700k tỷ VND (30,4 tỷ USD) ĐTC năm 2023 sẽ ngấm vào đâu? Mời ae chứng sĩ cùng giải bài toán giàu sang!

lãi suất dù có tăng bao nhiêu thì cũng chả có thằng nào giàu lên vì 3 đồng lãi còi đó nổi đâu, tiết kiệm mà tăng thì chỉ có dân nghèo thích thôi

Lãi suất là kẻ thù của CK. LS tăng cp bđs ảnh hưởng nặng nề nhất, là ngành sụt giảm lớn nhất. Chú còn non lắm

1 Likes

Đổ mồ hôi sôi nước mắt chưa lấy được đồng tiền đầu tư công !

2 Likes

rồi thực tế 2023 sẽ trả lời bác nhé
Bác biết chu kỳ Covid 19 tôi x mấy TK khg?
Chỉ có tầm nhìn mới khẳng định đẳng cấp đầu tư thôi. Để tôi kể một vài cổ phiếu cho bác kiểm chứng nhé: CEO 12.x -100.x, FRT 2x-150.x, LPB 6.x -26.x, ACB 17.x -28.x, STB 8.x -28.x, …
Ae nào có sinh hoạt bên f31.9 kiểm chứng và xác nhận dùm tôi nhé (Nick 3000kg: bị khoá vĩnh viễn từ vụ THM)

4 Likes

càng nhiều người nghi ngờ thì càng tốt chứ sao, sự giàu có đâu dành cho số đông

1 Likes

câu này con nít cũng biết, và bác nên biết từ đầu năm 2022 kìa, giờ cổ về vùng này thì còn áp dụng tư duy kiểu này thì biết trình bác ở đâu rồi

2 Likes

Nhân bn lần ko qtrong. Cuối cùng là có cầm đc tiền về cho Mẹ, cho Vợ ko? Có giữ đc tiền trong dowtrent ko? A7 ôm L14 hàng chục năm cuối cùng cũng p bán ko thì phá sản

1 Likes

bác cứ tranh luận thoải mái trong pic tôi nhưng đừng lôi A7 hay ai khác vào đây khg nên. Mỗi người có tầm nhìn khác nhau mà. Dù sao thì A7 cũng thuộc thế hệ tư duy đúng cho những thập niên trước, vĩ mô giờ thay đổi, đó là điều A7 khg ngờ tới. Tôi khẳng định lại là năm 2023 sẽ bơm tiền qua đtc chứ khg bơm trực tiếp vào hệ thống Bank như thời A7 đâu. Nhưng rồi máu chảy về tim thôi, ở VN mình đất sẽ ngấm hết. Ngắn hạn ae có thể chưa thấy, nhưng trong vòng 2 năm tới ae sẽ kiểm chứng nhé

1 Likes

drh ku đ ỉm tin đè gom miết lên 80k là lên 120k

1 Likes

bên Tàu họ đã có nhiều chính sách phục hồi bđs rùi, ae nên tham khảo thêm.
VN mình sớm muộn gì cũng cũng sẽ có thôi, ae quan tâm hãy dành tỷ trọng tích sản trước, khi mọi việc quá rõ ràng thì đâu còn phần cho mình đầu tư nữa, mà nếu đầu tư kiểu đó thì chắc khg ai cần cái tầm nhìn và tư duy chi

1 Likes

uy tín confirm

1 Likes

bán hết chỉ mua DRH thôi thâu tóm KSB VLB, BDS kcn , 75ha đất đông nai, 60 ha suối lớn các dự án quận 9 bình dương ẩn công ty con, chỉ DRH mới đáp ứng tiên chí x 20 lần như bác nói, má nó toàn đạp lúc đóng cửa atc :innocent:

1 Likes

đầu tư công thời bom tiền thầy dậy thập kỷ auto hạ tầng giao thông chỉ có đá mới mang cho ta giàu sang phú quý auto giàu

1 Likes
1 Likes
1 Likes

ksb 80k drh 120k

1 Likes

cảm ơn bác nha, chúc bác có tầm nhìn, kiên định và đầu tư tốt.
Sói chấp nhận đi vạn dặm để săn mồi!

1 Likes

Vĩ mô 2023 điểm nhấn chính là chính sách tiền tệ, là bơm máu qua đtc đây là cách duy nhất trước sau gì chúng ta cũng phải làm. Ae hãy cứ bám vào trục này mà đầu tư. Thiên thời hiếm có, hơn 30 tỷ đô la chứ đùa đâu, đừng đầu tư lung tung, nghe broker và bọn chym lợn nhẩy ra nhảy vào chỉ có mất tiền và bỏ lỡ cơ hội giàu sang.
Ngay lúc này hãy gom tích sản dần đi, canh nhịp nhúng mà vào, lựa con tìm năng x2-x10 đấy!

Vấn đề là phải giải ngân được
Không năm nào giải ngân đủ số đầu tư công cả
Số nghe thì to nhưng thực tế là bao nhiêu thì phải đợi
Nếu thật sự hấp thụ được hết từng này thì sóng thần, nhưng tôi chỉ kỳ vọng giải ngân thực sự được 20% là mừng rồi

1 Likes

vĩ mô năm sau đã khác rồi, đtc là kênh bơm tiền chính cứu nền kinh tế, nếu khg giải ngân được như những năm trước thì cho đi ăn cám hết chứ còn gì nữa, GDP sẽ đức à. Nghị quyết ra rồi. Tư duy như các bác chỉ có hít khói đi sau người khác thôi