1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Chỉ đông vuii khi xanh tím thôi anh, chứ đỏ thì phốt nhau chửi nhau loạn hết cả lên :stuck_out_tongue_closed_eyes: em lỗ đã bực rồi, vào đó đọc chỉ muốn đấm luôn cái bảng :joy:
Dạ topic của mình chỉ có mấy anh tham gia lâu năm, nhiều kinh nghiệm mới hiểu dc, chứ bọn xanh chín như em đọc xong có dám comment gì đâu anh :joy:

6 Likes

Ko có phương pháp chiên trứng nào là " Hoàn hảo " cả em ạ.
Nếu em nặng về quản trị rủi ro , thì em phải chấp nhận bỏ qua những " cơ hội ngon ăn " từ những trái Trứng ko đạt các tiêu chí đầu tư :thinking:
Còn nếu em chấp nhận xanh chín thì đừng tjn lời lão già 81 nói, sẽ ko có chuyện em " thoát " t+ đâu … Một khi ông lão " Cất vó " thì cách duy nhất giúp em thoát được là " Chém gió " :face_with_hand_over_mouth:
Mờ nếu em có thoát đc t+ thật thì trở thành kẻ " vật vờ nuôi thằng phếu " 🫣 và cũng chỉ có cách duy nhất để em thể hiện sự thành công t+ là …" Chém gió " :cold_face:

Mau mau páng páng *** thu phếu :triumph:
Vung chụt vẽ chát mị đầu toi :expressionless:

• Andjku
8 Likes

Em có đọc mấy bài bên Làng trứng của anh rồi. Em giờ như kiểu chim sợ cành cong :cold_sweat: k dám mua bán gì nhiều nữa, đang cố gắng tĩnh tâm, chỉ coi tầm 10 mã, có gắng cai bảng điện, out luôn group zlo mấy đứa bạn hội oánh ck.
Bắt đáy mấy lần mà toàn đáy sau thấp hơn đáy trước thôi anh :joy:
Thôi xem như học phí vào đời :joy:

7 Likes

Thú nhận ra đây dc kể cũng nhẹ lòng, chỉ sợ Mỹ Tâm đọc dc chạy mất thôi anh :stuck_out_tongue_closed_eyes:

6 Likes

Thấy gồi nha :crazy_face::crazy_face::crazy_face::stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye::stuck_out_tongue_winking_eye::rofl::rofl::rofl::laughing::laughing::laughing:
Thôi mua hết trứng UAE đi xong tắt bảng, khi nào double tui báo, t+ làm gì cho mệt nè :laughing:

6 Likes

GTK lsuat cao ghê đó các dk :rofl::rofl::rofl:
Em đọc câu dưới muốn té xỉu à :rofl::rofl::rofl:
“tại Techcombank, gửi kỳ hạn 12 tháng, số tiền 999 tỷ trở lên mới có lãi suất 7,1%/năm”

Anh @TommyJerry nay Sg mưa ngập lối về chắc kẹt ở quán beer gồi phải hông ta?! :crazy_face:

5 Likes

Nay a ko đi nhậu… nằm nhà nướng bắp ăn chơi thoai… hehe

5 Likes

Mưa cả ngày hổng đi đâu dc. Buồn ghê àh!
Em mà có 999t đó em GTK làm gì chời? Em sẽ đi thâu tóm DN nào đó trên sàn, rồi mở hiệu trứng của em. Có lý hông @Andjku dk nè?! :crazy_face::crazy_face::crazy_face:

5 Likes

À thì ra mã gtk là đây à? :hugs:
Tui mới là ng kẹt ngoài quán giờ này mới lóp ngóp bơi về tới nhà nè :cold_sweat:
Mới bữa hôm qua hôm kia gì tui nằm coi hình Hn rồi cười ngta, nay tới lượt tui lội :cold_sweat:

6 Likes

:rofl::rofl::rofl:

