VNI xác nhận đáy trung hạn, quay trở lại đỉnh cao 1535- 1640, Nhà đầu tư lúc này sợ điều gì?

, , , , , , ,

Sau phân đạm, hóa chất, bảo hiểm. dầu khí, tiếp đến là thủy sản. chứng khoán… xanh lại thôi.
ai kịp đảo hàng và vồ được giá tốt là ok.
nhóm tâm lý đám đông là BĐS phục hồi nữa là thị trường trở lại trạng thái bình thường, khi mà NĐT thấy tt ổn hơn, tâm lý chiến bình ổn, lực bán đỏ giảm là NĐT quay lại mua thôi.

4 Likes

Bà con sợ lo chạy đạn, thì ai ăn hàng của bà con mà thanh khoản/ GTGD tăng nhanh vậy cả nhà?

9 Likes

Chút chứng xanh nữa là tuyệt vời, 10 ngàn tỷ cho phiên sáng, hàng anh em chạy đạn được hấp thụ xong. Nhóm hàng nhạy và dẫn dắt tâm lý chiến quay đầu là như chưa hề có cuộc chia ly. VNI có con đường riêng, NĐT bán xong giật mình thấy mình bị lừa, mất hàng

3 Likes

Sáng chỉ ăn được ít hàng vì hết tiền, mình tin chiều và mai sẽ hồi đúng như nhận định của chuối :slight_smile:

1 Likes

chỉnh nhặt thêm ạ, mong chứng điện bds chiều khởi sắc bác chuối ạ

1 Likes

Dữ liệu tháng 8 của Việt Nam vừa được công bố (% YoY) và đánh bại kỳ vọng bởi một cú sút xa:

Xuất +22,1 so với 8,9 trong tháng 7

Nhập khẩu 12,4

CPI giảm từ 3,1% xuống 2,89%

Doanh thu bán lẻ :fire:50,2%; du lịch + 6.436,9%

Dữ liệu ở Việt Nam tiếp tục gây bất ngờ về chiều hướng tăng mặc dù có mối liên kết chặt chẽ với Trung Quốc thông qua xuất khẩu và nhập khẩu và điều đó cho thấy câu chuyện đa dạng hóa chuỗi cung ứng nơi nhiều công suất được tăng cường ở Việt Nam và vốn FDI giải ngân cao hơn cho thấy xu hướng tiếp tục…

2 Likes

còn kẹp ptc k bác…

30% pro :slight_smile: kệ thôi :stuck_out_tongue:

cay bác ạ…

1 Likes

bài học, chấp nhận thôi bác :), kiếm tiền ko hề dễ mà :slight_smile:

1 Likes

Mạnh dạn ăn

• Chứng SSI VCI HCM
  • Ngân hàng STB TCB
  • BĐS DXG HDC CEO TDC
  • Điện POW GEX PC1
  • KCN IDC VGC KBC
  • Thủy sản ANV IDI
  • BH BVH MIG
  • Đầu tư công/ hạ tầng: CTD HBC VCG KSB
    NĐT tranh thủ mạnh dạn cơ cấu lại danh mục đầu tư, có tiền thì mạnh dạn mua nắm.
    Phiên nay không phải là phiên bán nhé
7 Likes

Đỏ mạnh thế này không dám múc, nhưng cứ xanh tím là lại thấy đua lệnh thế mới thấy cái hay của chứng trường.

2 Likes

Sập rồi Chuối

1 Likes

Nay tiền váo bắt đáy mạnh rồi, riêng buổi sáng vol đã 12k tỷ, ai bán là mất hàng!

