VPG - Amazing

mua ít thôi, quan trọng giờ là vào có bán đúng không đấy, hay suy nghĩ về cái đó

19 Likes

8x thì chắc phải cuối năm, trước mắt nhịp này lên 6X đã các bác nhỉ

2 Likes

Để tt tính, mình có phải tt đâu, nắm theo dõi thôi nè bác

18 Likes

Lần trước Hòa viết về DGW chuẩn đấy nhỉ, chắc phải lên được 160-170. LN quý 3 VPG liệu ổn không Hòa?

2 Likes

số 19 tỷ q3/2020 vẫn thấp nhiều so với năm nay. Vs dn này tăng EPS khác r, nên giá nó không ở vùng này đâu, theo góc nhìn của Hòa là v

18 Likes

dòng P và PVD,pvs Tệ nhi

2 Likes

hơi tệ thật

18 Likes

Hôm qua OIL lên 5% ,hôm nay P sẽ hút dòng tiền, dòng này tính đầu cơ quá cao .

1 Likes

^^, topic VPG mà bác ^^ sao bàn giá dầu căng vậy

18 Likes

nhưng em đồng ý nhé, nhóm cp này tính đầu cơ căng thật

18 Likes

VPG giờ mua tầm giá nào ok vậy anh Hoà

1 Likes

Giá này với Hòa vẫn còn rẻ, có thể bị chiết khấu ngắn hạn bởi một số cá nhân đã nắm đoạn trước, nhưng chỉ xảy ra ngắn hạn thôi nên canh mua thì thoải mái nhé !

18 Likes

con này lướt sóng hay ôm lâu dài ạ?

2 Likes

đừng lướt nha

17 Likes

Vpg cô đặc eps năm nay chắc đạt 10k là ít. P/e 10 thì giá mới có 100. P.E Thị trường đang 17. Nếu ngang thị trường giá 170

1 Likes

Định giá P/e theo thị trường cơ bản là bất hợp lý r, vì P/e là chỉ số không phải dùng định giá cho 1 số nhóm ngành ít doanh nghiệp tham gia trên thị trường như VPG đang tham gia.

21 Likes

Hòa nhiều hàng ngon đấy

2 Likes

ngồi không mà không tìm hàng thì chỉ cho thấy mình kém trong việc dành thời gian đầu tư thôi ạ ^^. Nêu mình k tìm được cổ phiếu xịn thì thà gửi NH cho đỡ mất thời gian vs tiền bạc, còn đầu tư là phải tìm được hàng ngon :smiley:

21 Likes

mình nghĩ là nên định hình phong cách Hòa nhé. Đã phím hàng ngon thì sau này không nên phím hàng đầu cơ hoặc chưa rõ ràng. Khi phím thì nói luôn tỉ lệ vào nhé.

2 Likes

Em đầu tư tài chính, phần lớn từ em đọc. Vì thế cơ hội chỉ cần nhen nhóm là em đưa vào list à, chứ mình k thu hẹp mindset mình anh ^^. Tuy nhiên có những cp em k đụng tới thật như FLC ROS,… vì không thỏa tiêu chí khi em đọc doanh nghiệp.
Còn về tỉ lệ thì k public lên đây được, chất xám mà, không bán free cái đó được. Do bên VN mình không có cái gọi là broker cá nhân hóa, nên phím trên đây chi tiết quá thì em k được lợi ích gì thì em k làm ^^

22 Likes