VNI xác nhận đáy trung hạn, quay trở lại đỉnh cao 1535- 1640, Nhà đầu tư lúc này sợ điều gì?

, , , , , , ,

Nhóm KCN ngon rồi, đà tăng vẫn được duy trỉ tốt, nhiều em hàng đã cho tỷ suất sinh lời khá ok, kẹp thì cũng phục hồi mạnh hơn các nhóm khác. Đà tăng này sẽ còn tiếp diễn mạnh mẽ khi dòng vốn FDI tiếp tục đổ mạnh vào VN.
Hiện tại, nhiều nhóm cơ bản đang áp sát và cũng chuẩn bị có cú chuyển mình break lấy lại trend tăng trung hạn nhé.
Riêng nhóm thủy sản, đà phục hồi của tuần qua và tuần nay thì xét ở góc độ kỹ thuật trend tăng dài hạn tiếp tục được củng cố nhé và với những thông tin tích cực từ sự phục hồi tăng trưởng mạnh giá trị xuất khẩu thủy sản tại các thị trường Châu Âu, TQ mở cửa, và căng thẳng TQ- ĐL, giá các mặt hàng thủy sản tiếp tục tăng, cước vận tải giảm sẽ giúp nhóm thủy sản chứ không phải nhóm nào khác sẽ là nhóm tăng trưởng mạnh nhất trong Quý 4. Nhịp chỉnh vừa rồi cũng làm nhiều NĐT cóng đấy, những muốn đi xa phải vượt qua, còn những NĐT vừa rồi mạnh dạn bắt đáy thì sẽ có 1 kết quả đầu tư tuyệt vời từ giờ đến cuối năm.

2 Likes

Bác đọc lại những nhận định tuần cuối tháng 7, Chuối đã khẳng định tháng 8 tăng 100 điểm, tháng lên điểm mạnh nhất trong 10 tháng qua, thanh khoản luôn duy trì 15-16k tỷ, dự tuần này có phiên nổ với 19-20k tỷ. TK NĐT phục hồi mạnh mẽ, nhiều nhóm hàng tích cực lên điểm vào thế tăng trung hạn.
Vậy nên, điều chỉnh là cơ hội cho anh chị em ôm tiền lên tàu, những người sợ hãi các mốc cản đã vội vã xuống tàu ở mốc 1220- 1225- 1250- 1260 rồi. Xuống đảo hàng ok, xuống ôm tiền thì là ăn chắc, hoặc chấp nhận thua non, mừng vì cắt được hàng giá tốt hơn đáy, nhưng họ chỉ may hơn người bán đáy tí thôi, bởi bán xong nhìn lại thấy hàng mình up ghê quá.

3 Likes

nhóm KCN chuẩn bị mua mới được chưa bác. em thấy KBC, SZC tích lũy, IDC đang test cung và kênh xu hướng ạ.

Đã chia sẻ IDC sau khi phá cản 62.5 lên vùng 64-65 có lực chốt lời ngắn hạn, hỗ trợ dưới 60-61.x mua lại ok, tích lũy một vài phiên quanh 62 rồi lại vượt lại lên vùng 64-65 thôi. Canh chỉnh vùng 60-61 mua ok, nhiều anh em theo kỹ thuật đo đạc thì tính ra chờ vùng 58.x mua, nhưng chờ lâu đó, mùa lúc có giá đó thách kẹo có khi không dám mua.
KBC vùng hỗ trợ 37., hiện đang ổn định lại đội hình quanh 37-38 để bứt tốc lên 42, tại vùng 45 sẽ có lực chốt lời cực mạnh sau đó sẽ có nhịp chỉnh lại vùng 40.
SZC cứ 51-52 ăn lên 54 lại bán.

6 Likes

Cảm ơn bác ạ

1 Likes

Hãy nhớ nhiều em hàng chất lừ dừ một vài phiên nay sẽ tăng mạnh trở lại nhé, bởi vậy NĐT nên tập trung theo dõi đạp chỉnh thêm là mua nắm nha. Đỏ không bán. Cứ chọn hàng cơ bản tốt, dòng tiền tốt, vào thế tăng rồi thì không thể xuống, trùng chỉnh là cơ hội tốt để lên tàu.

3 Likes

Cuối năm nhóm Thủy sản mới là nhóm có xu thế uptrend mạnh nhất nhé, chờ mà coi, sau khi Chuối theo đuổi là luôn đặt niềm tin ở nhóm KCN thì nhóm này không phụ lòng tin của Chuối, Giờ là nhóm Thủy sản nhé.