2 Likes

như trong kịch bản vậy mà 1 khối em mất hàng nhỉ

em đang ôm STB, CEO, PC1, IDC. nãy cũng suýt rung động tạm biệt ạ, may lúc trưa thấy vol bán nhỏ dần nên giữ tiếp =)). Duy nhất IDC bị tay to nào bán hơi ghê, đợt tháng 4 cũng thế; nên cũng hơi lo em này chút ạ. Hy vọng sẽ ổn bác nhỉ :smiley:

1 Likes

Danh mục này nay anh em ăn là lãi ngay trong phiên, anh em nào rụng thấp nhất phiên buồn, nhiều em quay đầu xanh mướt.
Nay có thể nói là phiên rung lắc hoảng loạn tâm lý nhất đoạn rồi khi nhìn DJ và chỉ báo bán sau phiên chốt tuần qua, lo sợ VNI gãy trend.
Thật tuyệt vời là nay nhỏ lẻ chạy đạn cho tay to, tạo lập ăn hàng như ăn vã, thanh khoản/GTGD tăng vọt, bắt đáy mạnh mẽ.
VNI/ nhiều hàng họ cham hỗ trợ mạnh đã bật lại, không mất thế nhé, coi như 1 phiên chỉnh kỹ thuật sau nhịp tăng, Phiên mai 30/8 tâm lý NĐT sẽ bình ổn hơn, DJ đêm nay cũng ổn định lại và có khả năng bật lại.
Nhiều em hàng ngon nay có pha quay xe tuyệt vời, cho dù chưa xanh nhưng cũng cho thấy lực cầu, sức hút dòng tiền tốt và phiên mai sẽ trở lại.
Nay bán chạy đạn hớ rồi, mai bình tâm hơn mà còn cố chạy nữa sẽ còn thiệt hại hơn.
Chuối chúc cả nhà cuối ngày vui vẻ nhé, thứ 2 đầu tuần này rung mạnh hơn thứ 2 tuần trước, sau đó là chuỗi ngày lên điểm của tuần.

18 Likes

Cả nhà có tin không, phiên mai lại không ông nổi lên chém gió full hàng cho mà xem, vãi cả đa í, toàn thành nhân, vừa full tiền xong, nay mai lại full hàng…
Xét ở góc độ tâm lý học, thằng cóng mà bán chạy cuối tuần trước và phiên nay thì khẳng định 100% không thằng nào dám vào lại đủ full 100% hàng đã bán, múc full hàng, tâm lý chiến còn đang lo sợ tt sập, còn mải chim lợn thì làm sao đủ tự tin và mạnh mẽ ăn hàng.
Thằng nào sáng nó full tiền chiều full hàng, thậm chí là mai nói múc full hàng, đều thuộc loại chém gió, hoặc kẹp hàng rồi khi thấy VNI chỉnh thì run sợ khuyến nghị thiên hạ bán sạch, TK mình kẹp không bán, rồi cuối phiên thấy hồi chưa tự tin chém, mai mà xanh là tự tin chém đã full hàng…
Bởi vậy, Chuối cứ chia sẻ thật, NĐT mà cứ đánh thao mấy ông hô full tiền, full hàng, rồi cứ thấy lên phiên hô, xuống phiên dọa sập là tâm lý chiến ảnh hưởng, chiến thuật mua bán sẽ bị động và rất dễ bị ăn vả.
Nay như Chuối đã cảnh bảo, bán thì phải cân nhắc kỹ, bán xong nghỉ, nghỉ đến khi nào, hay bán xong kỳ vọng cơ cấu múc gì, hay bán xong kỳ vọng hàng bán chỉnh bao nhiêu thì ăn lại, nếu kịch bản có cụ thể thì hành động, còn làm theo đám đông nay bán chạy đạn thì thua. Ôm tiền cũng vậy, đã chia sẻ đầu phiên.

7 Likes

Nhưng nay là phiên cơ cấu hàng tốt giá hợp lý bạn ạ.

1 Likes

Thì bạn đọc khuyến nghị của Chuối ở trên lúc tt chỉnh mạnh, mình kn múc mạnh và cơ cấu danh mục đó thôi. Đầu giờ sáng cảnh báo mua bán rồi.
Ý mình là nay mà hô anh em cắt bán ôm tiền thì thiệt hại cho anh em bác à. Chứ cơ cấu vào nhóm Chuối chia sẻ ở trên có ăn ngay trong phiên. Phiên mai còn lên mạnh tiếp.

4 Likes