1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Bàn làm việc xinh xắn quớ em ơi. Nói thiệt lòng chắc sang mới mới chị sẽ sửa sang lại bàn làm việc, thấy khô khan toàn máy là mái à :stuck_out_tongue:

2 Likes

C biết em… keo mà :kissing: đời nào em chi tiền mua mấy cái này :stuck_out_tongue_closed_eyes:
Ngta tự trang bị cho nhân ziên đó chị :kissing_smiling_eyes:
Kẻo nhiều ziệc, khách khó, quạo, oánh khách, oánh sếp :stuck_out_tongue_closed_eyes:

2 Likes

:scream:

4 Likes

2 ce nhìn nhau cười quá chừng kkk

2 Likes

Wow, video call fulltime luôn hở?! :kissing:
Rồi 2 ng cười ai zị?!!:kissing:

Chắc cười vụ tô nước có cọng rau :roll_eyes:

1 Likes

à 2 ce nt nhau r cười, đc chưa ạ

lo mà húp nước ăn rau đi chớ

Hoạt động hay ko ko quan trọng! Còn tiền hay không cũng có hề giề ? Cứ tăng giá đều đều là được ! Dễ gì kẻ phải đổ vỏ là mình!? :sunglasses: - Một Trứng sỹ ăn bằng L ần cho hay :weary:

5 Likes

Ok ai cười cứ thoải mái đi nha. :rage:
Cười nhiều quá cũng k có tốt đâu, mẹt mau có nếp nhăn, gió vô bụng đau bụng :rage:

2 Likes

Dạo này kiếm :+1: của Làdy khó qớ :face_holding_back_tears:

3 Likes

Lại sắp cạnh tranh về độ loãng như cháo … ý lộn … độ hùng hậu về cổ đông so với :gorilla: chăng !? :thinking:

6 Likes

Mới tăng mạnh có 1 phiên thôi, mà các bác phán 1250 luôn, ghê k :rofl:

3 Likes

Đọc báo :nerd_face:

Hãy xem :oncoming_taxi: như là một Trái Trứng đầu tư và chỉ ra giúp Andjku xem trái Trứng Tài chánh đầu tư nào có tỷ suất lợi tức / giâ tốt hơn và bền vững hơn :oncoming_taxi: nhé :hugs:

" Trong 5 năm qua, VEAM luôn chia cổ tức bằng tiền với tỷ lệ trên 40%, thậm chí là hơn 50% trong những năm 2019 và 2020. Tại đại hội cổ đông thường niên năm 2023, ông Nguyễn Khắc Hải - Chủ tịch Hội đồng quản trị VEAM đã “đánh tiếng” về mức cổ tức dự kiến năm 2023 (cho năm sau) tương đương năm 2022, nhưng lịch sử cho thấy VEAM thường phấn đấu trả cổ tức cao hơn kế hoạch. "

6 Likes

So sánh về mức cổ tức/ thị giá có thể nói Vea đạt tỉ lệ cao, tuy nhiên, lợi nhuận của nó quá phụ thuộc vào các liên doanh và tiền gửi, việc kinh doanh cốt lõi kém hiệu quả, qua bctc thấy tổng tài sản ngày càng giảm (do chia hết cổ tức sau khi trích lập các quỹ), việc đầu tư định hướng phát triển cốt lõi rất mơ hồ, trong khi cty rất có lợi thế để tạo ra các sản phẩm chất lượng phục vụ sx nông nghiệp thì ko có.

3 Likes

Chắc nhiều Ae ko cập nhật địa chỉ nên ko nhận được thư (Đệ cũng đã nhận được)

4 Likes

Cứ ăn cổ tức trước đã còn đằng sau nó có mơ hồ hay bla…bla…thì trong năm nay mình cũng đã thắng được trứng trường

3 Likes
  • Thứ nhất như Ka nói " Hãy xem :oncoming_taxi: là 1 TRÁI TRỨNG ĐẦU TƯ
  • Mà khi là trái trứng đầu tư thì việc cần quan tâm nhất chính là Các Khoản Đầu Tư mà Trái Trứng đó đang nắm giữ ( danh mục đầu tư ) . Ở trường hợp của :oncoming_taxi: thì danh mục đầu tư gần như là OTC nên ko có THỊ GIÁ CHUẨN.
  • Tuy vậy Ta vẫn có thể định thị giá hợp lý thông qua … đoạn sau ace tự tìm cách :tongue:
  • Nếu mà định giá " CHUẨN " thì Ka khẳng định với Đệ 1 Trái Trứng :oncoming_taxi: hiện tại phải có giá tối thiểu x2.5 ( cái này Ka chỉ rờ Mu :turtle: phán nên xjn phép ko chứng minh )
  • Thứ 2: Có lẽ là có hiểu lầm khi Lão Đệ cho rằng Tổng tài sản giảm.

( Internet )
    Hiểu lầm ở đây nó nằm ở chỗ CỔ TỨC TIỀN MẶT.
  • Khi 1 hiệu trứng Xé Giấy thì đúng là tổng tài sản ko đổi nhưng Tổng cổ phần tăng lên ( gây áp lực lên kqkd năm tiếp theo )
  • Khi hiệu trứng chia lợi nhuận kiếm đc bằng tiền mặt cho cổ đông thì 1 lượng tài sản ( tiền mặt ) sẽ bị rút ra khỏi TỔNG TÀI SẢN => Tổng tài sản TẠM THỜI GIẢM cho tới khi ghi nhận lợi nhuận cho các quý tiếp theo. Ưu điểm ở đây là Tổng cổ phần KO ĐỔI => Ko gây ra áp lực gì cho kqkd năm tiếp theo
5 Likes

Nhất trí với Ka về việc nó là cổ tốt, chưa phản ánh đủ vào giá, Đệ chỉ mong là cty cần tập trung mở rộng sxkd và có tăng trưởng hàng năm sẽ phát triển bền vững hơn để nhà đtu an tâm nắm giữ lâu dài. :rose: :rose: :rose:

5 Likes

Đó cũng là điều mà thượng tầng đang làm quyết liệt đới Lão Đệ.

" Bắt bớ " ở đâu là điều xấu chớ ở :oncoming_taxi: theo Ka lại là điều tốt :laughing:

Tuy vậy nếu lãnh vực chủ chốt ko có tương lai thì đôi khi … dẹp luôn cũng ko phải là một ý quá tồi :joy:

Ka nói vui trong mơ thôi nhé, Ka còn mong :oncoming_taxi: giải thể - thoái hết danh mục để chia hết xèng cho cổ đông … Ui … Ui … Xèng đè là có thật @Tammy.Tr :joy:

( Just kidding )

3 Likes

Đúng thế! Em cũng mong cho sớm dc như thế!!!
Xmas năm nay cầu xin điều ước nhỏ nhoi như thế thôi :kissing_smiling_eyes:

1 Likes