vực đó và khi nó gãy 14.8 là gãy đường trenline thì nó rơi.nhưng nó rơi đến mức này thì là lý do phi hệ thống chứ không thể tính toán trước được.

1 Likes

Theo dòng tiền thôi. Tiền lớn thoát rồi. Sell the news, cái bô lãi suất giảm lên bọn đáo hạn gửi tiết kiệm

1 Likes

:smile:

Mua đi cưng, apec xanh lơ rồi đó. N còn nguy hiểm.

2 Likes

A chửi chú nhiều nhưng lần này a thấy chú ok đấy :smiley: cứ phán chung này a ủng hộ

1 Likes

Nghe a pic này nó ngao ngáo rùi.xàm

quan trọng mình nắm gì thôi, đầu tư đụng tí là sợ thì khỏi gồng lời :slight_smile:

cổ tăng mãi thì cũng phải giảm thôi đấy là chuyện bthg nhưng thằng chủ pic này tao thấy con nào đang hot nó cũng đi la liếm để bú fame thôi :rofl:

1 Likes

Chim lợn dig k xong quay ra chim lợn cả vni :)) Chất :rofl:

1 Likes

-Ở VN mức lạm phát tầm trên 9.5% là nóng và cần kiểm soát.
-Giá tiền giảm k phải do tiền ế mà do tiền thừa quá nên khiến giá trị trên mỗi đồng tiền bị giảm mất. Hàng hóa tuy ế nhưng lượng này không chiếm toàn bộ trong tổng lượng hàng của nền kinh tế mà nguồn còn lại còn có cả các nguồn nhập khẩu, khi khi tế trong nước yếu và đồng tiền nội tệ yếu thì sẽ thấy hàng hóa nhập khẩu tăng giá thêm, khi lượng hàng nhập khẩu lên giá thì lượng hàng tồn kho trong nước kia cũng sẽ cập nhật tăng giá theo để tránh phá giá.
-Tổng cung M2 hiện là hơn 14.2 triệu tỉ.
-Cách kiểm soát lạm phát không phải chuyên môn của mình nhưng theo ý kiến của mình là khi đó nên tăng lãi suất để khuyến khích tiết kiệm, kiểm soát lại cung tín dụng để tiền ngưng chảy vào các tổ chức thua lỗ nợ nhiều, giảm thuế và giảm phúc lợi, giảm chi tiêu Công.

1 Likes

VN đang mong lạm phát chả đc cụ lại đã đi lo kiểm soát. Còn xa lắm.
Giá tiền khác vs mất giá đồng tiền. :)))
Tỷ giá đang kiểm soát tốt thì sao có chuyện nhập hàng đắt đc. Cả thế giới nó đang thắt chặt tiền tệ, sức cầu yếu thì lấy đâu ra giá hàng đắt. Cụ chắc mải nhiều việc quá nên bị nhầm lẫn rồi. Hihi.
Về VNI cụ chém tôi k bàn. Vì TT nhiều đối tượng tham gia. Mỗi ng 1 cách nhìn, 1 đánh giá.

Theo bác thì kinh tế nửa cuối năm thế nào? Mình thấy sức khoẻ nền kinh tế còn yếu, chắc khó hồi phục trong năm nay, nhưng nếu bơm tiền nhiều thế này mình không đầu hoặc mang tiền mua tài sản có thể sẽ bị mất giá do lạm phát các thứ. Theo bác chứng khoán cuối năm có ổn hơn không?

Trước có nghe 1 bác trên mạng nói dự án này không khả thi vì tốn nhiều tiền triển khai các thứ mà không sánh được các cảng phía trong như Cat Lái không biết thế nào.

1 Likes

Cát Lái căn cơ lâu hơn nên đương nhiên hiện tại nhiều điều kiện hơn, còn cảng này thì tương lai có nhiều tiềm năng đáng chú ý

2 Likes

https://f247.com/t/gex-du-bao-thang-6/547032/152

1 Likes

cảm ơn bác nhé

vẫn view như trước hả bác chắc phải tầm 16-17 hả

1 Likes

mình vẫn có đánh giá như cũ :blush: