VSN (Vissan)... 7 năm sau IPO

Sau khoảng 50 năm hình thành và phát triển, Vissan vẫn đang giữ vững danh hiệu công ty sản xuất thực phẩm hàng đầu Việt Nam. CEO bày tỏ “Thị phần còn tùy theo các ngành nghề, tùy theo các ngành thực phẩm khác nhau mà có những thị phần thay đổi khác nhau. Tuy nhiên, so với các doanh nghiệp đang hoạt động trong cùng ngành nghề thì Vissan vẫn có thị phần cao nhất và mục tiêu của Vissan không phải bó hẹp trong thị trường Việt Nam nữa mà sẽ vươn ra thế giới.”

Thị phận số 1, định giá rẻ bèo :))

1 Likes

Em này chắc phải đợi thoái vốn nhà nước bác nhỉ
7 năm cổ phiếu chỉ có cắm đầu đi xuống! Nể các anh nhà nước

cha chung không ai khóc

1 Likes

VSN gần 8 năm sau IPO rồi

Bác chắc cutloss outkhỏi VSN rồi nhỉ?

Cũng giống Masan ôm VSN nhỉ!

VSN đang giá đáy mọi thời đại, tầm vnindex300-500 gì đó

Chờ 6 năm vSN rồi
Không biết khi nào các bác lớn khởi động lại kế hoạch thoái vốn VSN ?

Em này nhà nước càng giữ thì càng thiệt thòi!

Bác nào biết cho mình xin tí thông tin nhé. Cám ơn

Tự sướng với VSN một tí! Hihi

1 Likes

Xếp VSN vào doanh nghiệp bán lẻ thì định giá rẻ nhất ngành.
Xếp VSN vào chăn nuôi heo thì hiệu quả cao nhất ngành.
Xét về đất đai Top đầu thị trường: VSN sở hữu quỹ đất vàng tại trung tâm TP.HCM, hệ thống phân phối 63 tỉnh thành (130.000 điểm bán hàng, 1.000 siêu thị, 50 điểm bán hàng)
Giá trị tài sản, tiền, thương hiệu vượt xa giá trị giao dịch trên sàn

1 Likes

Mình tưởng bác bán cutloss VSN rồi chứ.

Đề cập về định giá thì cách đây 7 năm Massan định tầm 500trusd và mua với giá 126k

Sau 7 năm thì nhiều thứ thay đổi gia tăng mạnh e.g. Bđs , giá trị thương hiệu …thì VSN giờ mình dự định giá tầm 1 tỷ usd ! Bác cho ý kiến. Thanks

Mình đánh giá thị giá này là rẻ
Tương lai định giá bao nhiêu sẽ phụ thuộc vào kế hoạch thoái vốn nhà nước tại VSN

1 Likes

Định giá GIÁ TRỊ DOANH NGHIỆP dù chính phủ thoái vốn hay không cũng không thay đổi bác ơi

GIÁ TRỊ DN giảm hay tăng do giá trị tài sản + kinh doanh của DN. Cõn chính phủ định giá lại thì để thoái vốn với mức giá hợp lý.

Ví dụ cứ lấy định giá min. ( rẻ nhất) 500tr usd thời Nhà nước thoái vốn lần đầu 22% thì giá cổ phiếu tương đương 150k/cp.
Còn nếu giá trị tài sản, thương hiệu, kinh doanh tăng tốt sau 7 năm IPO thì tất nhiên định giá cao hơn nhiều 1/2 tỷ usd này

Như IDP bán cho Singapore giá260k/cp, BHX định tầm 1.7 tỷ usd hay FRT định tầm 1.5 tỷ usd….

1 Likes

VSN chào sàn 2017 giá 67k/cp, mức giá trúng thầu thấp nhất trong đợt đấu giá 22%

Cổ phiếu VSN của CTCP Việt Nam Kỹ nghệ súc sản - Vissan chính thức giao dịch trên UPCoM từ ngày 21/10/2016 với giá tham chiếu trong ngày giao dịch đầu tiên là 67.000 đồng/CP.

1 Likes

Chart thấy thỉnh thoảng có giá xuống dưới biên dưới BB 20 nhỉ

1 Likes

Cơ cấu cổ đông của VSN cô đặc. Lượng hàng trôi nổi rất ít nên dễ bị dìm giá xuống để mua rẻ

https://vietstock.vn/2023/10/pho-thu-tuong-le-minh-khai-yeu-cau-day-manh-co-phan-hoa-thoai-von-nha-nuoc-tai-doanh-nghiep-746-1118175.htm

Đợi các anh dìm tiếp mua tiếp bình quân giá và chờ ngày chiến thắng đây bác.

Ah mà anh MSN cách đây gần 8 năm bỏ giá 127k/cp để quyết đấuvới anh CJ bỏ giá 120k/cp …nhưng giờ anh MSN đang khó khăn vì lãi suất TP quốc tế usd tăng mạnh nên chắc khó tham gia đợt này nếu Vissan thoái vốn?

Vissan quá nhỏ. Nhà nước thoái thì MSN có thừa tiền để mua

Mình thì không nghĩ thế vì trong lúc khó khăn thì TIỀN CỰC KỲ QUÝ HIẾM.

Bác tính xem 68% , 55tr với giá cách đây gần 8 năm thôi 126k thì anh MSN phải chi ra bao nhiêu tiền?

Mình cõn nghe tin đồn ( thực hư thế nào thì mình khg biết) là MSN cần usd để trả nợ nên khả năng bán 23% VSN đã mua cho anh HQ ?

Với công văn chỉ đạo của PTT thì không biết SÓNG THOÁI VỐN NHÀ NƯỚC có trở lại sau gần 8 năm đóng băng không nhỉ?

Con sóng thật sự thường xảy ra khi ai cũng chê bai, ghét bỏ và quên đi vì đóng băng quá lâu làm thua lỗ và cùn chí mọi người

Cá nhân mình năm 2017 từng mua VSN giá 87-88 và lỗ chỏng vó!

CJ lúc nào cũng sẵn sàng vào VSN

1 Likes