VNINDEX tuần 14-20/11: CHUẨN BỊ “SÓNG TĂNG” LỚN NHẤT THẬP KỶ

, ,

Em đồng ý với quan điểm của anh, trên bài em cũng có phân tích vĩ mô đó anh nè. Nhịp hồi đầu tiên chắc chắn là đánh cả thị trường rồi, đấy gọi là hồi kỹ thuật… Còn cổ nào muốn đi bền thì cần có yếu tố cơ bản, câu chuyện doanh nghiệp tăng trưởng rõ ràng. Ý em nói phân hóa là nhịp sau nhịp hồi kỹ thuật ấy ạ

2 Likes

Đồng ý quan điểm. Trong bài cũng nêu rõ là chờ các điều kiện nhưu NVL, PDR thoát sàn… thì thị trường mới hồi phục. Vậy nên giờ tập trung để quan sát thôi

2 Likes

Tôi cần những phiên sàn trắng bảng kể cả bank trụ. Mới mong thấy đáy

thoát sàn là dấu hiệu nổ

1 Likes

nước ngoài vẫn gom bank bác ơi, khó mà sàn trắng như bác mong được

1 Likes

Uhm. Nó nhiều tiền mua có khi 1 vài tháng mới đến đáy đó bạn. Mình mua theo nó bjo đến khi xuống đáy có khi /2 tài khoản

nhìn để thấy tích cực khi có dòng tiền gom thì khó sàn. chứ ko phải để mua theo nó bác ơi, mình theo dõi rồi, ko phải cứ mua theo nó là ăn đâu

1 Likes

Bạn cứ chờ xem nhé.

1 Likes

Giữa tuần sóng tăng thật rồi nè cả nhà. Phân tích kỹ thấy trong tuần sẽ có sóng nên chia sẻ lên cho cộng đồng tham khảo

2 Likes

Đã nhặt hàng rồi nhé

2 Likes

Chúc mừng các chứng sĩ. một phiên đầy tích cực

1 Likes

Chúc mừng tất cả nhà đầu tư. Đến nay thì đã có một giai đoạn tăng giá mạnh mẽ

Shs giá 10 nên giữ ko bạn

SHS nói riêng và nhóm chứng khoán nói riêng hiện tại phụ thuộc nhiều vào thị trường. Nếu SHS điều chỉnh về 8-8.1 bạn mua thêm trung bình giá, hồi phục lên thì bán ra nhé

1 Likes

Vì phụ thuộc thị trường nên có 1 kịch bản khác là theo dõi khi nào thị trường có dấu hiệu bật tăng thì bạn mua thêm để giảm vốn rồi sau đó bán ra

Thanks bạn

1 Likes