VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

Kệ em hihi long tân a7 kỳ vọng có 100tr/m2 cứ trừ đi như a7 nói là ra em nhé + gpmb vào nữa chưa kể đất tăng dân khôn đâu dễ như những những năm 2000 nữa

Chúc A7 và cả nhà ngủ ngon! A7 múc VPH không phải ngại đâu ạ

Ông so sánh vph vs mấy con khủng long chi cho khập khiễn.

Đừng nói nữa em. Đất ở với thương mai nó khác nhau

Tui chả thấy bán r mà chưa ghi nhận cả, vs lại 1 dự án chuyển nhượng M&A xong là nó ghi luôn vào doanh thu r

Còn vài dự án như tôi bảo đó bác. Dự án ctc nó bán từ 2019-2020 mà lãi gộp cao như vậy. Nếu bán vào chu kỳ đất này thử tính xem. Đợi nó ra bctc kt 2021 sẽ dễ hiểu hơn

Dự án ctc còn đâu đó 70 tỷ quý này book nốt

Riêng thằng KDC Nhơn Đức tui cứ tính cua thế này đi, của nó 40.5% mật độ xây dựng * 93.319m2 đất * Giá dự kiến TB30tr (là giá đang rao) = 1.134 tỷ (tui chưa trừ đi VAT 10% nữa nhé). Giá vốn tính cua là 50%( thực ra để giá vốn 50%doanh thu là dự kiến rất thấp muốn chính xác hơn cần có thông tin chủ đầu tư cung cấp) thì lợi nhuận trước thuế là khoảng: 567 tỷ, Thuế TNDN 20% thì LNST là 453 tỷ. Các giả thiết đang tính vs đk lý tưởng là bán hết 100% số sản phẩm (thông thường chỉ dự tính bán đk tối đa 80-85% rổ hàng) => ko lời như các bác nghĩ đâu nên cần xem lại và tính toán ra bảng cụ thể hơn, chưa kể sự án này còn lình xinh liên quan tới pháp lý dự án (hiện tại dự án đang diện móng cọc nhưng ko rõ CĐT lúc trước xây dựng và xin bán như thế nào, hiện tại tất cả các dự án tại Sài Gòn phaie xây thành nhà mới đk bán nên đang vướng mắc pháp lý, các bác nên kiểm tra lại => nó sẽ ảnh hưởng tới việc bán hàng rất nhiều, https://www.google.com/amp/s/mbds.tinnhanhchungkhoan.vn/bds-phap-luat/nha-dau-tu-mac-ket-tai-du-an-nhon-duc-cua-van-phat-hung-283202.amp)

Dự án này chuyển qua 55% cho lotte làm rồi bác nhé. Dự án nó làm sẽ là 22ha mở rộng

1 Likes

bác nên tính cụ thể ra bảng ấy, làm 1 bảng tổng hợp excel vào nếu muốn chứng minh thấy con này nó rẻ và tiềm năng, làm những dự án nào đã có pháp lý nhé chứ trong diện đang xin 1/500, chua có chủ trương đầu tư thì bỏ ra nhé, các giả định cứ để mức max nhất nhưng sau đos trừ đi 20-30% dự phòng nhé vid trong thực tế ko bio lý tưởng đk đâu.

Ok bác. Bác cứ nghiên cứu thêm, chúc bác ngon giấc

1 Likes

Bác chưa tìm hiểu kỹ hết rồi. Trên group này up cũng khá nhiều tài liệu mà. Cả hôm trc tranh luận mọi ng cũng up tùng cái cho bác xem, mà bác chửi mạnh quá nên k nạp vào đầu ấy

chào buổi sáng cả nhà, tiếc quá hôm qua k tham gia chat chit đêm khuya. đọc lại thấy vui thía.
VPH còn cãi nhau là còn tăng, thậm chí tăng nhiều ấy.
Trong thời điểm VPH bị cấm bán hàng, ai cũng quay ra chê, chửi nhưng đến 1/12/2021 đã được tháo gông, rồi còn lòi ra cái dự án ở Cần Giuộc - Long An nữa
Công ty mẹ lo đi giải quyết vài vụ việc pháp lý, mở thêm dự án. công ty con vẫn bán hàng, hợp tác xong với Lotte, bắt tay với giới tinh anh Hàn Quốc, vừa có thêm vốn triển dự án bên cạnh, vừa tạo được tiếng tăm vang dội vì đối tác với Lotte đâu phải dạng vừa, lại sẽ học thêm cách triển khai của họ. bán xong thì book 1 phần vào quý 4/2021 cho cổ đông ăn.

Sắp tới đại hội cổ đông 2022, khả năng cao book tiếp và công bố những dự án sắp tới thì ối dồi ơi…
Lên tàu nhé kẻo ko kịp
Chúc các bác ngày mới tốt lành!!!

3 Likes

Định nghĩa : CẦU VÒNG = KỲ QUAN CỦA THIÊN NHIÊN (ĐẸP)
MƯA = BUỒN
Sau cơn mưa sẽ xuất hiện cầu vòng
NGỤ Ý SAU NHỮNG ĐỢT KHẨU CHIẾN MẠNH MẼ VPH SẼ XUẤT HIỆN NHƯ CẦU VÒNG
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ :grinning: :coffee: :sunflower: :eagle:

1 Likes

Cứ Vph mà múc nhé anh em, Vph có sẵn 28.12 ha khu dân cư ở nhơn đức để ghi nhận doanh thu rồi
Dư địa tăng trưởng của Vph còn nhiều vốn hóa mới 1.7k tỷ thôi rất nhỏ so với giá trị thật của công ty

Ê ku. Đừng so thằng vài nghìn m2 với nghìn hecta

3 Likes

Nói mà ko pk ngượng :))

Quy luật của tự nhiên : em học của anh
SINH -->LÃO -->BỆNH -->TỬ
Quy luật làm ăn cũng vậy, giàu chưa hẵn đã giàu, nghèo chưa chắc đã nghèo
Nay có nghìn tỷ nhưng hênh hoang, xem thường người khác, bảo thủ …
rồi chỉ cần vài cú sảy chân thôi thì ta lại trở về nơi xuất phát

1 Likes