4 Likes

Ko em :face_with_hand_over_mouth:
Chẳng có nghề nào sướng bằng 1 nđt đạt đc tự do tài chính đâu em :relaxed:

10 Likes

Em lại phạm lỗi sai vị trí phải hôn Andy dk? :sweat_smile:

4 Likes

Em cứ tính đơn giản như vầy nè:

• Nếu em sở hữu 1tr trái trứng UAE thì chả cần quân tâm giá thị trường của nó là bao nhiêu,chả cần làm giề, mỗi năm em đút túi 4-5 tỷ :money_mouth_face: và khi cần em hoàn toàn có thể rút ngay số tiền ấy ra :relaxed:
  • Chiều ngược lại em là bà chủ 1 công ty với tổng tài sản 40 - 50 tỷ. Nhưng em phải bạc đầu để vận hành cái công ty ấy và nếu có chuyện ko hay xảy ra thì em khó mà co giò chạy đc :expressionless:

Thế thì cùng có tài sản 40 -50 tỷ em sẽ chọn mở hiệu trứng của riêng mình hay nghiên cứu kỹ lưỡng và mua vào 1tr trái trứng của hiệu trứng đang làm ăn hiệu quả ?

10 Likes

Chào anh chị. em lại về lại nhà mình đây. ở ngoài kia bon chen chán quá.

7 Likes

:crazy_face::crazy_face::crazy_face:

Internet

Andy dk lấy ví dụ số bự quá :laughing:
Em chỉ cần 1/10 đó thôi là em thoải mái zìa hưu gồi nè :yum::yum::yum:
Ủa mà giờ em mới có 1/50 đó thôi, vẫn thoải mái :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Keep on trying :hugs::hugs::hugs: Don’t be lazy :crazy_face::crazy_face::crazy_face:
Never give up :laughing::laughing::laughing:

5 Likes

Cá cơm của tui đây gùi :stuck_out_tongue_winking_eye:

5 Likes

Em thoải mái là vì em ko ôm nợ :face_with_hand_over_mouth:
Có nhiều người tài sản 10 tỷ nhưng ôm nợ 30 tỷ … Chỉ cần 1 " sự cố " là trở thành người vô sảng chỉ sau 1 đêm :joy:
Bữa anh gặp ông chủ 1 gara Ô tô , Ông ta bị té gãy xương tay, nứt xương sườn nhưng vẫn bó bột và đj làm dù tay sưng rất to, Anh có hỏi : Sao ko nghỉ ngơi mà lết ra gara làm gì?
Hắn trả lời: Đổ cả đống tiền vào đây, phải túc trực quản lý cho thật tốt, chớ lớ ngớ ngang hàng nó gõ đầu thì toi …🫣
Đấy, Ông chủ đấy em à …

9 Likes

Thời buổi này ngồi im cũng khó nhỉ :expressionless:

6 Likes

Giống kiểu xài margin đó hả Andy dk?! :sweat_smile: có 1 vay 3 :scream::scream::scream:
Ba em xưa cũng làm chủ mấy chục năm, cũng đủ thứ troubles… Đúng là bệnh cũng k nằm nhà dc 🥲
Em chỉ thích đi làm thuê, làm trợ lý cho chủ thôi, chớ hông thích làm chủ đâu anh :sweat_smile:
Lỡ bị khách chửi k lẽ khóc :sweat_smile:
Hồi học cấp 2 thôi là cuối tháng má em sai em cầm sổ nợ đi đòi nợ quanh xóm rồi đó :sweat_smile:
Nên em ghét chữ “nợ” lắm! Có nhiêu xài nhiêu thôi chớ hông dám đua đòi :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

6 Likes

Hỏng bét.
Đại ka e giàu rồi nên hèn, e mà chưa giàu thì phải liều chớ, vay nhiều vào, muốn nghèo mãi à :grinning_face_with_smiling_eyes: :stuck_out_tongue: :coffee:

6 Likes