1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

( Internet )

4 Likes

Anh ko coi Tony buổi sáng, cũng ko coi mấy sách do các chiên da Vịt viết kể cả Lee tham Ru :smirk:
Với vốn từ tiếng anh của em thì em nên tìm đọc sách nước ngoài " bản gốc chưa việt hoá" em nha
Có một nhận định của cái tay bán vé số anh vô tình gặp ko nhớ mặt mà anh cho là tào lao sai hoàn toàn ko nên tin là có " vài " vị chiên da ăn rùi làm đúng 1 việc là đọc sách nước ngoài, xào nấu thành của mình rồi mang rêu rao in sách kiếm tiền" nghe ảo ảo tào lao đúng ko em :joy:
Con trai anh anh khuyến khích đọc sách bản gốc tiếng anh và cũng cấm ko cho đọc các sách của chiên da lee tham ru …
Thế mới có câu " Đôi khi kiếm tiền từ việc dạy người khác làm giàu dễ hơn rất nhiều so với việc tự mình làm giàu dựa vào những gì mình mang ra dạy người khác làm giàu" :joy:

4 Likes
4 Likes

Sẽ là ko khôn ngoan nếu bạn " theo đuôi " 1 kẻ chỉ rao giảng " lý thuyết suông " và mất tiền cho mớ lý thuyết suông ấy, trừ khi đó là kiến thức chung và rẻ tiền "
Một kẻ có kinh nghiệm 20 năm " TƯ VẤN VÀ MÔI GIỚI " không có giá trị bằng 1 người có 2 năm " Thực chiến đầu tư và đạt thành tích có thể kiểm chứng "
Hãy theo đuôi những người " thực chiến và thành công " trong lĩnh vực của họ

4 Likes

Em không đọc các sách dạy làm giàu, thậm chí chưa từng đọc 1 cuốn nào về ck luôn Andy dk :joy:
Nhưng em hay đọc Tony Buổi Sáng. Hồi xưa anh @Phuc_123 giới thiệu em kênh này. Lúc đó em đọc k vào, khoảng 2 năm trở lại đây em mới hay đọc. Em cũng “nên người” nhiều lắm nhờ kênh đó, bớt cãi bướng hơn, bớt lãng phí tgian làm mấy việc vớ vẩn hơn, bớt đi chơi với bạn bè để 2 phụ huynh ở nhà chờ cơm hơn, bớt thức khuya ngủ nướng hơn…
Sáng nay em đọc đoạn này thấy hay nè Andy dk.
Thất bại là bình thường, vô cùng bình thường. Không việc gì phải xấu hổ. Thất bại thì làm lại. Một khi đã cố gắng hết sức mà không thành công thì vui vẻ chấp nhận.

:shamrock: Thất bại trong học hành, thi rớt: chọn nghề khác, ngành khác, lĩnh vực khác. Nghề nghiệp là duyên là nợ. Mình không cưỡng cầu được.
:shamrock: Thất bại trong tình yêu, hôn nhân: Cố gắng hòa hợp ở mức max, nhưng thất bại thì vui vẻ chấp nhận. Chọn người khác, cuộc sống khác, thậm chí không chọn ở vậy cũng được. Làm single mom, single dad, tái hôn, đi nước ngoài, đi tỉnh khác sống, làm việc, đi tu, đi làm khoa học… có sao. Miễn mình thấy ngày nào đầu óc cũng thoải mái, hạnh phúc, không vi phạm pháp luật là được.
:shamrock: Thất bại trong làm ăn: Làm lại. Thất bại. Làm lại nữa. Làm miết. Không việc gì phải xấu hổ hay sĩ diện. Nhưng tốt nhất khi làm thì âm thầm làm, đừng kể nhiều, nổ quá thì người ta đu theo hỏi và vỗ tay hoan hô khi mình thất bại. Lỗi là do mình. Cứ im lặng chả có thông tin gì thì người đời sao đàm tiếu mãi được, khả năng dựng chuyện của họ cũng có giới hạn. Mọi việc, mình cứ im lặng thì họ sẽ có mối quan tâm đến người khác.

