1 phút quảng cáo : V.E.A - Gom Kjm cương cùng Khoai Tây

Chắc Tammy là tên đẹp hay sao mà google ra cả mớ hình :grin:
hình ảnh
(Internet)

5 Likes

Được hok @Tammy.Tr :grin::grin::grin:

4 Likes

@BlueOcean_1 thank you so much :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:
@Wallet87 liếc sơ qua danh mục là thấy k dc rồi nha anh :crazy_face::crazy_face::crazy_face: 100k Vea thì ok chốt :rofl::rofl::rofl:
Hên hên sao em lọt zô team của @Andjku dk dc mấy anh em quan tâm :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts: diễm phúc quá :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Nay rảnh đố thêm câu nữa cho vui:
Theo ACE thì:

• Tại sao Gởi xèng vào kim tiềng bang thì có lãi đâu đó 6,7. nhưng gởi biden thì lãi gần như cho vui, còn gởi vàn thậm chí còn tốn phế ? :thinking:
  • Tại sao 1 căn nhoà có giá 2 tỷ thì nếu cho thuê mỗi tháng chỉ có thể kiếm đc đâu đó 3 - 5 tr ? :roll_eyes:
  • Tại sao rất hiếm gặp các hiệu trứng tốt có tỷ lệ trứng tức / thị giá >=8% ?:nerd_face:
6 Likes

Trên Trứng Trường Niềm Tjn là thứ Xa Xỉ bậc nhất, đừng tuỳ tiện sử dụng nó

• Andjku
6 Likes

Xin phép cho em phát biểu :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

• ở Vn các bank hoạt động như doanh nghiệp, lợi nhuận thu dc từ chênh lệch (lãi suất cho vay -
    lãi suất tiền gửi vào) nên mấy bank mới cạnh tranh lsuat để thu hút tiền bà con gửi vào.
    Ở Mỹ k có các bank hoạt động như vậy. Nếu đem tiền/vàng đi gửi bank, bank tốn công sức giữ cho mình → tính phí.
  • giá nhà cho thuê tính theo khung giá bds khu vực đó. Ng cho thuê nhà k chỉ có tiền từ việc cho thuê bds, mà bds còn tăng giá đều đều hàng năm → quá có lời!
  • Hiếm có các hiệu trứng tốt có trứng tức/thị giá >= 8%, vì các doanh nghiệp cũng phải vay bank để hdong sản xuất, nếu trả ct cao hơn thì k còn tiền để mở rộng sx, trả bank…
5 Likes

Đúng đc ý này :grin:

6 Likes

Zậy là ngon rồi! Em tưởng bị sai cả 3 :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:
Em nhận dc tin nhắn như này, lừa đảo phải k @Andjku dk?

5 Likes

Coi chừng bị lừa em nha :joy:

6 Likes

Thì vậy nên em mới hỏi dk nè!
Còn lâu mới lừa dc em :rofl::rofl::smiley:
Anh @TommyJerry vào trả lời câu hỏi đi :hugs::hugs::hugs:

5 Likes

A đang học hỏi mà nên ko đủ trình trả lời… Hihi :upside_down_face:

5 Likes

Phát biểu theo hiểu biết của mình, đúng sai có “thầy” sửa bài mà anh :smiley::smiley::smiley: em còn biết ít hơn anh mà :joy::joy::joy:

5 Likes

Hichic em đọc mấy chữ của anh thôi còn hiểu chưa hết…
Nếu anh em ta mà hiểu hết rồi thì đâu có vô đây học hỏi làm gì nè :joy::joy::joy:
Nhưng k lẽ lần nào @Andjku dk cũng hỏi xong tự trả lời luôn sao ta?! :joy::joy::joy:
@NamVN đâu gồi? Khi nào rảnh thả vài chữ để anh chị em học hỏi với nè :hugs::hugs::hugs:
Mới liếc qua thấy Hax xanh mạnh, hy vọng chiều tới mình :rofl::rofl::rofl:

5 Likes

Đúng dồi… Có bạn Nam hay á, chờ bạn Nam nào… :innocent:

5 Likes

Hic mình đọc câu hỏi của Anh @Andjku ĐK rồi, đang suy nghĩ sớm giờ để ra chữ nè :sweat_smile:

5 Likes

Em chưa kịp đọc anh đã xoá rồi :sweat_smile:

5 Likes

Hehe… đang giải thích vì sao a ko đủ trình giải bài thoai… :laughing:

5 Likes

Để đạt được sự " Cân bằng của dòng tiền " thì các kênh đâu tư đều phải có sự " cân bằng " với nhau … :wink:
Nếu mất cân bằng kéo dài sẽ gây ra thảm hoạ hoặc cơ hội
Ở 1 khía cạnh khác, vẫn luôn có những lúc hoặc những trường hợp xảy ra sự " mất cân bằng " do cung cầu tạm thời hoặc do " ai đó " cố tình làm vậy … :smirk:
Nếu ta có thể nắm bắt đc khi hiện tượng " mất cân bằng " ấy xảy ra thì ta có thể " Tránh đc thảm hoạ " ( đây là lý do tại sao cuối năm ngoái anh ra rả cảnh báo về bđs - bank - trứng - thép ) và thậm chí tận dụng đc cơ hội từ sự mất cân bằng đó ( rình mua cho bằng đc MEF giá hiện tại chẳng hạn )
Gợi ý thế trình @NamVN chắc dư sức hiểu rùi nhỉ :slightly_smiling_face:

6 Likes

Em xin trả lời thử nhen:

–Về câu 1: thì so về mức độ mất giá thì theo thứ tự là VND > Biden > Vàng, Do Bidenn có anh lớn Mẽo và PetroDola bảo kê; còn vàng thì là kim loại quý từ xưa giờ rồi, không bị mất giá trị theo thời giá. Bidenn và vàng cũng có thể tăng giá nữa, em nghĩ là vàng giữ giá hơn và có thể tăng giá cao hơn. Nên kim tiền bang mình căn cứ vào thị trường chung để điều chỉnh lãi suất phù hợp theo mức độ chênh lêch mất giữ giá của 3 loại này. Lạm phát và lãi suất thì ai chiên trứng cũng đều quan tâm.

–Về câu 2: thì chắc như Tammy trả lời: Giá nhà thuê theo từng khu vực, BĐS để lâu càng lên giá, nếu bỏ không thì phí, đem cho thuê lại có thêm xèng đều đều

–Về câu 3: rất hiếm gặp các hiệu trứng tốt có tỷ lệ trứng tức / thị giá >=8%: vì đa phần các hiệu trứng là hiệu trứng tư nhơn, tư nhơn thì mục đích chính đa phần là lợi nhuận cho chủ tịch, ban lãnh đạo; hiệu trứng tư nhơn thì thường có thêm các hiệu trứng nhỏ, sân riêng khác của C.tịch, BLĐ và lợi nhuận tiền mặt thường dễ nhảy sang các hiệu trứng nhỏ này. Có một số trường hợp thì hiệu trứng làm ăn kém, không có lợi nhuận nên lãnh đạo đi buôn trứng của chính các hiệu mình luôn cho nhanh có xèng. Nên rất hiếm gặp các hiệu trứng tốt có tỷ lệ trứng tức / thị giá >=8%.

4 Likes

Nội dung 1,2 xem như ổn
Riêng nội dung 3 em quên mất anh có đề cập tới " Trứng tốt "
Bởi trứng lởm, trứng 4x thì ma quáy lắm sao nói được :joy:
Gợi ý nè:

• Em thử thống kê trong chính V30 xem có trái nào đạt tiêu chí 8%/ THỊ GIÁ thường xuyên ko? Tại sao lại như thế? :nerd_face:
6 Likes