1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Trứng bên dưới Eps âm - 0,71 có Được xếp cùng loại ko Làdy? :thinking:

( Internet )

2 Likes

Hmmmmmm :triumph::triumph::triumph::triumph::triumph:
Cạo gội @Andjku sao lại đi hỏi cao xủ @Tammy.Tr :triumph:
F-zero, Việt kiều Cambodia tay ngang uýnh ck kiếm cháo, có biết EPS là cái gì đâu mờ hỏi :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:
Trứng :pig: này là phải hỏi @Lucy0396 :relieved:

3 Likes

=))) lấy eps của hiện tại mua cho kì vọng tương lai k đúng lắm,
PE hay EPS cũng chỉ là một trong nhiều cái cần xem để đánh giá sức khoẻ trái tứng.
Gói gọn vài câu chữ : tuỳ khẩu vị miệng mỗi người :face_with_peeking_eye: vai đầu rồng hay ba rọi :new_moon_with_face:
Riêng em chọn @Tammy.Tr :neutral_face:

2 Likes

" Mua cho kỳ vọng tương lai " câu nói rất quen thuộc nhưng hay bị hiểu sai hoặc truyền đạt sai ! :joy:

Cuối tuần rảnh rỗi mời Ace Làng Trứng cho nhận xét câu nói này nếu áp dụng cho trái trứng bên trên hiện tại thì sai ở điểm nào ?

Mời Thơ ký @Nguyen_Dien, mời ace Làng Trứng giải đáp :hugs:

4 Likes

Nay em hông có rảnh nha. Mời bà con!
Nay em bận, máo yangho nổi lên sáng giờ, giờ đi combat tiếp đây :grimacing::grimacing::grimacing:

3 Likes

Nếu chỉ dựa vào hình thì em thấy giá đã tăng nhiều từ đáy trong khi kqkd hiện tại không lạc quan.

Nếu nói mua cho kỳ vọng tương lai thì điều kiện cần là giá phải hợp lý, kqkd ổn. Vậy mới tạm xem như mình mua được rẻ.

Sáng nay em ngồi uống cà phê nhận thiệp cưới, thấy chính chủ đem tầm 50 phong bì mà chỉ có mấy người có mặt. Khoảng hơn 10 anh em tin tưởng nhắn chính chủ gửi thiệp cưới cho em cầm. Em nhắn lại là cầm thôi chứ không chi ngân sách giùm nổi nha.

Ngồi nói chuyện một hồi thấy bức tranh kinh tế còn rất tiêu điều. Một buổi tụ hội lẽ ra là vui nhưng kết thúc trong không khí rất bi quan, âm u y hệt bầu trời đang chuyển mưa. Sau đó… trời mưa thiệt.

5 Likes

Mời anh chị em ạ :slight_smile: @ngaydepseden @START @NamVN @Duduconxanh @MinhGia @Ltl ,….

7 Likes

thế e mới nói tuỳ ngành, có ngành soi được, ngành không. Bds với tài chính đã k dùng 1 kiểu soi eps hay pe rồi.
Với e pe hay eps chỉ là 1 trong nhiều tiêu chí :face_with_open_eyes_and_hand_over_mouth: bởi v mới nói, đọc là một chuyện hiểu là hai chuyện nhìn được lại là chiện khác :rofl: :kissing::grinning:

6 Likes

Dạ, em đọc chỉ số eps là lợi nhuận sau thuế của công ty phân bổ trên 1 cổ phiếu thông thường được lưu hành .
Riêng về ngành :pig: em dựa trên nhu cầu thực tế thì chắc cũng không thể có lợi nhuận đột biến vì nhu cầu thực phẩm ko thể tăng vọt, soi lại bctc quý 1/23 em còn thấy nó bị âm rất nhiều so với cùng kỳ năm trước . Em ko hiểu có phải do nái khỏe không chớ em ko có mua heo với cái giá này, thà em nhịn ăn còn hơn chịu đu đỉnh . Có đợt năm ngoái khi tứ a hèo sàn liên tọi thì con này được tím liên tục , nên tạo cảm giác có tiềm năng cho các nhóm za lo, hết tứ anh hào tăng cao, rồi thủ tư coong, nên giờ hết cái mua quay sang mua heo- mấy con này coi là hàng nóng ạ

5 Likes

Đọc lại đề em nha :weary:

5 Likes

Em thấy giá này như đã tăng gần 2 lần từ đáy năm trước rồi, 2 quý gần nhất báo lỗ đặc biệt Q1 là âm hơn 300 tỷ, trứng này đi vay cũng khủng, áp lực trả lãi cũng nhiều trong giai đoạn khó khăn hiện nay, có kinh doanh ít tới Bđs cũng khó sắp tới

nếu có kỳ vọng vào tương lai thì giá đã ăn vào đó lúc này rồi vì đã tăng cao trong giai đoạn này rồi ĐK :slightly_smiling_face:

5 Likes

Hai phần trả lời rất tốt! :clap:

Mua kì vọng tương lai là mua khi hiệu trứng khó khăn và giá rẻ :nerd_face:

Nếu Kẻ nào kêu các bạn mua giá cao ngất ngưởng so với kqkd hiện tại và đưa ra lý luận rằng " kỳ vọng tương lai 500k là rẻ rách " thì các bạn nên hiểu rằng:

Các bạn đang mua mắc ở hiện tại. Đó là thực tế! còn tương lai thì chả ai CHẮC CHẮN ĐC ĐÂU :unamused:

• Andjku
6 Likes

E chọn lady @Tammy.Tr là đúng :relieved:

4 Likes

Đọc báo :nerd_face:

“Tôi đã tin rằng thị trường đang gặp rắc rối lớn. Nhưng Fed lại bơm vào thị trường hàng nghìn tỷ USD để chống lại đại dịch. Và có 1 câu nói đã cũ nhưng vẫn còn đúng: đừng chống lại Fed”, theo Icahn "
https://nguoiquansat.vn/soi-gia-pho-wall-carl-icahn-thua-nhan-sai-lam-79011.html

Nhỏ lẻ ko nên chống nái. Nái ko nên chống tạo nập :disappointed:

• Andjku

Cơ mờ … Có rất nhìu người tự xưng là chiên da nhưng ko thể phân biệt đc " Nái <> Tạo nập " :disappointed:

Ace Làng Trứng phân biệt đc hok @Khai_Nguyen_Huu ? :thinking:
Andjku thì ko phân biệt đc rùi đới :sweat_smile:

5 Likes

Em cũng chịu có cái em cứ chọn cổ thật kĩ. Lái hay tạo lập nó cũng chọn con ngon nó kéo. Chứ ví dụ như HQC Hội quất chạy lên lên được tí nhà chủ tịt đã vác hàng ra bán như tháo cống

1 Likes

Nái đẳng cấp phải dám đảm nhận bình ổn giá :wink:
Nái kéo lên như ăn trộm để úp bô thì chỉ dụ đc gà con tham thóc thôi :unamused:

4 Likes

Lái khôn chọn mã ngon ngon. Lái lợn lái bò chọn mã úp bô :smile:

4 Likes

Chuẩn! :+1:

7 Likes

E tưởng Nái theo Tạo nập chứ dk ơi, có chống lại luôn hở

4 Likes

Theo ko chuẩn thì đã là chống rồi em :joy:

mÀ … nói chung nái thì ít chống … chứ chiên da thì anh thấy tuyên bố chống nái với cả tạo nập rất thường xuyên, kiểu như:

Cứ tjn anh, anh chống nái cho các em :rofl:

6 Likes