Đoản khúc cuộc đời

Học hành chăm chỉ nhé bạn. Có gì khó cứ gặp thần tiên tiền tỉ @Bernice :heart_eyes: :heart_eyes: :star_struck:…tớ chỉ biết thế.trêu tí Bơ phếch ( Perfect)

1 Likes

Cảm ơn bác :d

2 Likes

Thấy cụ hỏi cụ BN hsg, cụ T.11 dự đoán

4 Likes

Anh Nam ơi, cho em hỏi về HPG xíu nha anh.
Ở khu vực hiện tại (20±), em có thể gom cho mục tiêu trung hạn không ạ.
Em nhớ có lần anh vẽ target sóng hồi trung hạn của HPG là đến tầm 31 nhưng em không biết có nên gom luôn từ bây giờ hay đợi thêm 1 nhịp giảm nữa rồi mới gom dần. Nhờ anh chỉ thêm về cấu trúc sóng của nó với ạ. Em cám ơn anh nhiều.

5 Likes

Đó là sóng tính toán nhịp trước nhưng sự kiện trái phiếu đã làm sóng đi nhanh hơn tính toán. Sóng gần đây anh tính an toàn kết hợp TA và FA chọn khu vực hồi 18-20k mà em. Hiện tại nó vẫn đang tích lũy trong cái nêm mà anh vẽ mấy hôm trước. Nếu breakup thì mục tiêu khu 24-25 hoặc hơn một chút, khi đó xác nhận sóng tăng nhưng không có nghĩa là mua luôn mà phải đợi chỉnh mới mua. Giá hiện tại gom được nhưng bắt buộc phải cầm dài. Hình bên dưới, đường xanh biển là đường ngày trước tính toán nhưng fail, còn đích không thay đổi. Giờ quan sát cái nêm anh đánh dấu, xác suất đang ngang ngang nhau nhưng thiên về xu hướng breakup hơn bởi giá HRC tạo đáy và đang hồi khá tốt. Nếu lên khu 25k xong chỉnh thì mục tiêu chỉnh về khu 16-17k và lên sóng tiếp với tình hình không khủng hoảng (suy thoái nặng), còn trong trường hợp suy thoái, khó khăn thì khu vực đó gom tốt.

11 Likes

dạ cảm ơn a, tiếp tục rình mò khu 16-17 thôi ạ :smiley:

6 Likes

Chà vậy là em missed mất phân tích gần đây nhất của anh. Em cám ơn anh nhiều, em hiểu kỹ rồi ạ.

8 Likes

Hình bên dưới:

Cấu trúc sóng đang đi 5-3-5 là một sóng đẩy (đường tím) Cấu trúc chính tạm tính là cấu trúc ABC (A từ 11.8k lên 21.25k), B từ 21.25 về 17.05k, C từ 17.05k lên có mức fibo 0.618 hoặc 1 hoặc 1.618). Thực tế nó đi theo đường nước biển đầu lên fibo 0.618 (22.9k) là mục tiêu tối thiểu rồi chỉnh về khu 20k và đang tích lũy, tích cực nó sẽ lên một đoạn nữa là đường xanh biển thứ 2 để lên mục tiêu sóng A=C (mục tiêu 26.5k cũng là mục tiêu vượt 24.7k, khi đó tạo một đẩy được xác nhận, cấu trúc tích cực là theo xanh lá vẽ trong bản vẽ luôn, nhưng xét tình hình vĩ mô, nội tại doanh nghiệp, trường hợp vượt qua 24.7k cũng không được nghĩ lên sóng tăng luôn, phải xét cấu trúc ở hình cuối mới phù hợp diễn biến nội tại (mở rộng nhà máy cần có thời gian, và vĩ mô cũng cần có thời gian mới setup xong).

9 Likes

E an tâm theo rồi, mấy nay e vẫn đợi, vì e nhận định nó sẽ đi theo sóng lớn ảnh bên dưới của a

3 Likes

a @Bach_nam xem giúp e MBB có đi theo cấu trúc tương đồng HPG k ạ, e cảm ơn

3 Likes

giá HRC đã tạo đỉnh 3 và giảm giá trong dài hạn rồi b.
HPG mình nghĩ thiên về sideway 1 thời gian dài, chưa xác định tăng hay giảm.

1 Likes

Cụ xem nx of cụ BN, nó chưa thủng vùng đánh dấu, chưa lên mức trên để đảo trend

3 Likes

cụ T.11 là ai vậy bạn?

3 Likes

E cảm ơn a

2 Likes

Là cụ có user T.11.11.11 hđ ở F ba một chín.

6 Likes

Bác dùng tuyệt kỹ gì tính toán chỉ số chính xác vậy ạ? Các số bác đưa ra k lệch mấy.

2 Likes

Cụ BN dùng nến + fibonacci tt break vs mục tiêu.

5 Likes

Bác rành thế?

3 Likes

Cụ cho tôi code.

2 Likes

Nhờ @Bach_nam soi giúp mình TNG sóng hồi này lên được bao nhiêu?

3 Likes