1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Nhớ tiếng gáy của Ngao Tũn quá :laughing:

5 Likes

Nay e về Long An đám giỗ nên cũng ko lên thường xuyên đc

5 Likes

( Internet )

7 Likes

Mấy hôm rồi chị uống cafe nhiều nên trưa ko ngủ được, nay chưa uống ngủ trưa ngon ghê ta

6 Likes

I am still waiting :stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye:

6 Likes

Hôm qua em chưng yến, lỡ tay nhà nhiều táo đỏ quá, 1 tổ nhỏ nhỏ mà quất tới 2x quả táo đỏ + kỉ tử. Lố qua dk ơi, chưng xong như kiểu nấu cơm táo đỏ ý :rofl:

5 Likes

Lỡ tay là bóc lủm chứ sao để nhiều chi? Một tai yến cho chừng 3-4 trái táo và nhúm nhỏ kỷ tử là được, ăn vại mới ngon nè.

5 Likes

Nhanh trí bỏ thêm thật nhiều hạt sen vào làm chè luôn :relieved:

6 Likes

Đời con gái… Cũng cần dĩ vãng… Mà em tôi… Chỉ còn tương lai… :grinning:

3 Likes

Không biết @Nguyen_Dien chưng sao, chứ em được chiên gia chỉ vầy để ko mất chất của yến. Ngâm yến trong nước đến khi yến mềm - chưng cách thuỷ 25 phút - sau đó muốn bỏ gì thì bỏ (đường phèn, gừng, táo…), hạt sen thì luộc riêng, sau cùng mới cho vào. Nấu chè cũng vậy, yến chưng riêng và cho vào.

6 Likes

No hèm chưa? :rofl:

5 Likes

Tức là chưng riêng rồi sau đó nếu cho táo vào thì mới chưng tiếp hả chị .

6 Likes

Em ko có nồi chưng chuyên dụng, cho vào cái bát tô, úp cái đĩa bỏ vào nồi cơm điện cho nước đun cách thủy. Hôm qua mấy mẹ con ngồi chơi với nhau, cứ thi nhau cắt táo đỏ vào. ẹc ẹc, xong đến lúc vớt ra thì em ko thấy còn nước, thấy toàn táo là táo

4 Likes

Đúng rồi, cho vào 5 phút sau khi chưng yến 25 phút. Yến vừa đủ chín, giữ độ dai mềm và không tanh, quan trọng là giữ trọn vẹn dinh dưỡng. Nấu chè, canh say súp gì cũng vậy, yến chưng riêng và cho vào sau cùng hoặc khi ăn mới cho vào.

6 Likes

Dạ vâng, để em xe nháp làm lại, em còn chẳng biết vị yến thế nào, tại táo nhiều quá :pleading_face:

6 Likes

Chị toàn chưng bằng cách, cho yến vào tô và chưng cách thuỷ thôi, chứ cũng không cần nồi chưng chuyên dụng. Nhắc mới nhớ, lâu rồi chưa ăn, vì hỏng có tiền mua yến…chiên trứng hết rồi…đang gồng lỗ…haizzzz…ôi đời tui.

5 Likes

Ủa thần của Andy dk nay đi ngủ hay sao sáng giờ mới gdich có hơn 2mil :roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes::roll_eyes:

5 Likes

Yến làm giề có vị :crazy_face:
Toàn vị đường phèn đới :rofl:

6 Likes

Em chưa từng sd sp nào liên quan tới yến, và cũng k có ý định thử :relieved:

6 Likes

Chị toàn ăn ké của mẹ chị, hihihi

6 Likes