Wash out - cứ điểm 1250 "đang đợi địch đến đánh đồn"

Con này lái phải “mượt” lắm mới đủ sức lái bác ơi. Những người mua được giá sàn, gần sàn hôm nay chưa chắc có lời khi CP về TK (trong đó có em). Nhưng mà dù sao, hôm nay giữ được giá trên 20 là thành công nhất của VIX rồi.

4 Likes

Sau bao năm chơi gex e tự thấy bản thân ko đủ mượt bác ạ

1 Likes

Chào buổi sáng,
Hôm nay mọi thứ dường như khá tích cực ở khía cạnh tâm lý cho nhà đầu tư.

• Tình hình thế giới cũng khá ổn với việc giá dầu tăng nhẹ hơn 1%. Các phần khác không có gì đặc biệt.
  • Tình hình VN ta thì dịch COVID vẫn đang chưa thấy đỉnh sau bao ngày leo dốc. Tuy nhiên, tâm lý dường như không còn quá bi quan sau cú vượt ngưỡng thần thánh.
  • Cảm xúc vỡ òa khi VNI từ mức 1,225.52 vọt vèo qua 1,250 và đóng cửa lên đến hơn 1,273 làm cho người ta không thể tin nổi. Gây hiệu ứng tâm lý tuyệt vời cho người cầm cổ hoặc vừa mua giá đỏ. Tuy nhiên, tất cả cũng chỉ là tâm lý. Chúng ta cần một phiên giao dịch khối lượng 20k tỷ và giá tăng giảm nhẹ rồi đóng cửa cao nhất trong phiên để khẳng định xu hướng tăng vẫn còn.
    Chúc các bác thắng lợi!
3 Likes

Cảm ơn bác! Lên nào!

1 Likes

Hôm nay em cần một chút test giá đỏ để VNI quay lại vùng 1,265 và sau đó bùng lên lại với thanh khoản vọt lên 20k tỷ thì mới khẳng định xu hướng tăng vẫn còn nha bác.

Giờ là lúc bắt đầu thử sức 1,265 đây. Mong là vượt qua kỳ thi này.

3 Likes

Kìa bác ơi đỏ rồi

1 Likes

Mong là vượt qua được!

2 Likes

Qua rồi!!!

1 Likes

Chưa chắc bác. Sau 2h15 xanh lại mới chắc.

2 Likes

Fubon giải ngân từ 2h
Mong là ổn bác ơi

1 Likes

Vol vẫn còn bé quá!

2 Likes

Đạt được 2/3 tiêu chí của em rồi bác:

• Xanh đỏ trong phiên
  • Test 1,265 và pass
  • Thanh khoản 20k tỷ
4 Likes

Mình nghĩ có lẽ cần thêm vài phiên nữa! Dập dìu vol thấp vùng này test đi test lại vài lần rồi nổ vol break 1k3 luôn là đẹp!

2 Likes

Lực cầu bắt đáy yếu :frowning:

2 Likes

Không phải lực cầu yếu mà người ta ngại dính bull trap đó bác. Em chỉ mong hôm nay giằng co quanh 1,270 để ổn định lòng dân chứng thôi. Đừng rơi sâu quá 1,265 là mừng rồi bác ạ.

3 Likes

Vẫn ổn, 2 phiên cuối tuần hi vọng test đáy thành công!

2 Likes

Chào buổi sáng,
Trước tiên, em xin vắn tắt là hôm nay sẽ là một phiên tích cực.