IDI
Lợi thế nhóm xuất khẩu cá tra

• Chuyến công tác Âu châu của CT Thuấn mở ra nhiều đơn hàng cho IDI. Tháng 7 xuất khẩu cá sang thị trường C. Âu của các thủy sản VN tăng vọt.
  • Cướp vận chuyển giảm, trong khi giá cá tra tăng trở lại
  • TQ mở cửa thị trường lớn của IDI, Căng thẳng TQ- ĐL, TQ tăng múc VN.
  • IDI chủ động nguồn nguyên liệu đầu vào.
  • Hưởng lợi chênh lệch tỷ và và nhận hỗ trợ gói vay lãi suất thấp.
    Ổn định sản xuất kinh doanh, doanh thu và lợi nhuận tiếp tục tăng.
    Tin chia cổ tức 35% tiền ( 15% 2021 + ứng 20% 2022)

https://vasep.com.vn/san-pham-xuat-…g-eu-tin-hieu-lac-quan-ca-nam-2022-25127.html

4 Likes

Càng ngồi đó mà mong VNI chỉnh, người mong VNI chỉnh thì đâu có dám múc khi tt trao cơ hội. Người chủ động tâm thế mua thì sẽ chủ động ăn được hàng khi tt trao cơ hội. Điều chỉnh là cơ hội lên tàu, mạnh mẽ nhé cả nhà.
Khi mà cảm giác sợ bị up bô ngắn hạn ngự trị ở đám đông, thì chính là khoảng thời gian VNI đi lênh mạnh mẽ trong nghi ngờ, ôm hàng sợ úp bô vộ vàng xuống tàu khi hàng bật nảy, khi hàng về có tí xuống tàu, và ôm tiền không dám múc, sợ sợ, ôm tiền khó chịu đó.
Khi mà đám đông tự tin xuống lệnh đi tiền, chính là lúc bô xuất hiện ngay trên đỉnh đầu.

2 Likes

Đoạn này là đoạn lì, gồng lãi

3 Likes

Khả năng có chỉnh, nhưng không biết có chỉnh sâu không Man!

1 Likes

Mình nghe những dự báo này từ lúc 1220 rồi bạn à.
Mục tiêu 100 điểm cho tháng 8 cơ mà, giờ chỉ là dừng và lại bùng, chứ không có chỉnh mạnh đâu. Vậy nên nắm hàng chắc, canh chọn cơ hội lên tàu.

4 Likes

Cảm ơn bác em tự tin nắm giữ em nó

1 Likes

tầm này tiền vào mạnh, chỉnh cùng lắm mấy điểm rồi lại bùng, giá này rồi còn đạp sao nổi nữa

1 Likes

VNI rung là múc, mạnh dạn lên các boys!

1 Likes

TT quá khỏe, dòng tiền khá ổn cả nhà.
Đừng nhìn GTGD nay mà cho rằng dòng tiền ra nhé, người bán thì mong chỉnh không chỉnh ôm mới tiền đang sốt ruột, còn người ôm hàng đã vững vàng, lì hơn, không bán mà còn canh mua chủ động.
Lực cầu chờ chỉnh mua lớn, VNI không thể chỉnh, tạo lập còn chưa cần sai nhóm ngân hàng để nhấc bổng VNI lên đó.
Tầm này còn ôm tiền cơ hội cứ lần lượt trôi qua thôi

8 Likes

Kết phiên 15k thôi. hihi

Nhóm này chốt, nhóm kia lại lên, thay nhau lên, dừng lại lên. Dầu khí lên lại rồi, Nay BĐS kéo cho chốt ngắn hạn, anh em nay máu đua thật đấy

2 Likes

Bác chuối ơi ngày mai đến lượt dòng ck chưa bác

Đêm nay DJ điên nhỉ, cuối cùng đã công phá vượt xa 33 ngàn roài.
Nay thanh khoản/ GTGD có sụt giảm, ngóng chờ đêm nay đây mà.
Phiên mai liệu có phải là phiên GTGD lên tới 19 ngàn tỷ/ HSX như dự báo tuần này không cả nhà, càng ngóng chờ chỉnh mạnh thì VNI càng tăng vững chắc. Phiên mai có thể là cú break mạnh đến từ ngân hàng và trụ kéo VNI vượt xa 1260, có thể cú bật này vượt qua 1270 luôn trong tuần 2 tháng 8.
Tâm ký chiến tốt, thế và lực vững, cầm hàng tốt bất cẩn là mất hàng, những cú nổ, cứ break sẽ liên tục xảy ra trong thời gian tới.

2 Likes

Rất nhiều anh em mất hàng rồi, ôm tiền sẽ làm gì trong phiên mai.

2 Likes