1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

Này là bài thơ trước khi seppuku của một nhân vật trong bộ Shogun của James Clavell.

Truyện hay và trí trá lắm.

7 Likes

có ai như mềnh ko? thích nhiều tin nhắn mọi ng nhắn, tối về đọc dần từng cái một :slight_smile:

7 Likes

Khồng… Bởi vì… Rảnh coi suốt nên ko nhín dc tới tối :rofl:

6 Likes

Ah ý em là giờ đang lỗ thì tự an ủi mình xíu thôi cho đỡ khủng hoảng, rồi sau đó tất nhiên phải kiếm cách chuyển nhà chứ k thì tiền đâu mà sống :relieved::relieved::relieved:
Em đã từng trải qua như zậy mờ :relieved::relieved::relieved:

6 Likes

Ý anh là đoạn thơ em post đó hả?!
Ôi sao mà anh đọc nhiều và nhớ giỏi dữ vậy! :star_struck:

6 Likes

À ý a là đừng tự an ủi kiểu đó, xem lại vấn đề vì sau như vậy rồi rút kinh nghiệm. Kinh nghiệm là sợi dây rút cả đời ko hết :rofl:

7 Likes

Yes I definitely got your point!
What I mean is positive thinking, bro!
Of course I know that money is not enough for 95%.

8 Likes

Uhmmm… Đại khái cũng khó mà cho e hiểu gọi là tường tận. Do cách diễn đạt của a chưa chuẩn… thoai… Take it easy… Tùy hỉ :innocent:

7 Likes

Yup! Em cũng chưa diễn đạt đủ ý để anh hiểu ý em!
Trc đây có mấy bài báo mang tính chất an ủi nhà dtu, vd như các ông lớn giảm mấy ngàn tỷ, chúng ta mới mấy trăm tr ăn thua gì…bla bla bla các kiểu…em hoàn toàn không đồng ý với các bài báo đó.
Nhưng trong hoàn cảnh đang ôm tk lỗ thì áp lực đủ thứ, việc đầu tiên phải làm cho bản thân mình thoải mái trước đã, thì đầu óc mới suy nghĩ tiếp tại sao mình lại thua lỗ, rồi từ từ tìm cách thoát thân dc… :relieved::relieved::relieved:
Ý em là zậy đó!

7 Likes

Hai huynh mụi chung sì phố thì dắt nhau vào Vincom quận 2 từ từ làm cho rõ đj … cứ 96 với 6 … à lộn 95 với 5 chắc tới mai :grin:

7 Likes

Dk cứ đen tối :relieved::relieved::relieved:

7 Likes

Thôi tạm thế đã :grinning:
Mỗi người mỗi suy nghĩ khác nhau :grin:

7 Likes

Ok, bro!
Mà mỗi ng mỗi hoàn cảnh, mỗi cs, nên sẽ k có mẫu số chung dc! :relieved::relieved::relieved:
You keep your point and so do I!

8 Likes

Chúng ta cần Thực Tế nhưng Lạc Quan :relaxed:

Đơn giản như đang giỡn vậy thui hai huynh mụi @TommyJerry @Tammy.Tr:kissing_heart:

Cơ mờ nay hok có hình yoga đồ tập mới à Làdy? 🫤

7 Likes

Yup! That’s me, bro! :stuck_out_tongue_winking_eye:
Ủa trc kia heo ăn chuối k phải là ăn chay hay sao ta? Rồi heo ăn thịt con gì mà giờ heo ăn chay zậy ta?! :joy::joy::joy::rofl::rofl::rofl:

7 Likes

Trời ạ … Heo làm giề có vụ ăn chay? :sweat:

• bắp , đậu nành, cá khô các kiểu con đà điểu …
    Ai bẩu em heo ăn chay thế? :grimacing:
7 Likes

Ủa thì hổng phải ông bầu Đức ra mắt heo ăn chay đó sao?!

7 Likes

Kệ … ổng :rofl:
Mỹ Tâm thật hồn nhiên @TommyJerry ạ, làm anh cứ nhớ thời trai trẻ :relieved:

7 Likes

Ý em là trc đó ổng đã có heo ăn chuối rồi, mà ăn chuối thì khác gì ăn chay đâu, mà nay còn thêm heo ăn chay nữa.
Mà nào giờ em chưa mua hàng của ổng luôn, kể cả chuối lẫn heo.
Anyway, em vẫn respect bác ấy!

8 Likes

Thiệt hông dk?!
Chắc do em chưa trải nghiệm nhiều thứ thôi mà!
Anyway, thế hệ em chắc nhiều ng như em lắm :relieved::relieved:

7 Likes