VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

Làng xanh riêng anh đỏ nhẹ kaka

Càng gông cùm khi bộc phát cành mạnh mẽ ! :grinning:

2 Likes

Thời buổi này làm ăn đang dễ kiếm tiền. Rất mong Ban Lãnh Đạo triển khai dự án sớm

Thế ngoài Nhơn Đức còn gì cụ, h thấy mỗi tương lai khu này kaka

1 Likes

Ngoài nhơn đức còn khu nghĩa trang Bình chánh hơn 15ha, Bình trưng đông 2.2 ha, Phú xuân hơn 3ha, hiệp phước hơn 3ha, Kdc Phú Mỹ, Kdc nhơn trạch ĐN, Kdc ở TT cần giuộc Long An… Đất nhiều

1 Likes

Vph có cái hay là tiền có sẵn trong túi rồi, chờ móc ra ghi nhuận doanh thu thôi, dù có động đất, sóng thần thì cũng ko ảnh gì hưởng nhiều

1 Likes

Tuần mới khởi sắc nhé. Hqua các cụ đi bão nên chưa dậy hả kaka

1 Likes
1 Likes

MUA BÁN NIỀM TIN CÁCH LÀM GIÀU NHANH NHẤT :grinning:
Tại sao lại định giá bằng niềm tin, niềm tin có sức mạnh thế nào ?

• Trong cuộc sống có rất nhiều loại tài sản để định giá về sự giàu có
  • Tất cả các loại tài sản đó đều được định giá bằng niềm tin + cảm xúc
  • Ví dụ. Khi thị trường BĐs được xem là nơi trú ẩn chống lạm phát giá đất nền, nhà cửa cứ tăng ai cũng nghĩ nó sẽ tăng tiếp, khi cung ít hơn cầu, cả một dãy phố hiện hữu 100 căn nhà chỉ một nhà duy nhất muốn bán mà rất nhiều người muốn mua, họ chốt giá ngôi nhà đó là 10 tỷ, thì nghiễm nhiên 100 ngôi nhà ở đó đều được định giá và quát với giá 10 tỷ/ căn, như vậy chỉ 1 giao dịch xác định mặt bằng giá cho cả dãy phố

Lên

Nhưng thấy trước có cmt phản hồi 1 cụ, việc bán 55% Nhơn Đức cho Lotte Land là hợp tác tuyệt vời, nhưng 55% nghĩa là VPH cũng ko còn cổ đông chính, việc nước ngoài họ đầu tư, xử lí mà cứ báo lỗ dự án thì theo Cụ thấy sao

2 Likes

Và Việc chuyển nhượng 55% báo cáo xong, nhưng giá trị 55% thế là ít so với giá trị đất

1 Likes

Bọn VPH đang bị cổ đông chửi vì vụ này đây

Vph chuyển nhượng 55% cho Lotte Land theo lãnh đạo Vph nói họ ko mấy quyền điều hành, bạn nhé. Lotte Land còn tạo điều kiện để nhân viên của Vph qua Hàn quốc học hỏi kinh nghiệm, cách quản lý …, Theo trao đổi ở ĐHCĐ 2022

Ko mất quyền điều hành hả bác?
Tại ghi nhận lợi nhuận từ việc bán 55% e thấy thế hơi ít nên hỏi bác.
Chứ cty có thực lực như VPH e vẫn tin đủ sức làm các dự án khi hết dịch và đất ven TP khởi sắc tăng

1 Likes

Vph dạo này mất thanh khoản lun nguyên phiên ATC ko khớp đc 10 cổ :smiley:

Đất ven càng lúc càng lên giá vì mua tích sản và đầu tư