1 Phút quảng cáo: Bây giờ hoặc không bao giờ!

Em nghĩ là Bắt Dao Rơi và Nhặt Vàng Rơi không giống nhau ĐK. Cả 2 đều là mua khi trứng đang giảm giá nhưng Bắt Dao rơi thì cứ tưởng là đang bắt được vàng và chờ nó tăng lại nhưng trứng lúc đó chưa phải là vàng, khả năng cao còn giảm tiếp;
còn Nhặt Vàng Rơi thì là biết rõ trứng lúc đó là vàng nên vào nhặt được, khác nhau là ở chỗ cứ tưởng nghĩ là bắt được vàng mà thực ra không phải vậy, còn một cái là biết rõ nên vào nhặt :innocent: :innocent:

5 Likes

Ý em là lịch sử lun lặp lại đúng hok? :thinking:
Nhìn xa và bít tham khảo quá khứ là rất tốt :heart_eyes:
Nhưng như thế chưa đủ nà :relieved:

5 Likes

Vâng, đại ka hướng dẫn em thêm nha :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart: :kissing_heart:

5 Likes

Chắc chắn là ko giống nhau rùi :grinning:
Ý em là 1 cái bị động - bị thao túng tâm lý bởi " rơi " và 1 cái chủ động " chờ " để nhặt theo tính toán từ trước của mình phải hok? :thinking:

3 Likes

Câu trả lời của em là đừng có bắt dao rơi. Nhanh gọn lẹ à.

3 Likes

Ý là mua xanh bán tím phải hem? :thinking:
Hùi Anh mới lọ mọ bước chân vào Trứng Trường thì Môi Tới đã " hiến kế " như vại cho anh :melting_face:
Ace nào trong này từng đc hiến kế như thế thì điểm danh nhé :pleading_face:

3 Likes

Ý em là đừng có bắt dao rơi, vì nó là đánh bạc , xổ số rồi. Thay vào đó nên học FA . Vì biết đâu công ty nó tốt mà tt xấu nó rơi cũng như ai vậy.
Định giá với em là cái khó nhất rồi, chính vì không định giá được nên em mới phải vẽ vời lung tung. :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

4 Likes

Ui … học FA rùi cô đơn ngoài đảo hoang 1 mình seo?
Chú thjk FA đẹp cỡ nào nào sẽ cho chú hài lòng, cứ lên Tàu đj - Nái chân thành said :grin:

4 Likes

Giờ này chắc chỉ còn @AresKingStock đang đợi ở ga 750 thôi anh. Chú lái tàu lại đang nghĩ :nhà bao việc, mày cứ đợi đấy đi đã.

2 Likes

Mượt chưa mua được anh à hẹn tại 10.x :roll_eyes:

3 Likes

Dạ, ý em là 1 cái là vào bắt vì chủ động “chờ” để nhặt theo tính toán trước của mình và 1 cái là vào bắt vì nghĩ là trứng giảm giá rẻ rồi nhưng thực ra không phải vậy ĐK :sweat_smile:

3 Likes

Dạ thì do vùng mình lượm có an toàn chưa ạ, lỡ có lún thì lún tới lưng quần thôi, chưa bị lún tới mức ngộp thở :smiley:

4 Likes

Mấy hôm nay e có suy nghĩ, bắt đáy từng lần thì 10 lần sẽ đứt tay 7-8 lần gì đó, thay vì ngồi đợi bắt đáy thì mình xác định vùng mua rồi mua xong nằm im thôi ạ

5 Likes

Chủ đề hay nhỉ?
Câu hỏi đặt ra là khi nào gọi là dao rơi? khi nào biết đâu là vàng rơi? Đây có phải nói là trò chơi tác động đến tâm lý cả.
Với mình trong trứng chỉ có 2 nhóm tham gia: (1) là dân buôn và (2) là nhà đầu tư. Cả 2 đều tìm đến trứng với mục đích là “lợi nhuận” nhưng bởi vì cách tiếp cận trứng khác nhau nên mình mới chia ra như vậy.
Dân buôn thì quan trọng thời điểm thích hợp để đi buôn. Nhà đầu tư thì họ đề cao món hàng họ đầu tư. “Bắt dao rơi hay vàng rơi” cũng vậy như nhau cả, bản thân chỉ biết được khi có kết quả (gọi là lợi nhuận) mới biết thứ mình bắt vừa qua là dao hay là vàng.

7 Likes

Ùi … Thế có hên xui quá ko? :sweat_smile:

Kể câu chuyện xàm giải trí:

Hôm trước ngồi uống cà phê gặp 1 cô cũng xjnh, cũng chiên Trứng. Hỏi vui " Em chiên lời lỗ thế nào ?"
Em trả lời:

• Năm ngoái ( 2021 ) em lời 150 tr / vốn 300tr anh à

Hỏi:

• Thế năm nay sao em?
    Em:
  • Tính tới hiện tại ( tháng 8 ) em lỗ 250tr
    Hỏi:
  • Thế em có rút ra kinh nghiệm gì và có tính thay đổi pp chiên ko?
    Em:
  • Do năm nay xui, khó khăn chung, ai cũng lỗ, năm sau em lại lời thui

Tui:

• Ok em, Chúc em may mắn !

Từ lúc ấy tới giờ chưa có duyên gặp lại em ý :face_with_diagonal_mouth:

7 Likes

Vậy tính đến tháng 8 là em ý lỗ 50%. Em mua ở vùng 1040 mà còn đi tiếp 50% đây đk ui :slight_smile:

6 Likes

dao vs vàng thì nghe là đã khác nhau rồi kkk

5 Likes

Đó mới là chặng 1 , chặn 2 là vừa rồi đó em :sweat_smile:

6 Likes

Ừ khác! Mờ khác ntn? Bởi nó là " hình tượng " chớ thực tế ko cầm nắm đc kkkk

7 Likes

Ghê dị sao =))))

8 Likes