VPH - Thời cơ đã đến 'nổi lửa lên em'

VPH DN nhỏ mà BLĐ có tâm đấy, cổ tức hàng năm có cho cổ đông, khó mỗi cái là giờ TT BĐS hơi vất vả nên cần đẩy nhanh vụ GPMB + đề bù kẻo để lâu nó giảm biên độ lãi. Xu thế hiện tại đang là đất vùng ven không rõ bên VPH diện tích đất dự án ven được bao nhiêu?

1 Likes

Dự án của Vph đã GPMB xong từ lâu rồi bác nhé. Bác cứ lôi BCTC ra xem sẽ biết thôi

1 Likes

Vph đất sạch 100%

2 Likes

CHUYỆN 3 NGƯỜI THỢ XÂY :grinning:

Ba người công nhân đang xây một bức tường ở công trường. Có người đi ngang qua hỏi họ đang làm gì.

• Người công nhân thứ nhất hậm hực nói: “Bộ ông không nhìn thấy sao? Tôi đang xây bức tường”.

• Người thứ hai nghiêm túc trả lời: “Tôi đang xây một căn biệt thự”.

• Người thứ ba vui vẻ trả lời: “Tôi đang làm nên một thành phố xinh đẹp”.

• Mười năm sau, người công nhân thứ nhất vẫn là thợ xây, người công nhân thứ hai đã trở thành quản lý công trình kiến trúc, còn người thứ ba thì đã trở thành chủ tịch của thành phố này.

BÀI HỌC RÚT RA
:point_right:Tư tưởng xa đến đâu, chúng ta có thể đi được xa đến đó. Tại cùng một xuất phát điểm, tuy nhiên suy nghĩ lại quyết định hết thảy. Nếu chúng ta nghĩ chúng ta đã có số nghèo khó, thì ta mãi nghèo. Nhưng nếu ta biết dù bây giờ ra chưa giàu, nhưng rồi ta sẽ giàu, thì điều đó cũng xảy đến.

:point_right:Không có điều gì ngoài đời thực lớn hơn suy nghĩ trong đầu ta. Thế nên khi cuộc sống của bạn đang sai, thì tức là cách nghĩ của bạn chưa đúng, và ngược lại. Hãy cẩn trọng với cách tư duy của mình, vì nó sẽ quyết định bạn là ai.

:point_right:Nếu như mỗi chúng ta giống như người thứ nhất, nhìn nhận công việc của mình với thái độ sầu khổ, thì công việc cũng theo tâm trạng của anh ta mà thành. Cùng một công việc tầm thường như vậy, nhưng có người có thể lấy tâm trạng vui vẻ mà đối đãi, thấy được điều tốt đẹp trong cái nhạt nhẽo, anh ta lại có thể phát triển mỗi ngày.

:point_right:Điều đó có nghĩa là, chẳng có điều gì trên đời này có ý nghĩa cho đến khi ta gán cho chúng một ý nghĩa nào đó. Bạn nghĩ cuộc đời màu gì thì nó sẽ ra màu ấy. Vậy thì, giữa đầy rẫy những tiêu cực, tại sao không nghĩ đến điều tốt đẹp để cuộc sống dễ thở hơn…?

Nguồn: ST

Cuộc đời thực tế bất công
Người tiêu không hết, kẻ lần không ra.
Nơi thì khô hạn nắng chang
Nơi thì ngập úng đắm chìm làng quê.
Tôi đây thiếu thốn đủ bề
Chỉ dư thừa mỡ phần mười một trăm.
Giá như bán đổi thành tiền
Thì Tôi đây đã trở thành triệu đô.
:face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::face_with_hand_over_mouth::laughing::laughing::laughing:

Mỡ rẻ lắm, có bán cũng ko kiếm đc triệu đô đâu :sweat_smile:

3 Likes

Em cho không mà còn k ai thèm lấy đây a :sweat_smile:

2 Likes

Mỡ người nên vô giá, chỉ tạm tính thì cứ 1g mỡ đổi 1kg vàng 9999 nhé

1 Likes

Ơ … Nghe bẩu mỡ người ko những ko bán được mà muốn lấy ra bớt còn phải tốn tiền cho bs đó :joy:

2 Likes

Đôi khi còn đăng xuất luôn khỏi trái đất nữa Andy dk :smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear::smiling_face_with_tear:

2 Likes

Quá trình hình thành nên cục mỡ cũng ko đơn giản, cũng phải tính theo năm.
Ấy thế mà có anh em lại nói nó ko có giá trị, lại nói giá trị âm nữa kkk
Khoản đầu tư tạo ra cục mỡ dư này là lỗ à bác

1 Likes

Ko nè, Có vài chỗ thật sự cần mô mỡ càng nhiều càng tốt … chỉ là đời ít khi nào như là mơ nên chỗ cần thì thiếu , chỗ ko cần lại dư :joy:
Thế mới đểu! :weary:

1 Likes
2 Likes

Vậy phải đi thiếu lâm tự đăng kí học ngay cửu dương thần công để di chuyển các mô mỡ thừa đến đúng vị trí cần thiết bác ha.

1 Likes

Giảm Sập sàn

Về 7 nào

Im lặng mà xúc

Nó đang múc CII rồi, CII sắp sàn kaka

Ngu haha