1 Phút Quảng Cáo: Sideway Up $ Phân Hoá

Lại quên thằng e rồi

6 Likes

Dạ vốn nhỏ, áp lực nhỏ, nên thường ko dễ bị tác động bởi tâm lý của bản thân, dk có nói, khi áp lực tâm lý bị đè nặng thì dễ có quyết định sai lầm

6 Likes
  • ai cũng có cho riêng mình hoài bão
  • đứa đi tù đứa thì báo mẹ cha
  • có đứa thua tha đến mức bán nhà
  • đứa trốn nợ cứ gọi là đẳng cấp
  • có đưa phải lâm vào cảnh trộm cắp
  • đứa ham chơi đến bất chấp nợ nần
  • đứa lùa gà 01 chút phân vân
  • sau tất cả thì người thân khổ nhất
6 Likes

Không mua ngồi ngoài thì lấy gì mà áp lực , đi du lịch rèn luyện sức khỏe đi

6 Likes

Gạo nói đúng nè. Khi vốn to ~ lỗ to ~ hổng dám cắt ~ ráng gồng :hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face::hot_face:

6 Likes

Cảm nhận của em là 2 từ “tự hào và tự mãn”

Khi mình tìm hiểu và tiếp cận thử, ở giai đoạn này thường rất háo hứng, chịu tiếp thu nhiều nguồn kiến thức và thông tin từ nhiều nguồn nên tỉ lệ thắng khá cao

Còn khi chiên trứng lớn: “Vì sao lúc này chiên lớn” vì vừa mới thắng xong “tự cao”, cảm giác: chiên trứng dễ mà & hết sức đơn giản “tự mãn”. Lúc này ỷ y và tiếp cận nguồn thông tin cũng ít đi vì nghĩ bản thân đã đủ giỏi rồi

Em rút ra từ kinh nghiệm bản thân là như vậy… Ace đóng góp thêm ý kiến hihi

6 Likes

Em nghĩ chắc khi mới vào chiên Trứng ảo – chiên vốn nhỏ là do mới nên còn rén rén, thận trọng rồi thắng được, thì sau đó bắt đầu ham kiếm thêm nhiều tiền nên bỏ vốn lớn thêm, lúc đó dễ tham lam, mong kiếm tiền nhanh rồi nóng vội, dễ mắc sai lầm, lúc thua lại cố gỡ nên lúc đó dễ bị thua te tua ĐK :innocent: :innocent:

7 Likes

Em cùng ý kiến với anh @NamVN, ban đầu tưởng ta đây, rồi thị trường quánh tơi tả mới biết tiền tiêu tình tan.

5 Likes

Em nghĩ chơi thật thì thị trường mình nhiều khi nó ma giáo chẳng theo quy luật nào, cơ sở lại bị phái sinh chi phối loạn như nồi cháo. Trong khi người mới chơi khi tiểu thắng thì dễ có tâm lý tự mãn chủ quan > tăng tiền all in, margin các kiểu. Sau đó nếu thị trường sụt lại cứ đổ thêm vốn tbg > thua càng thêm thua.

Hai bữa nay đi chơi ít để ý thị trường, nhưng có vẻ nó như vầy quá anh.

6 Likes

Yếu tố Tâm lý ace có đề cập là đúng! :+1:
Thế ngoài ra còn yếu tố nào khác ko ? :thinking:

8 Likes

Có phải là kiểm soát rủi ro không ạ

4 Likes

Em còn nho nhỏ lắm Chị, gọi em là em được roài :grin:

2 Likes

Có!
Còn yếu tố nào khác ko ?

5 Likes

Thêm lòng tham của con người ạ

4 Likes

Cái này nằm trong tâm lý rùi Thơ ký!

Có 1 yếu tố rất cơ bản mờ người từng học kjnh tế như Thơ ký chắc chắn có học qua …

6 Likes

Cách đi vốn cũng là qtrong . Túi nhỏ 1 lệnh all in thì quen cách đánh all in theo sẽ chết chắc :))). Túm lại là quản trị rủi ro kém

6 Likes

Rủi ro sức gánh phải ko bác ? Em ko học kinh tế nhé :grimacing:

6 Likes

Còn yếu tố nữa chắc là thiếu kinh nghiệm thực chiến khi chiên trứng thật - vốn lớn ĐK :slightly_smiling_face:

6 Likes

Ko hỉu :man_shrugging:

6 Likes

Chuẩn, Chiên vốn lớn với chiên vốn nhỏ nó khác nhau lắm, mà khác cơ bản là gì? :face_holding_back_tears:

7 Likes