VNINDEX đã tạo đáy

, , , , , , , , ,

Mình thấy các bạn mua bán theo cảm tính thật, kiểu sáng xanh thì fomo mua mà chiều đỏ thì lại gấp rút bán. Tất cả các cây nến xanh hay đỏ đều theo một chủ ý nhất định của tạo lập. Tuỳ thuộc trường phái đầu tư hay lướt sóng mà các bạn phải quản trị rủi ro khác nhau. Mình nghĩ nên trang bị kiến thức cho chính mình là tốt nhất. Ko nên để ai hô hào sáng mua hay chiều bán hết.

Các bạn nên mua 2 quyển phương pháp Canslim (nói về phân tích cơ bản và kĩ thuật) và quyển cách mà thị trường chứng khoán vận hành. 2 quyển này rất hay. Thà mất vài trăm ngàn vào kiến thức mà đổi lại hạn chế thua lỗ cả mấy trăm triệu hay cả tỉ hay là bị mấy người bán khoá học lùa gà. Thật sự. Mình đọc rất nhiều sách rồi, cần thì mình tư vấn sách phù hợp. Bạn nào cần link sách ib mình. Mình ko có bán sách nha :joy:

1 Likes

Ơ đây có hô mua bán đâu :))) chỉ đang phán thị trường thôi. Mua bán tự quyết định mà bác

Số liệu xấu lại thành tin tốt. K phải lần đầu như này :)))

Chủ top hè hè … NaK tui liked @hl21 vượt mặt bạn rồi!

• Câu này ko chỉnh hoàn toàn nhé. Đành rằng phím enter dưới tay bạn nhưng nhiều người ko ngó ngay nhấn mạnh … Họ nghiêng ngó và có lúc còn cắn móng tay … mới gõ enter nghen.
1 Likes

VN-Index đã giảm 10% kể từ vùng đỉnh ngắn hạn, trong bối cảnh kết quả kinh doanh quý I đang dần được công bố với những số liệu tăng trưởng mạnh mẽ, mặt bằng định giá thị trường qua đó cũng đang về vùng hấp dẫn.

Sách người Việt chơi chứng Việt, theo bạn có những quyển nào Ok? Có thể đọc và vận dụng tốt / time 2024 này?

hoang mang phết

https://shope.ee/2LC3t0fJXY 2 quyền này mình recommend đọc trước
https://shope.ee/4VGYU7vnBk Quyển này phân tích kĩ thuật nâng cao theo trường phải Wyckoff, cấu thành từ nhiều phase, tái tích luỹ đến tái phân phối và các cao trào mua, cao trào bán. Rất hay và nâng cao.
https://shope.ee/7AHJbCxqmE Quyển này mình thấy cũng tạm nhưng mà ko bằng 3 quyển trên
Mình đọc hết rồi nên review dựa theo cảm nhận của mình nhé

Sính ngoại rồi. Ba link bạn đưa của người NN.
Cái TT còn nhiều khiếm khuyết về tổ chức + ( tính) đánh bạc … cao nên dù sao cũng cần những bài bản + chiêu trò của người chơi Việt ngha.

• NaK tui có ý tìm đọc song chưa thấy sách tốt.

Đợi tín hiệu thị trường thôi, việc dự đoán VNI xác suất còn thấp hơn tung đồng xu.

72 bí kíp cho tttck VN :smiley:

1 Likes

Ai viết thế bạn? Rất trân trọng những người có thể viết sách cho TT CK. Dù sao, đấy cũng là trải nghiệm thực tế …
Mỗi người mỗi phong cách khác nhau.

image

P/s : Gg. => Cuốn sách của chuyên gia tài chính Ngô Minh Đức là bộ công cụ thực chiến để các nhà đầu tư có thể sinh tồn và thành công trên thị trường

1 Likes

đúng quyển này đó bác, đáng để tham khảo và cho ai mới nhập môn chưa biết pp nào thì tham khảo macro. còn ai có pp rồi thì k nói

1 Likes

VN-Index: 1231.49 ▲10.46 (0.86%)
KLGD: 247.23 - GTGD: 5,948.08
▲317(CE 5) ■120 ▼104(FL 4) 10:46 AM

• Đúng mốc điểm Index tăng 10,46 haha.
    Vậy là đọc rùi à. NaK đang cần sách để tham khảo …
1 Likes

Hôm nay chắc nhiều đội kỳ vọng FTD lắm, nhưng quan điểm mình cho là thị trường đã có đáy nhưng sẽ còn test hoặc chỉnh lại mới lên tiếp chứ k chữ V đâu ae đừng fomo vùng 1230-1235 nhé

Coi sách anh Đức có phần đỉnh đáy đó. Chụp ảnh quăng lên TT “sách” đó có b/nhiêu loại/kiểu đáy …
Nó mừ dưới ba thì chờ … đáy 2 được. Nhiều hơn ba thì không biết sao phải chờ làm gì nhá.

Phát cuối phiên sáng /tường Group Vinabull/ Fanpage FB.

Dự nay chắc > 1X cổ CE! KL tầm 750-800 triệu cổ / GT trên 16,x k tỉ đồng.

image

Ảnh : phát tài nhà tui vượt cao ốc Pegasuite I 30 tầng lầu …

nay FTD chắc chưa ạ

image

Chuẩn quá bác

FTD để làm gì, phản ứng ra sao với FTD???