Xin hỏi thủng 1200 VNINDEX sẽ đi về đâu, nên chơi hàng gì bây giờ các bác?

Bác biết cách các chính phủ xù nợ người dân và chủ nợ không?

Lạc đề

Sao lại lạc đề nhỉ? Các con sóng lên xuống đều được tạo ra từ đó mà

Bác nói rõ hơn. T chưa hiểu ý bác. Cp xù nợ dân kiểu gì? Chính phủ nợ dân kiểu gì?

Trong trò chơi tài chính, quan trọng là cái đầu bác ạ. Nếu tôi nợ bác 1 tỷ, tôi có cách gì xù nợ bác không? kkk. dùng cái đầu đi bác. không phải xù nợ là dùng biện pháp không trả bác đâu nhé, mà dùng kỹ thuật để xù bác à :blush:

1 Likes

Nói ra hẳn hoi, úp úp mở mở nhăng cuội. Sợ nói hẳn ra thì lộ nói vớ nói vẩn à. Kỹ thuật là gì. Ảnh hướng quái gì có khủng hoảng hay ko. Đừng có đem mấy thuyết âm mưu thống trị thế giới ra đây đấy nhé :)) vì t nghe chán cái thuyết âm mưu cp cố tình tăng ls cho sập thị trường rồi ôm tài sản rồi :))

Làm khoản nợ bị teo tóp lại, bị bốc hơi :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Đang sáng tác tiểu thuyết à :))) thế nào là khoản nợ teo tóp, ai nợ ai? Hay chính mình cũng không hiểu mình đang nói cái gì :))

Tại bác chưa đủ độ thấu hiểu nên chưa nhìn thấu thôi. Chẳng được mấy người đàng hoàng khi vay nợ đâu bác, người ta sẽ tìm cách xù nợ thôi. Bác định nghĩa về tiền xem thế nào, để từ đó tôi hiểu được tư duy của bác ra làm sao.

2 Likes

Chẳng có câu nào có ý nghĩa. Mồm cứ xoen xoét trình độ nhưng lấp liếm cho cái đầu rỗng tuyêc. Thôi ở đấy thẩm du 1 đi, mất thời gian. Bye.

Tuần sau đu HD6 được không ạ?

Chạy nhanh gớm, giống này không phải rùa mà là thỏ rồi :crazy_face:

Thế này thì khó hy vọng rồi bác, nát thật rồi! :pray:

DXY phi như ngựa thế này là làm sao các bác nhỉ?

Giờ thì ít người yếu tâm lý lắm, chỉ có vay magin thì chịu thôi. Nên chứng sập hẳn là khó. Đtu mà nếu thấp canh mua đc thì có tiền.

Mục tiêu vàng về 1400, khi đó vàng trong dân sẽ đx bán ra, 1 khoản tiền khổng lồ, nó sẽ đổ vào đâu :d

Chuẩn bị úp sọt long :d

Có 3 cách, em chỉ nói 1 cách thôi nhé.

Năm 1945 sau thế chiến 2, nợ nước Anh = 100% GDP. Đến năm 1990, nợ công của nước Anh giảm xuống chỉ còn 50% GDP cho dù chính phủ ko trả nợ 1 xu nào, cục nợ vẫn còn đó. Làm được như thế là vì mỗi năm GDP tăng trưởng 3%, năm được bù năm mất thì coi như còn bình quân 2%. Vậy là GDP tăng gấp đôi sau gần 50 năm thì tỉ trọng món nợ chỉ còn 1 nửa là như thế. Sau 100 nữa chắc cục nợ đó vẫn còn nguyên, thế nhưng chỉ chiếm 10% GDP thôi. Vậy là coi như thoát nợ khi nó ngày càng teo tóp đi.

Người Nhật cũng làm y chang nên nợ công > 300% GDP. Cho nên 60% thị trường Tokyo có ông chủ là Ngân hàng trung ương Nhật BoJ. Chính vì vậy nên BoJ kiên quyết giữ lãi suất âm mặc kệ các NHTW khác tăng lãi suất. Bọn họ biết rằng sau 100 năm, 200 năm thì cục nợ 300% GDP kia sẽ teo tóp chỉ còn 15-20% GDP thời điểm ấy thôi. Vậy là miễn ko phải trả tiền lãi vay thì cứ việc ôm hết sàn Tokyo rồi dần dần xả ra cho ai thik mua.

Còn 2 cách khác thì các bác tự tìm hiểu lấy nhé mà biết đường mua bán. Chủ top khôn vãi, hỏi câu này là biết định nhằm vào đâu rồi

5 Likes

bác nói mà mình mất ngủ luôn…hic
ôm 1 đống qbs,dlg chắc để vài năm lun

Bác dậy e vẽ tranh với :smiley: