1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

:rofl: :rofl: chắc e cười là hợp lý nhất thoai ạ :upside_down_face:

7 Likes

Anh mới đj ăn bún đậu mắm tôm nhưng lạ quớ họ còn cho thêm cả thịt … heo em ợ, rõ ràng là quảng cáo " bún , đậu , mắm tôm " …:disappointed:

7 Likes

Dk lại nói chuyện thâm rồi :roll_eyes:

7 Likes

Ngẫm lại …. Cũng đúng :eyes:

7 Likes

Với Trứng Thủ chuyên nghiệp thì Tăng hay Giảm đều là Cơ Hội

• Andjku
8 Likes

Heo ăn tạp e nhé, ăn cám, bắp, chuối, sắn Vân Vân và mây mây, ở nhà nhiều quá rồi e, ra ngoài nhiều sẽ nhanh trưởng thành giống Quynh @TommyJerry vậy :joy:

7 Likes

À… Đệ đệ giận ta sao? Nay kêu đệ ơi đệ hỡi 8 chục lần… Im như nhíp… Ta buồn :triumph:

7 Likes

:sweat_smile:
Vậy mà chê ngta nai :sweat_smile:
Em đi nhậu cũng nghe mấy ổng nói mới biết chứ em có đời nào quan tâm thịt heo đâu :sweat_smile:

7 Likes

Ý là bài thơ anh trích dẫn ấy.

Nếu xếp hạng 20 cuốn sách anh thích nhất thì:
Shogun
The prince of nothing
Ruồi trâu
Tên tôi là đỏ
Sử ký Tư Mã Thiên
Tam quốc diễn nghĩa
Con bạc
Về chuột và người
Chiếc xe táo
Những người sống và những người chết
Chiến tranh và hoà bình
The aspect emperor
Quân vương
Thuỷ Hử
Phía tây không có gì lạ
Tên của đoá hồng
The broken empire
Không gia đình
Socrates in love
Khúc ca Noel

7 Likes

List này có 3 cuốn em đọc rồi: Ruồi Trâu (đọc khoảng 3 lần trong 15 năm, lần nào đọc cũng rớt nc mắt :smiling_face_with_tear:), Không gia đình, Chiến tranh và hoà bình.
Cuốn Của chuột và người em cũng có mà bản tiếng Anh, em đọc k hiểu mấy nên bỏ giữa chừng.
Còn văn học Tq thì em k hợp. Em đọc văn học phương Tây, các tác phẩm kinh điển :blush: như Cuốn theo chiều gió, Hai số phận, Những người cùng khổ, Sherlock Holmes, Tiếng chim hót trong bụi mận gai…
Anh giỏi cả tiếng Việt, tiếng Hán lẫn tiếng Anh, quá giỏi anh :smiley::+1::four_leaf_clover:

7 Likes

Mấy “ông” này đi nhậu nhiều nên không có trong sáng như em dc :relieved::relieved::relieved:
Em thì đi tập yoga, đi giữ trẻ con :relieved::relieved::relieved:
Tháng trc đi English club, em nói chuyện với 1 anh chàng, cả 2 nói về bài hát tiếng A, em hỏi ảnh thích bài nào nhất, ảnh trả lời là bài I don’t like to sleep alone, rồi hỏi em biết k, em bảo biết, em thuộc lời rồi hát dc luôn, sau đó hát tới khúc giữa bài thì anh chàng cười, mấy ng khác cũng cười, em tưởng đâu em hát dở ngta cười, sau đó về nhà mới hiểu :rofl::joy::joy: quỷ sứ gì đâu :relieved::relieved::relieved:

I don’t like to sleep alone
Stay with me, don’t go
Talk with me for just a while
So much of you to get to know

Reaching out, touching you
Leaving all the worries all behind
Loving you the way I do
My mouth on yours and yours on mine

Marry me
Well, let me live with you
Nothing’s wrong when love is right

7 Likes

@Tammy.Tr . Bạn @NPN1989 đã từng nói rất chuẩn và hay! :innocent:

7 Likes

Là sao anh? Em chưa hiểu ý anh?
Anh @NPN1989 thì nói rất hay rùi, mặc dù em k hiểu hết ý nghĩa các cmt ảnh viết nhưng em biết là hay. Bữa giờ em khen quá chừng rồi đó.

6 Likes

À ảnh nói về hiểu ngôn ngữ ý e :grinning:
Ko phải ý a là e ko hiểu. Đọc lại cho vui thôi, thấy đúng.

6 Likes

Hiccccc em chẳng hiểu gì hết :relieved::relieved::relieved::relieved::relieved::relieved::relieved:
Ý là đọc thôi chứ đừng dịch nghĩa à?
Nhưng em hiểu luôn trong tiếng A mà đâu có dịch qua tiếng V đâu a? Learn English in English.

6 Likes

Ko ko…thoai bỏ đê :coffee:

6 Likes

Hiccccccc đúng là bỏ qua thôi chứ càng nói em lại càng k hiểu gì :relieved::relieved::relieved:
Thôi nghe vài bài nhạc rồi đi ngủ sớm :relieved::relieved::relieved:

6 Likes

Ngủ đê… :innocent:

5 Likes

Em thấy anh Tơm Mỳ ở 1 level nào đó mà hiểu dc rất nhiều người khó hiểu, điển hình là @Andjku dk và anh @NPN1989 .
Các comment của anh @NPN1989 em thiệt tình đọc chậm lắm ráng hiểu mà hiểu k dc. :smiley:

7 Likes

Mỳ Tơm thì cứ như…babies đi cho trẻ lâu chứ suy nghĩ nhiều chi cho mau già :sweat_smile:

7 Likes