Bài trên Ăn Trưa Cùng Tony.

4 Likes

Thì tay bán vé số hắn bẩu rằng " tìm bản gốc tiếng anh mờ đọc " … Em sẽ nhận ra nhiều điểm khác biệt …

4 Likes

Ủa không phải Tony Buổi Sáng chỉ có Tiếng Việt thôi sao Andy dk? Làm gì có bản tiếng Anh nè?

3 Likes

Hình như em ko hỉu anh nói giề :joy:
Thui cà phê nhé :coffee:

4 Likes

Em có hiểu mà Andy dk.

3 Likes

Anh Tony của em làm giề đủ trình xuất bản sách tiếng anh ra thị trường quốc tế mà có bản tiếng anh cho em đọc :joy:

• Tay bán vé số nói anh chỉ ghi lại :sweat_smile:
4 Likes

Ah rồi em hiểu ý anh rồi :relieved:
Nhưng em cũng chỉ đọc ké trên fb thôi chứ không có bỏ tiền ra mua sách :joy:
Anyway, em sẽ tiếp tục follow anh Tony tới già :joy:

3 Likes

Mó ning cả nhà… :coffee: :milk_glass:

2 Likes

Anh ko nói Anh Tony của em có vấn đề, anh ta có khả năng truyền cảm hứng rất tốt và vốn hiểu biết hơn người. :coffee:
Anh chỉ nói là " Em có vốn tiếng anh thì nên tìm đọc các sách tiếng anh cùng 1 đề tài của tác giả nước ngoài " :relaxed:

4 Likes

Cơ mờ … Anh hỏi ngu tý : Tiền ko phải là lá mít, thất bại là mất mát thương đau, là tan nhà nát cửa, là nhảy cầu … Lấy của đâu ra và lấy ai cho bạn cơ hội để " LÀM NỮA LÀM MIẾT " vậy ??? :joy:
Về cơ bản đây chỉ là những lời an ủi " Sau khi bạn đã thất bại " để đừng nghĩ quẩn :sweat_smile:
Chớ chưa làm mà mang tư duy " Thất bại làm lại " thì dễ " Làm liều " … theo ngu ý của anh nó KO ỔN TÝ NÀO " :joy:

4 Likes

Thì tự mà đi làm việc kiếm tiền lại chứ Andy dk, vd như chạy grab, bán hàng rong bla bla bla… miễn đừng có sĩ diện, quan tâm mọi ng xung quanh cười mình, đang làm chủ mà chuyển qua chạy grab…
Cũng có nhiều mặt tích cực mà Andy dk.
Em vd như…em đây chẳng hạn :joy: cũng đã từng thất bại rồi đó thôi, cũng âm thầm đi làm từ từ kiếm lại, không khóc than kể lể gì hết :joy:

3 Likes

Về cơ bản đây chỉ là những lời an ủi " Sau khi bạn đã thất bại " để đừng nghĩ quẩn :sweat_smile:
Chớ chưa làm mà mang tư duy " Thất bại làm lại " thì dễ " Làm liều " … theo ngu ý của anh nó KO ỔN TÝ NÀO " :joy:

4 Likes

Ah ok em hiểu ý anh rồi!
Em chỉ hiểu dc cái nào mà đúng với tình trạng của em nhất thôi à Andy dk!
Có lẽ vì vậy nên nhiều đứa bạn gặp chiện buồn rắc rối này kia hay kể với em lắm :joy: Nhiều khi em thấy mình y như là cái … sọt rác của tụi nó luôn zậy :joy: Sau này em cấm tiệt, đứa nào k vui thì nghỉ chơi luôn :sweat_smile:

3 Likes

Mời cả nhà nhạc sáng cf, 1 bài hát đầy “gia vị” hihi… :coffee:

5 Likes

Thể loại này chắc anh guộc mềnh @Andjku thích nghe khi làm việc lắm nè… hehe :stuck_out_tongue_closed_eyes:

2 Likes

Em guộc post toàn nhạc bất hủ :coffee::coffee:

4 Likes