• Trên TG, Dow Jones Index đã có 1 phiên xanh đẹp (+0.83%). Dầu khí có một cú hồi ấn tượng với hơn 4% tăng giá. Hầu hết các chỉ số lớn trên TTCK TG đã và đang diễn ra tích cực.
  • Quay lại với Việt Nam, không phải ngẫu nhiên mà hôm nay hàng loạt báo đều đăng bài mang xu hướng tích cực với các tin về vaccine và các doanh nghiệp hoàn thành mục tiêu lợi nhuận. Không khí bi quan do COVID đã tràn ngập các trang mạng quá lâu rồi nên chẳng còn đủ sức câu khách nữa nên các tay viết chủ lực phải tìm đề tài khác thôi. Trong đó, cafef đăng một tin làm khối người giật mình.
    https://m.cafef.vn/nha-dau-tu-de-san-86000-ty-dong-chua-giai-ngan-tai-cac-ctck-vao-cuoi-quy-2-20210721164300378.chn
    ==> Thật giả thì không biết chứ có người đang ngụ ý rằng “mấy anh không mua giá này thì thằng khác có thể nó mua đó”.
  • Đi vào chi tiết giao dịch, em nghĩ sẽ có một sự giằng co trong phiên hôm nay vì có một lực lượng nhỏ cổ phiếu có lời do mua giá rẻ hôm thứ Hai và cú đảo chiều từ xanh 10 xuống đỏ 2 của phiên hôm qua làm nhiều người chùn tay ấn phím BUY. Dự đoán xấu nhất của em thì cứ điểm 1,250 sẽ được bảo vệ khá tốt. Xấu quá thì 1,230 sẽ là thành vách kiên cố nhất của lần này. Thủng điểm này thì em thề, em hứa em bán, em chạy cho bằng hết, cho bằng cạn mới thôi. Nói vui thôi chứ khả năng này dưới 1% các bác nha.
  • Khuyến nghị, nhiều thông tin tích cực đã qua, nhiều CTY báo cáo lợi nhuận khủng đã qua nên mua để đón sóng báo cáo đã hết. Giờ là lúc tìm kiếm những CTY có những “câu chuyện riêng” để nhắm đến: chia chác lợi nhuận, thoái vốn, tăng vốn thông qua chào bán cho cổ đông hiện hữu, NH đang bị giảm quá đà…

Chúc các bác giao dịch thành công!

3 Likes

Hello bác! Chúc bác ngày giao dịch may mắn nhé!

1 Likes

Hi bác, em đang viết bài… chưa xong. Bác nán lại chút xíu sẽ có quà cho bác.

3 Likes

Chào buổi sáng,
Trước tiên, em xin vắn tắt là hôm nay sẽ là một phiên tích cực.

• Trên TG, Dow Jones Index đã có 1 phiên xanh đẹp (+0.83%). Dầu khí có một cú hồi ấn tượng với hơn 4% tăng giá. Hầu hết các chỉ số lớn trên TTCK TG đã và đang diễn ra tích cực.
  • Quay lại với Việt Nam, không phải ngẫu nhiên mà hôm nay hàng loạt báo đều đăng bài mang xu hướng tích cực với các tin về vaccine và các doanh nghiệp hoàn thành mục tiêu lợi nhuận. Không khí bi quan do COVID đã tràn ngập các trang mạng quá lâu rồi nên chẳng còn đủ sức câu khách nữa nên các tay viết chủ lực phải tìm đề tài khác thôi. Trong đó, cafef đăng một tin làm khối người giật mình.
    https://m.cafef.vn/nha-dau-tu-de-san-86000-ty-dong-chua-giai-ngan-tai-cac-ctck-vao-cuoi-quy-2-20210721164300378.chn ==> Thật giả thì không biết chứ có người đang ngụ ý rằng “mấy anh không mua giá này thì thằng khác có thể nó mua đó”.
  • Đi vào chi tiết giao dịch, em nghĩ sẽ có một sự giằng co trong phiên hôm nay vì có một lực lượng nhỏ cổ phiếu có lời do mua giá rẻ hôm thứ Hai và cú đảo chiều từ xanh 10 xuống đỏ 2 của phiên hôm qua làm nhiều người chùn tay ấn phím BUY. Dự đoán xấu nhất của em thì cứ điểm 1,250 sẽ được bảo vệ khá tốt. Xấu quá thì 1,230 sẽ là thành vách kiên cố nhất của lần này. Thủng điểm này thì em thề, em hứa em bán, em chạy cho bằng hết, cho bằng cạn mới thôi. Nói vui thôi chứ khả năng này dưới 1% các bác nha.
  • Khuyến nghị, nhiều thông tin tích cực đã qua, nhiều CTY báo cáo lợi nhuận khủng đã qua nên mua để đón sóng báo cáo đã hết. Giờ là lúc tìm kiếm những CTY có những “câu chuyện riêng” để nhắm đến: chia chác lợi nhuận, thoái vốn, tăng vốn thông qua chào bán cho cổ đông hiện hữu, NH đang bị giảm quá đà…

Chúc các bác giao dịch thành công!

2 Likes